Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarifa Kwa Umma Kutoka Benki Kuu Ya Tanzania kuhusu NBC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Aug 11, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [h=1][/h]
    [​IMG]

    Katika Gazeti la Business Times toleo nambari 1248 la Ijumaa, tarehe 10 Agosti 2012, ziliandikwa habari zenye kichwa cha habari chenye maana kuwa “Operesheni za NBC zawekwa chini ya usimamizi wa Benki Kuu”.

    Katika habari hiyo ilielezwa kuwa Benki Kuu imechukua hatua hiyo kufuatia ripoti za tuhuma kadhaa zihusuzo udhaifu katika uendeshaji wa benki na utawala bora.


    Benki Kuu inapenda kuchukua fursa hii kuueleza umma kuwa haijaweka operesheni/shughuli za NBC chini yake. Benki hiyo inajiendesha yenyewe kwa kufuata utaratibu wa Sheria za Makampuni, 2002, Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha 2006 na miongozo itolewayo na Benki Kuu kama zilivyo benki zingine. Wateja wa NBC na Umma kwa ujumla wanashauriwa kuendelea kufanya biashara na benki hii kama kawaida.


    IMETOLEWA NA BENKI KUU YA TANZANIA11AUGUST 2012
     
  2. B

    BondJamesBond Member

    #2
    Aug 11, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa tunaomba list ya management ya bot tafadhali

    kwa nini bot wanafanya hii info siri kubwa?
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Inasikitisha Mkurungenzi Mkuu Mzalendo alifanya nini?
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Ebwana ebu nifumbueni macho,ukiacha kufukuzwa kazi mafuru kuna nini kinaendelea hapo NBC?
     
  5. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kwasababu labda hawataki kuichukuwa wataipa BAILOUT ili isife... kwahiyo ndio Maana wametangaza hawajaichukua

    Sijui kaka yetu alizoa kiasi gani huko...
     
  6. G

    Gwakisa Mwandule JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Umeelewa au umekurupka tu kama punda?
     
  7. The Stig

    The Stig JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Kuna vindege vinaitwa Quelea Quelea. Havina mfano katika swala zima la kukurupuka.

    Nadhani wewe ndiyo rais wao
     
  8. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Nimekosa Imani na Serikali yangu kabisa na hivi ndivyo walivyokanusha kuwa Ebola haikufika TZ na sasa wanaumbuka mtu aliyepatikana MWZ na huo ugonjwa mkubwa wa mlipuko.
     
  9. ATUGLORY

    ATUGLORY Senior Member

    #9
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi NBC ndiyo ile benki wanamiliki al qaeda na gadhaffi?
     
  10. M

    Makupa JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,713
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mkuu kuna tetesi kuwa huyu mkurugenzi ana asili ya kenya ila kakulia na kusomea Tanzania.
     
  11. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Magazeti ya kibongo bwana, aghhhh, sijui huwa yanapataga wapi habari zao
     
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,331
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Huenda kuna shida huko NBC. Masuala ya kibenki ni very sensitive hivyo BOT wanakanusha hata kama kutakuwa na shida iwe kimya kimya kuepuka piblic punic.Nadhani wangetuambia sababu ya Mafuru kusimamishwa na ni nani anaongoza NBC. Uongozi katika masuala ya kibenki ni muhimu sana hivyo kuondolewa kwa CEO kunaashiria kuwa mambo si shwari hapo NBC.
     
  13. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Alienda hadi JKT Unajua...
     
  14. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #14
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hameni hiyo bank, mnangoja nn??? niliihama cku nyingiiiiiiiii!
     
  15. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #15
    Aug 11, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    BoT inaogopa wateja wa NBC wasije wakaanza kuondoa akiba zao huko na hivyo kusababisha Liquidity Crisis kwa NBC!

    TUMBIRI (Upanga, Dar es Salaam - Tanzania),

    tumbiri@jamiiforums.com
     
  16. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #16
    Aug 11, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    My sentiments exactly.

    Ila kama NBC haipo chini ya BOT (kama ilivyothibitishwa na BOT) hawawezi kuongelea sana mambo ya NBC with specifics.

    Tunahitaji gazeti ama liombe radhi ama kuelezea zaidi chanzo cha habari zake na mfululizo mzima kwa kufuatisha tamko la BOT.
     
  17. T

    TumainiEl JF-Expert Member

    #17
    Aug 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 2,136
    Likes Received: 671
    Trophy Points: 280
    HATA MIMi nilishanga. Hii ni bank kubwa sana. Naina pesa zakutosha, acha azina ya dolari ina akiba kubwa sana ya fedha. Huyu mwandish lazima aombe radhi
     
  18. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #18
    Aug 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,180
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    Wamelifungia gazeti la Mwanahalisi,nani mwingine atakayeweza kutupa ukweli bila kona kona?
     
  19. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #19
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,539
    Likes Received: 2,049
    Trophy Points: 280
    Labda this day linaweza kudadavua ukweli halisi!
     
  20. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #20
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nakuja kuchukua Pesa zangu nahanishia CRDB
     
Loading...