Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarifa kumuhusu VITA RASHID KAWAWA

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mkurabitambo, Jun 22, 2012.

  1. M

    Mkurabitambo JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2012
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Juzi wakati wa kuchangia hoja ya bajeti ya serikali ya mwaka 2012/13,Vita Kawawa alisimama na kujaribu kueleza kuhusu deni la taifa.Kiukweli ninachoweza sema alijitahidi kutuhadaa watanzania kwa mahesabu yake yasiyo na tija.
    Vita alisikika akisema kila mtanzania anadaiwa tSH 440000 Ambayo ukiigawa kwa idadi ya siku na kwa riba ya mkopo inaonyesha kila mTanzania anahitajika kulipa shilling 17 kila siku kulipia deni la Taifa.

    Turudi katika hoja ya mch Msigwa mbuge wa Iringa,yeye alisema kwamba kulingana na takwimu zilizopo asilimia 50 ya watanzania ni watoto,na wengine 25-30 ni wazee,hivyo kuifanya Tanzania kuwa na wazalishaji wachache zaidi ya walaji.

    Hoja yangu ni juu ya Vita Kawawa kudai eti deni hili linabebeka, atuambie linabebekaje? chukulia mfano wa Mtanzania wa kawaida mwenye familia ya watoto watano, na ndugu wamtegemeao 3 hivyo kufanya ratio kati ya mzalishaji na walaji kuwa 1:8.Hivyo deni la watu nane linahudumiwa na mtu mmoja.

    Tunaposema deni la taifa limepanda bwana Vita ujue kwamba tunaolihudumia linatuumiza,usijifananishe eti Tanzania na Japan wapi na wapi bwana..Tunatarajia wawakilishi wetu Bungeni mtumie ubongo kufikiri na sio masaburi

    TAIFA LINAANGAMIA KWA KUKOSA MAARIFA NA UDHAIFU WENU VIONGOZI NA USHABIKI WAO WA KISIASA
     
  2. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mimi nina mtoto wangu ana mwaka mmoja na miezi 8 tayari anadaiwa hata kabla hajajitambua masikini my country deni kubwa afu umasikini wa tatu kutoka mwisho duniani
     
  3. H

    Hute JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,486
    Likes Received: 373
    Trophy Points: 180
    mtoto wangu wa mwisho ana miezi mitano, hata nusu mwaka hajafika, lakini tayari anadaiwa...deni walilokopa viongozi waliopita liliiishia kwenye mifuko ya wadhalimu, wakajenga majumba na mahotel, sasa sisi tunawalipia...watoto wao wanafaidi jacho letu.....
     
  4. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,448
    Likes Received: 585
    Trophy Points: 280
    Napita tu. Hawa ndo watoto wa vigogo kama akina le mutus ambao huwa hawafikiri beyond their nose!!! Le mutus alitoa mpya facebook kwa kumkandia Mh. Mnyika kwa kutumia neno udhaifu. Yale mawe aliyoporomoshewa kule FB hatasahau, kila rafiki yake amempa ukweli!!!!!!
     
  5. U

    Udaa JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 727
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani vita anategemea kevu,pale bungeni na uwakilishi wa wananchi.ACHA atumie Masaburi.
     
  6. B

    Bob G JF Bronze Member

    #6
    Jun 22, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hawa watoto wa viongozi tuliokuwa tunawaheshimu sana kwa utendaji wao, wamekuwa kama magubegube vile, siasa za uongo, siasa za maji taka, wamekuwa DHAIFU sana, Sijui wamepatwa na pepo gani
     
  7. M

    Mgengeli Senior Member

    #7
    Jun 22, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 193
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna kinachoniudhi kama serikali ya mkopo ya ccm
     
  8. g

    gati Member

    #8
    Jun 22, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii mijadala haina tija,
     
  9. N

    Newvision JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 448
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa mawazo yangu kukopa si hoja kila mtu hukopa lakini mbona Magamba hawatuambii tunakopa kufanyia nini wakati ujenzi wa barabara mashule, Vyuo dawa hospitali etc bado shida???
     
  10. M

    Mkurabitambo JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2012
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    another Dhaifu member
     
  11. S

    Sir Tham New Member

    #11
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 3, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mie napita tu jamani. Kumbe Vitta Kawaw bado ni mbunge? ndo mara ya kwanza nini kuongea bungeni toka aingie bungeni baada ya kumwangusha mzee Pius Mbawala.

    • :smow:


    • :mad:
     
  12. pixel

    pixel JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 22, 2012
    Messages: 1,623
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    vita kawawa na ngeleja wanawahadaa watz juu ya deni la taifa.
     
  13. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,942
    Likes Received: 348
    Trophy Points: 180
    Huyu anayesema kuwa deni linabebeka anapaswa kupimwa, deni linazidi budget ya serikali ya mwaka kwa trilioni tano yaani deni ni trilion 20 wakati budget ni trilion 15 hafu aseme linabebeka? Hii nchi bwana!!!!!
     
  14. S

    SANING'O LOSHILU Senior Member

    #14
    Jun 23, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hao magamba si huwa wanaongea bila data surely hata mimi hicho kitu kiliniudhi sana kuchukulia hilo suala kishemeji wakati ni mzigo mkubwa sana
     
  15. M

    MZALAMO JF-Expert Member

    #15
    Jun 24, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Hawa wanasiasa ni wanafiki na wazandiki walitakiwa watuambie hizo trilioni 22 zimetumikaje badala yake wanaleta siasa kwenye suala nyeti kama hili eti deni linabebeka.
     
  16. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #16
    Jun 24, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,444
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    tatizo ufupi
     
Loading...