Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarifa kwa vyombo vya Habari: Jumuiya ya Wazanzibari waishio UK

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by HUNIJUI, Oct 19, 2012.

  1. HUNIJUI

    HUNIJUI JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 10, 2012
    Messages: 1,439
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Jumuiya ya Wazanzibari waishio UK ZAWA UK inasikitishwa na matukio ambayo yanaendelea kutokea huko nyumbani Zanzibar yaliyoanza kujitokeza jana tarehe 17/10/2012 ambayo yamesababisha vurugu kubwa katika Miji ya Zanzibar na vitongoji vyake.

    Matukio hayo yamesababisha uharibifu mkubwa wa maisha ya askari wa jeshi la polisi,mali za Umma, wananchi mmoja mmoja na hata vyama vya siasa. Miongoni mwa vitendo hivyo ni kuvunjwa Maduka, vyombo vya usafiri, kukatwa miti ovyo na nguzo za umeme, pamoja na kuchomwa moto maskani za CCM

    Kutokana na vitendo hivyo, ZAWA UK kinaalaani vikali matukio hayo ambayo yamepelekea uvunjifu wa mkubwa wa amani ya nchi, na kusababisha hofu kubwa kwa raia pamoja na wageni wanaotembelea Zanzibar.

    Pamoja na vurugu hizo, ZAWA UK kimepokea kwa mshangao mkubwa taarifa ya Serikali ya Zanzibar pamoja na ile ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano kupitia jeshi la Polisi iliyoeleza juu ya kutoweka kwa Sheikh Farid Hadi Ahmed katika mazingira ya kutatanisha.
    Katika Taarifa hiyo, Serikali zimethibitisha kuwa vyombo vyake vyote vya ulinzi havijamkamata Sheikh Farid, jambo ambalo limezidisha hofu na wasi wasi kwa wananchi juu ya mahali alipo na hali yake kiongozi huyo wa Jumuiya ya Maimamu Zanzibar.

    ZAWA UK kinaziomba Serikali zote mbili kuendeleza juhudi zote za kuhakikisha taarifa za ukweli na za uhakika zinapatikana juu ya kadhia ya kutoweka kwa Sheikh huyo kwani Sheikh Farid ni raia wa nchi hii, na Serikali hii ni kwa ajili ya wananchi wote, ili kuondoa hofu na wasi wasi ambao umesababisha baadhi ya wananchi kujengwa na dhana mbaya.

    Vile vile ZAWA UK kinawaomba wananchi wote kwa ujumla kutojiingiza na kutofanya vitendo vyovyote vinavyoweza kupelekea uvunjifu wa amani ya nchi yetu.

    Sote kwa pamoja tukatae kabisa kujihusisha na vitendo vya kuleta vurugu kwa vitendo na kauli zitakazopelekea kuiondolea sifa njema nchi hii ya Zanzibar.

    Mwenyekiti ZAWA UK

    Hassan Mussa Khamis
     
  2. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Kwani aliyekamatwa na kufikishwa mahakamani kisutu sio ponda na huyo farid?
     
  3. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Bora nyie Mumgu wenu amewaongoza kulaani............inasikitisha kuona baadhi ya watu wanafurahia
     
  4. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145

    Farid hajakamatwa manake wala hajulikani alipo
     
  5. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Zanzibar sio nchi, ebooo, kwa nini mnakuwa wagumu namna hiyo kuelewa! Yaani kila kitu lazima Polisi watumie virungu kuwaelimisha?
     
  6. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,444
    Likes Received: 582
    Trophy Points: 280
    Ila mleta mada naye mbona umesahau kuwa makanisa yalichomwa Zanzibar? Maandishi yako yanaonesha nawe ni UAMSHO kwa asilimia 100%.
     
  7. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,893
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    hawa hakuna la maana walilolaani, kama kweli wao sio mastermind, basi walaani kitendo cha sheikh farid kujipeleka mwenyewe mafichoni na kuwachochea wafuasi wake wafanye vurugu. Time will tell, atakamatwa tu.
     
  8. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    kwa destur za waislam wenye misimamo mikali yuko mafichoni na inaelekea ndio wanaofadhili haya si bure na hivi wa tz wana njaa ndo kabisaaaa
     
  9. sifongo

    sifongo JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2012
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 4,060
    Likes Received: 883
    Trophy Points: 280
    Tamko zuri lakini nawashauri mrudi nyumbani kwenu muwaelimishe ndugu zenu, kama huyo Bwana Farid haonekani wakichoma ofisi za CCM, kuangusha nguzo za umeme na kukata miti ndio tuwaeleweje au ndio Bwana Farid atarudi?

    Sitaki kusema hili lakini inabidi kusema tu % kubwa ya wenzetu zanzibar ni waislamu hali inayofanya wakristo waishi kwa hofu kutokana na matukio yanayoendelea ya kuchoma makanisa, sijui nyinyi mlioko huko uingereza Nchi inayoongozwa kwa misingi ya Kikristo mngejisikiaje kama mngechomewa Nyumba za Ibada, naamini uislamu si vurugu na wala haufundishi vurugu njooni muwaambie ndugu zenu jinsi munavyoishi kwa raha katika Nchi za magharibi japo munauchukia umagharibi.
     
  10. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ni kweli gfsonwin ......njaa mbaya manake inapelekea watu wanatumiwa vibaya......hilo sio siri kuwa Farid kajificha
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    nawashangaa sana mwenzao Osama alijificha mwisho wa siku aliuawa kama kuku, sadaam hussein kadhalika hata gaddafi sasa nae huyu anataka kutuaminish akwamba nae ni mtu wa iman kali kama hawa atakufa kama mbwa tena asipoangalia atafia chooni.

    kama anahoja aje alete hoja zake mezani asikilizwe ila si kununuliwa na nchi za kiislam ili kuharibu amani ya taifa hili
     
  12. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ana hoja atoe wapi dia?.......hana lolote ni ujinga tu unamsumbua
     
  13. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Seen and seen
     
  14. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Ndugu zake(uamsho) wamemficha ili wapate sababu ya kufanya fujo
     
  15. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #15
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    na sidhani kama wanaweza kurudia makosa kama kwa Ulimboka
     
  16. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #16
    Oct 19, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ujinga ni mzigo heri kubebaa gunia la mavi
     
  17. majany

    majany JF-Expert Member

    #17
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 30, 2008
    Messages: 1,188
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    bora umesema.
     
  18. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #18
    Oct 19, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,242
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    kenehe mwanamayoo tokoja mahe lolo gwabhipaga.Haya ma mtu tuyafanye nini?
     
Loading...