Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

taarifa kwa wahariri wa vyombo vya habari juu matukio ya Lillondo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by muhogomchungu, Mar 13, 2011.

  1. muhogomchungu

    muhogomchungu JF-Expert Member

    #1
    Mar 13, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 375
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    TUNAHESHIMU KAZI YENU LKN MNATUPOTOSHA

    Katika uhai wangu nilipokuwa shule sijawahi kusikia vyombo vya habari vikishabikia majambo ya ajabu kama haya.
    Nimetembea nchi nyingi sijaona vyombo vya habari vikijiingiza kuandika habari kama hizi.
    sijawahi kusikia vyombo vya habari makini vikiamini mambo ambayo sio ya kiitalam kuwa ndio suluhu ya matatizo ya kiafya yetu.
    sijawahi kusikia kanisa au msikiti ukiwa ndio hospital kwa kutumia maji ya bomba yanayotoka huko yasiothibitishwa kitaalam na vyombo vya habari vikashupalia jambo hili.
    huii ndio historia. historia ambayo imekuwa rekodi. siamini kama wahahriri wa vyombo vya habari wamepitia shule za chekechekea ambapo mwanafunzi huimbishwa tu na hajui atendalo au kubwa kuhesabu moja mpaka 10.
    nadhani kuweka kipaumbele katika swala hilo na kuwanya watu waanze kaumini Ukimwi, kisukari na hata maradhi sugu dawa yake ipo Liliondo ni hatari kwa taifa.
    Sijui maadili ya vyombo vya habari kuamini Maji ya kikombe alioteshwa mtu kuwa suluhu.
    Sijui wamepita vyuo gani vinavyaomini uchawi kuwa ndio suluhu ya magonjwa. kama ni hivyo basi ni hatari kwa taifa letu. leo wahariri wanaamini kikombe cha babu ndio suluhu ya Ukimwi? Malaria sugu.?
    Nipashe, majira, Jamboleo, Mwananchi. Tzdaima, Mtanzania wahariri mnapotosha taifa. mnaangamiza taifa. mnaabisha taaluma ya vyombo vya habari. mnadharaulika na sasa tunakuoneni mnakasoro ya kufikiria.
    ni aibu kwa muhariri aliemaliza elimu chuo kikuu cha da kaumini dawa ya babu ndio suluhu. huu ni uandishi mpya katika historia ya tz. kumbe hata mapambano yenu juu ya ufisadi ni wa kuoteshwa oteshwa tu. mnapoenda sipo badilikeni

    NADHANI WAHARIRI MUWE MAKINI MNAWEZA KULIANGAMIZA TAIFA LETU KWA KAUMINI MAJI BADALA YA TIBA YA KITAALAM.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Mar 13, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    muhogomchungu== kakobe
     
  3. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #3
    Mar 13, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,744
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    sasa wewe unabisha nini kama watu wanatoa ushuhuda unataka nini tena..na mtu alikuwa na cd 4 ziko chini zimepanda ghafla..sasa unataka kumwambia aendelee kusubiria mpaka tiba ya kitaalam?kuna dawa kibao za shambani mbona watu wanatumia amjawauliza kitu?kama mwarubaini,marugaka(arovera)mshana na n.k..mchina akikuuzia kariakoo unanua ..mbongo mwezetu haiwezani...unamawazo mgando wewe!amin mabadiliko yoyote yanaanzaia nyumbani kwako kabla ya kwenda nje..
     
  4. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #4
    Mar 13, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Usishangae ya Loliondo kwani ni Ya Musa! bali utashangaa ya Farao! ambapo iko siku atajitokeza mwingine na kudai kaoteshwa na Mungu ili awape maji Binaadamu ili uwe Tajiri!!! na amini usiamini watamiminika mamia ya watu watakaoamini dawa hiyo huku Wahariri wa Magazeti yetu ya Bongo wakishabikia hayo kwa kudai wamesikia baadhi ya hao watu waliokunywa hiyo dawa tayari wameshakuwa matajiri!!!

    Hapa ndipo tulipofika Watz! sasa tunaishi kwa maono na ndoto za usiku!!!!
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Mar 13, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    kaka bado hujaumwa weye!!! ukizidiwa hata mchanga utakula ukiambiwa ni dawa
     
  6. muhogomchungu

    muhogomchungu JF-Expert Member

    #6
    Mar 13, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 375
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tumeliwa
     
  7. nkasoukumu

    nkasoukumu JF-Expert Member

    #7
    Mar 13, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Rwakatare
     
  8. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #8
    Mar 13, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Unafahamu maana ya HABARI kama inavyotambulika katika taaruma ya uandishi wa habari.....kama si mwana taaruma hiyo usiwalaumu moja kwa moja hao wahariri.......
     
  9. R

    RealHustler Member

    #9
    Mar 13, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Me nadhani it's only fair na tatizo nyie watu mnataka kuComplicatemambo, Kama watu wameenda wametumia dawa/maji/whatever na wakapona then acha waende. Kama ni mtu wa kusoma artlicles etc. utakuwa unajua Placebo Effect sasa this might be the same kwamba hata kama hamna dawa mtu akitumia anapona and that am sure is scientifically acceptable.
     
  10. muhogomchungu

    muhogomchungu JF-Expert Member

    #10
    Mar 13, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 375
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna, hapa wahariri wetu wamepotoka
     
  11. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #11
    Mar 13, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Sawa usemayo. Lakini ina maana hawa akina 'babu' wanatumia mateso ya wagonjwa (yaani wana-capitalize on people's suffering) kupitisha ajenda zao? Na waandishi kichwa kichwa wanaingia bila hata kutafakari?

    Kuna jamaa yangu anatayarisha matukio kama hili -- na mengine zaidi ya hili -- kuhusu tiba ya ajabu yaliyotokea kwingine duniani ambayo
    yalimalizikia kuwa laghai tupu. Thread hiyo inatayarishwa.
     
  12. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #12
    Mar 13, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hivi nani aliwaambieni wahahriri wa Tanzania ni watu wa maana? Wako tayari kuandika chochote wakinunuliwa, kwa lengo fulani. Na lengo la huyu Babu ni moja tu -- kupoteza ajenda ambayo ilikuwa inaikaba sana serikali ya JK.
     
  13. Nditu

    Nditu Member

    #13
    Mar 13, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni waandishi hawahawa wanaoandika habari na kuwafanya wafahamike kina Kakobe, Mwingira, Rwakatare, kina "Dr" Ndodi, "Mitume", "Makuhani" na wanaojiita "Manabii kibao ambao wengi tu kama si wote ni waganga njaa, wenye malengo ya kunenepesha matumbo yao. Ni ukweli usiopingika kwamba woote hao wametokana na familia masikini kwelikweli, lakini sasa ni matajiri kupindukia, na bado wanaendelea kutafuta sifa na umaarufu wa kidunia.
    Tuache "Bias" mimi nawaona wote wako sawasawa, tena kheri huyu Babu ambaye dawa zake hazikidhi hata gharama za kuziandaa lakini watu wanapona! Laiti dawa hii ingefunuliwa kwa kina Ndodi, Kakobe na wooote kama wao watu wangeinunua dozi kwa mamilioni ya shilingi na kuwatia kiburi kabisa mbele ya Mtakatifu wa Mbinguni wanayemkebehi kila siku kwa matendo yao!
    Babu hana majivuno, kiburi, hila na anaonekana waziwazi kutotafuta sifa wala utajiri na labda ndiyo maana mpaka sasa viongozi makini wa kiimani wakristu kwa waislamu hawajamlaumu hadharani. Kitendo cha Kakobe kujitokeza hadharani na kumlaani/kumwombea dua baya ni ushuhuda wa "Uchumia tumbo" wa hawa wazushi wanaojiita "Watu wa Mungu".
    My take: kama kazi ya Babu si ya Mungu itafubaa na kufifia kama kazi za "Manabii hawa ambao sasa wanalia "Njaa!".
     
  14. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #14
    Mar 13, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Nafikiri kwa hili tungeacha Kujisikia u-somi,Udini,Ubinafsi maana tiba ya babu ni suala la imani ya mgonjwa binafsi na maradhi anayoumwa na si wakati wa kujisikia u-graduate.
    mbona hao wahariri wanaposhindwa kumuulizä Al adawi juu ya kuikana dowans hapo awali wakati akihojiwa na mwankijiji huko marekani, na pale wanapotii kutompiga picha hamjitokezi kuwashangaa?,au kisa babu ni mchungaji.."YOU CAN BUY A GOOD DOCTOR,BUT NOT A GOOD HEALTH" Nawakilisha.!
     
  15. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #15
    Mar 13, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    kuna watu wabishi kweli.........yaani hata awekwe ndani ya chupa bado utamuona ananyoosha kidole.........

    kazi kweli
     
  16. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #16
    Mar 13, 2011
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Dah! Hatari kweli, so hatuna haja ya kupiga kitabu sisi tuchape usingizi tu! Yani ndoto za babu ndio suluhisho la matatizo waTANZANIA! AIBU HII.
     
Loading...