Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sweden yaipa Tanzania Sh. bilioni 44 kusambazia umeme vijijini

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MziziMkavu, Nov 10, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Nov 10, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,548
    Likes Received: 2,821
    Trophy Points: 280
    Serikali ya Sweden imesaini mkataba wa kuipatia Serikali ya Tanzania Sh.bilioni 44 kwa ajili ya mradi wa usambazaji wa umeme vijijini.
    Akizungumza wakati wa kusaini mkataba huo jana na Serikali ya Sweden, Katibu Mkuu wa Wizara ya Fedha, Ramadhani Khijjah, alisema msaada huo utasaidia kuondoa umaskini kwa wananchi vijijini pamoja na kuendeleza uchumi wao.
    Alisema ni asilimia moja tu ya wananchi wa vijijini wanaofaidika na umeme unaozalishwa nchini.
    Alisema lengo la msaada huo ambao umetolewa kupitia mfuko wa Uendelezaji wa Nishati ya Umeme Vijijini (Rea) ni kufanikisha Mpango wa Kukuza Uchumi na Kuondoa Umaskini (Mkukuta) na kuendeleza Kilimo Kwanza sehemu za vijijini.
    Khijjah alisema umeme huo utawezesha pia kuanzisha viwanda vidogovidogo kwa ajili ya utengenezaji wa mazao ya wakulima vijijini pamoja na kuongeza ajira. Khijjah aliongeza kuwa uanzishwaji wa viwanda sehemu za vijijini utasaidia pia kuongeza thamani ya mazao.
    Alisema malengo ya kufanikisha Kilimo Kwanza hayawezi kufikiwa endapo hakutakuwepo mpango madhubuti wa kufanikisha umeme vijijini na kuanzisha viwanda vidogovidogo kwa wakulima. Aidha, alisema jambo kubwa ambalo limekuwa likichangia wakulima vijijini kutofikia maendeleo ni ukosefu wa umeme. Alisema mikoa 16 ya Tanzania bara ndio inatarajia kunufaika na mradi huo.



    CHANZO: NIPASHE

    Je Serikali itasambaza umeme vijijini? kama huo msaada Serikali ya Tanzania iliyopewa na Sweden? au ndio hizo pesa zitwafikia Mafisadi? Nawaombeni mnijibu Wakuu wenzangu.
     
  2. A

    Alaigwanani Member

    #2
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo sio fedha. Tatizo ni TANESCO inahitaji mabadiliko makubwa ya kimfumo na ya kiutendaji. umeme haugawanjwi bure, tunalipia wanashindwa nini kusambaza umeme. Tanesco imefikia ilipo kutokana na ufisadi, mawazo mgando ya uongozi wake.Hizo fedha watazichakachua hazitafanya chochote!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  3. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #3
    Nov 10, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Rai yangu kwa Serikali ya Kifalme ya Sweden; Chonde simamieni wenyewe zoezi zima la sivyo zitachachuliwa na walengwa hawatafikishiwa huduma!
     
  4. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #4
    Nov 10, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    :tape::tape::tape::tape::tape::tape:
     
  5. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #5
    Nov 10, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ohh no! pesa zote zitaishia kwenye administration hizo! africa ni laana tupu!
     
  6. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #6
    Nov 10, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,963
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Vijiji vipi? Wasahau si ajabu zishaingia kwenye accounts za mafisadi. Mara ngapi tumeambiwa hayo?
     
  7. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #7
    Nov 11, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    waombe kupewa ripoti ya matumizi na wakahakiki!
     
  8. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #8
    Nov 11, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hizo fedha zitatafunwa tu. Unaona hela ni za kusambaza umeme vijijini inakuwaje ziende kuendeleza kilimo kwanza? Ina maana Kilimo kwanza ni umeme? Tunahitaji kujua idadi ya viji na kaya zilizopata umeme kutokana na fedha hiyo. Zisije ishia katika Per Diem kwa wakuu wakifanya upembuzi yakinifu.
     
  9. m

    mwanaharakati2 Member

    #9
    Nov 13, 2010
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kwa kweli hizo pesa wakipewa TANESCO zitaishia mifukoni
    Mwa vigogo wachache. TANESCO kwa muda mrefu sasa imekuwa haitumii
    Gharama zake gharama zake kusambaza umeme lakini cha kushangaza
    Unapokwenda kutaka kusambaziwa umeme ukienda pale utazungushwa
    Mwisho wake wanataka pesa. Utakuta kuna eneo lina wakazi wa kutosha
    Wanaomba umeme na wanaambiwa watapelekewa kama project,
    Na ili kufanikisha hili wanataka uwape rushwa ya atleast 6M.
    Mfano pale ilala kuna mtu anaitwa MUSHI, huyu ni kinara wa rushwa.
    Yuko idara ya planning. TAKUKURU inabidi iingilie kati suala hili.
    Ikasafishe pale.
     
Loading...