Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarifa kwa wananchi na wafanyakazi wote wa hospitali ya taifa muhimbili

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiganyi, Jul 1, 2012.

  1. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #1
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [​IMG]


    Bodi ya Wadhamini ya Hospitali ya Taifa Muhimbili ilikutana tarehe 28 Juni 2012 kujadili na kutathmini hali ya utendaji na utoaji wa huduma hivi sasa katika Hospitali. Imebainika kwamba utoaji huduma umeathirika kutokana na mgomo wa baadhi ya madaktari unaondelea kwa takriban wiki moja sasa tangu ulipoanza Jumamosi ya tarehe 23 Juni 2012.

    Baada ya tathmini hiyo, Bodi ya Wadhamini imeagiza yafuatayo:(i) Madaktari waliopo kazini waendelee na kazi kama kawaida;(ii) Madaktari waliogoma warejee kazini kutii amri ya Mahakama Kuu Kitengo cha kazi, kwa mujibu wa Kifungu Na. 76 (1) na (2) cha Sheria ya Ajira na Mahusiano Kazini ya mwaka 2004.(iii) Madaktari waliopo likizo warejee kazini mara moja. Utaratibu wa kufidia likizo na nauli zao umeandaliwa. (iv) Uongozi wa Hospitali uwachukulie hatua za kinidhamu wafanyakazi wote watakaoendelea kutokuhudhuria kazini na kufanya kazi bila sababu za msingi kwa mujibu wa Sheria, Kanuni na taratibu za kazi;(v) Uongozi wa Hospitali ufute mara moja ‘rotations’ za Madaktari waliopo kwenye mafunzo kwa vitendo (interns); na(vi) Uongozi wa Hospitali uwapange (re-deploy) Madaktari na Madaktari Bingwa waliopo kwenye maeneo yaliyoathirika wakati huu wa mgomo

    Aidha, Bodi ya Wadhamini inawashukuru sana madaktari na wafanyakazi wote ambao wameendelea kuwahudumia wagonjwa wetu na wananchi kwa ujumla. Vilevile, Bodi ya Wadhamini inawasihi madaktari na wafanyakazi wote wawe na subira na waheshimu sheria, kanuni na taratibu zilizopo pamoja na maadili ya taaluma zao.

    _________________Dkt. Gabriel UpundaKAIMU MWENYEKITIBODI YA WADHAMINI


    Kiganyi, JF.
    Mwanzo - wotepamoja.com
     
  2. Futota

    Futota JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hapo sasa kazi kwa madaktari, "ukisimama mchale, ukikimbia mchale"
     
  3. Bakulutu

    Bakulutu JF-Expert Member

    #3
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 1,721
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    ngoma ya watoto haikeshi...ila ya kiutuuzima mpaka kokoriko!!!
     
  4. Iselamagazi

    Iselamagazi JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 2,186
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Sasa naona hii serikali yetu ya chama cha Sisiem inatumia nguvu kuhusu hili sakata la madaktari. Kweli tutafika namna hii?

     
  5. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    na hao toka iran wanaenda hosp. Gani?
     
  6. r

    rocket ranger New Member

    #6
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :eek2:
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Sasa naanza kupata picha kwa nini hii nchi iko kama kichwa cha mwendawazimu. Badala ya kutatua tatizo, serikali ya CCM inatumia maujanjaunja kufunika kombe. Huu ni mtindo wa kizamani. Hizi body, mara waajiri walikuwa wapi wakati huduma za afya zinaanza kudorora? Ningekuwa na uwezo ningeifutilia mbali hii bodi maana imekuwa kipofu kwa muda mrefu wakati mambo yanaanza kuaharibika.

    Na hata kama madaktari watarudi wote kazini haitabadilisha ukweli kwamba hospitali hazina vitendea kazi wala dawa. Wagonjwa wanalala chini, hakuna dawa, hakuna x-ray sasa hawa watu wa boda boda wanaogongwa kila siku watatibiwa vipi? kwa ramli?

    Kwa nini hatuko realistic, au serikali inadhani kukubali (hata kama ni nusu) ya madai ya madaktari itaonekana dhaifu?
     
  8. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    kukurukakara za kumfikisha Punda mtoni!swali ni kwamba ,je maji yatanyweka?
     
  9. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,707
    Likes Received: 1,718
    Trophy Points: 280
    Hadi 2015 tutakutana na mambo mengi sana watanzania, tutajuuuuuta kuchagua kiongozi kwa kuangalia tabasamu na sio uwezo wa kuongoza. Combination ya JK na Pinda ni janga la kidunia, sijui nani huwa anamshauri mwenzie?? Eti hizo ndio cream za Taifa tumezipa nafasi za juu kabisa kutuongoza, what a Joke.
     
  10. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ni aibu mtanzania leo hii kutibiwa na madaktari kutoka india kwani hakuna madaktari hapa africa mpaka wakachukue madaktari huko uarabuni
     
  11. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,847
    Likes Received: 5,227
    Trophy Points: 280
    Si mlisema mna waleta toka nje?
     
  12. M

    Mboja Senior Member

    #12
    Jul 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 158
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Viongozi wa Tz walio kuwa wamezoea ramli za kina shehe Yahaya Mh! Vasco kila akiongea utaskia ndugu wananchi, hao wanao jiita Bodi ya wakurugenzi eti tarifa kwanachi ,Kujikomba. Wa Tanzania wenzangu hawa watu tuliwapa madaraka wametubip mara zote hizi kwa nini tuwapigie japo mara moja tu watuachie nchi yetu?
     
  13. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Body dhaifu
     
  14. BIG Banned

    BIG Banned JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo sasa ndio madaktari watakapo anza kugawanyika. Wakigawanyika tu watakuwa wamesaliti wenzao wenye msimamo na damu ya mwenyekiti wao ulimboka itakuwa imeenda bure. Pamoja na yote madaktari wafanye maamuzi ya pamoja, wasigawanyike hata kama ni kuendelea kutoa huduma.
     
  15. N

    Nambombe Senior Member

    #15
    Jul 1, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kikwete yupo hoi wazee
     
  16. C

    Chal Senior Member

    #16
    Jul 1, 2012
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    hapo kwenye red karibu hosp zote wanawafukuza interns, hapa narejea kauli ya MR President katika hotuba yake "Kwa madaktari interns, wanahatarisha maisha yao kwani hawatapata cheti cha kudumu wakishiriki mgomo usiokuwa halali. Lazima watafakari sana kwa hayo wafanyayo"...
     
  17. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,442
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    wakuu mnaochangia kwenye thread, fupisha maoni yako, ama sivyo wasomaji wana skip
     
  18. m

    mwarain Member

    #18
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ili Document iwe valid sahihi ya mtoa document iwepo! Sasa mbona hakuna signature? Hizo ni propaganda tu hakuna bodi iliyokaa wala nini! SOLIDARITY FOREVER Drs!!!
    Hakuna mtu kurudi hiyo J3!
     
  19. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #19
    Jul 1, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Hvi inakuwaje wanachukua hatua wakati kesi ipo mahakamani?
    Si wasubiri uamuzi wa mahakama?
     
  20. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #20
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,749
    Likes Received: 722
    Trophy Points: 280
    Yan hii nchi ya ajabu sana..wakati watanzania hawajapatiwa ufumbuzi wa masuala ya msingi juu ya madaktari kugoma ili kuboresha mazingira ya kazi ...viongozi wenu wanajiandaa kucheza mechi ya wabunge wa Simba na Yanga halafu Rais wenu ndo refa...Tanzania bwana kweli kichwa cha mwendawazimu...

    Inaniuma sana..source mizambwa
     
Loading...