Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali..!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Anyisile Obheli, Jun 9, 2010.

  1. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #1
    Jun 9, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    X-Paster hodi nakuja, Jinius sichukie,
    Tumaini kwako naja, Sadeeq unisikie,
    Hafif andaa hoja, MziziMkavu nisikie,
    Ramadhani ni mfungo ama mwabadiri kula.

    Nauliza tangu zama, majibu sijayapata,
    Nisijeleta dhahama, na jibu kutopata,
    Angalizo la mapema, kwa wale wenye utata,
    Ramadhani ni mfungo ama mwabadiri kula.

    Chonde chonde waungwana, jazba tuweke mbali,
    Tukwepe kusuguana, elimu ikawa mbali,
    Midomo tukaishona, na likawa chungu swali,
    Ramadhani ni mfungo ama mwabadili kula.

    Nimehoji tangu zama, majibu hayaridhishi,
    Milo yote kutokwama, kutafuna hamuishi,
    Chapatti mwazisukuma, na uji mkijinakshi,
    Ramadhani ni mfungo am mwabadili kula.

    Milo mitatu ya mchana, mwaipeleka usiku,
    Tena mwasutama mchana, mwaomba fika usiku,
    Ili kuuulipiza mchana, kwa masaa ya usiku,
    Ramadhani ni mfungo ama mwabadili kula.

    Tena mwaanza futari, pale saa za jioni,
    Tena mkiwa munkari, kujikunjua usoni,
    Na mmejaa tafakari, zile za daku sahani,
    Ramadhani ni mfungo ama mwabadiri kula.

    Mwakandamiza majimbi, tena vyakula vizito,
    Bila kusahau tambi, ili tumbo liwe zito,
    Mwajilaza kwanye kumbi, na mkitoa hewa nzito,
    Ramadhani ni mfungo ama mwabadili kula.

    Tumaini namaliza, X-Paster tafadhari,
    Talmud kupunguza, Sadeeq tahadhari,
    Maralia we chomoza, sitaki zako kejeri,
    Hivi kweli mnafunga, au mwabadiri ratiba.
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Jun 9, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ramadhani si chakula, bali ni jina pima
    na kama ni chakula, hapo siwezi pima
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    Jun 10, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Bisimilahi naanza kwa Jina la rahmani.
    Mola aliye muweza, Anaye tupa ihsani
    Anipe uwezo kwanza, Kukujibu ukumbini

    Ramadhani ni ibada, Sote yatulazimu

    Mwezi huu wa fadhila, Na mwezi wa ihsani
    Sio mwezi wa chakula, Kushindilia tumboni
    Au mwezi wa kulala, Kukoroma kitandani

    Ramadhani ni ibada, Sote yatulazimu

    Mwezi huu wa ibada, Na kusoma Qur'aani
    Ni mwezi wenye faida, Nyingi ziso na kifani
    sio mwezi wa kawaida, Ni mwezi wenye thamani

    Ramadhani ni ibada, Sote yatulazimu

    Fadhila zake ni nyingi, Zinazovuka mipaka
    Twajitahidi kwa wingi, Kamba ya Mungu kushika
    Na Swalah ndio msingi, wa dini yetu hakika

    Ramadhani ni ibada, Sote yatulazimu

    Mungu Amesharidhika, Uislamu ndio dini
    Milele tahifadhika, Kitabu cha Qur'aani
    Tafuta na utachoka, Makosa ndani huoni

    Ramadhani ni ibada, Sote yatulazimu

    Mwezi huo wa baraka, Wa amani na imani
    Ninamuomba Rabuka, Pepo iwe maskani
    Ni mwisho wa kuandika, Nimefika kikomoni

    Ramadhani ni ibada, Sote yatulazimu
     
  4. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Nafurahi kuipata, hii threat ya leo
    namimi sitaiacha, itabidi nichangie
    ramadhani yatatiza, kwangu kupata majibu
    ramadhani huhamisha, masaa ya kula msosi

    wengi tunajiuliza ,kwanini yanatokea
    siku zile za mfungo, vifafa vinapungua
    mfungo ukishaisha, ajali nyingi kuanza
    ramadhani huhamisha, masaa ya kula msosi

    nimeshapata majibu, majini nayo hufunga
    pale yanapofungua, njaa ya damu huwaka
    ndo maana ajali nyingi, vifafa na maajabu
    wanadamu na majini, hufunga wote pamoja


    mwezi wa kuiba nyota, hasa wakikupa daku
    humwaga majini mengi, chuma ulete kazini
    mchana kupiga soga, jioni ni mahesabu
    mwezi wa changa la macho, siri kubwa yafichika

    ni mwezi wa maagano, shetwani na wanadamu
    mwezi kuabudu nyota, mwezi nayo maruhani
    kuipanga mikakati, ya kuuongeza majini
    mwezi huu ni hatari, shetwani kuabudiwa


    uhamishaji masaa, kula msosi mzito
    magimbi tambi chapati,mihogo na vitumbua
    vyote hivi kusanyia, kwenye hili tumbo moja
    matumbo kuunguruma, kwa misosi shindiliwa


    siku zile za mfungo,nyumba ndogo hufukuzwa
    mfungo ukishaisha, nyumbandogo karibia
    sehemu zile za beach, condom hadi gunia
    zote hizi hutumika, kufungua huu mwezi

    nawashauri wenzangu, kuwa ni changa la macho
    mwamedi kawazingua, hamtakuja elewa
    mwapata njaa ya bure, hakuna hata thawabu
    mungu mnayemwabudu, kweli ananichekesha.
     
  5. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #5
    Jun 10, 2010
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    1 - Kwa Myahudi ili Kuuponya mwili wake ni lazima achukue vumbi la udongo ndani ya kivuli cha choo cha nje, changanya na asali halafu kula" Gittin 69a.

    2 -Akitoka mtu nje ya mlango wa choo hapaswi kufanya ngono mpaka asubiri kwa muda wa kutosha kutembea nusu maili, kwa sababu pepo wa choo yuko pamoja naye kwa wakati huo, kama akifanya hivyo (akifanya ngono), watoto wake watakuwa kifafa. "83- Gittin 70a.


    3 -Mwanamke ambaye alikuwa anafanya ngono na mnyama anastahiki kuolewa na kuhani wa Kiyahudi. Mwanamke ambaye anafanya ngono na pepo pia hustahiki kuolewa na kuhani wa Kiyahudi Yebamoth 59b

    Ooovyoooo!
     
  6. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #6
    Jun 10, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    nakupa pole sideeq, kwa kutuletea soga
    wenzio twaleta point, we watuletea hewa
    kati yetu sisi sote, yupi kwetu myahudi
    kama waishiwa point, bora unyamaze kimya

    ukiingia vitani, usikimbie risasi
    kwa kulipua jirani, badala ya mpiganwa
    we ukiishiwa point, hukimbilia yahudi
    kama waishiwa point, bora unyamaze kimyaa
     
  7. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2010
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    1 - Myahudi ni lazima ale kiapo cha uongo wakati goyim anapouliza kama vitabu vyetu vin kitu chochote dhidi yao."Szaaloth-Utszabot, The Book of Jore Via 17.
    2 -Akum (asiye Myahudi) ni kama mbwa. Ndiyo, Maandiko Matakatifu yanasema tumuheshimu mbwa zaidi kuliko wasio-Wayahudi. "Ereget Raschi Erod, 22 30
    .......atafutaye hupata.
     
  8. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    sideeq wahangaika, kama vile mfa maji
    hakosi kutapatapa, lazima miguu arushe
    hatuongei yahudi, ongelea ramadhani
    kama waishiwa point, bora unyamaze kimya

    kitabu cheni koran, kinaruhusu uwongo
    kudanganya makafiri, unapoyaconvert
    kutetea wislam, uongo waruhusiwa
    kama waishiwa point, bora unyamaze kimya

    jihad itatukuzwa, na hawa wana wa kambo
    uwongo utatukuzwa, ili kudanganya umma
    wakirsto wayahudi, wakamatwe wauawe
    kama hawatakubali, hii dini ya mtume

    dunia inashangazwa, ugaidi ongezeka
    kitabu chawafundisha, kujilipua mabom
    kumpigania mola, waweza kujilipua
    kama waishiwa point, bora unyamaze kimya

    mihadhara inazidi, kona nyingi daslamu
    kuhubiri maugomvi,chuki kwa dini zingine
    mmeikosa elimu, kumkichwa kombolewa
    kama waishiwa point, bora unyamaze kimyaaaaaa
     
  9. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    sadeeq ewe pole,
    na tena nakupa pole,
    ilombatana na ole,
    kutuletea gobole.

    angalizo nimetoa,
    na sikutaka potoa,
    zaidi ilimu toa,
    talmud acha toa.

    si mahali pa hasira,
    bali ni hoja kuchora,
    iache ikikukera,
    usiruke kama chura
     
  10. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #10
    Jun 10, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    X-Paster e ndiyo,
    sijaridhika nduguyo,
    bado nahitaji moyo,
    kuyajua ulonayo,

    na mimi siyo kilaza,
    ilimu nimekatiza,
    quran lipomaliza,
    maswali nikayajaza.

    ni wa Mungu utukufu,
    ye zaidi mtakatifu,
    mwenye kufufua wafu,
    ye tena ni mwaminifu,

    usiletee thawabu,
    zaidi nataka jibu,
    je kufunga ni wajibu,
    ama ni ka taratibu
     
  11. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,733
    Trophy Points: 280
    Waungwana asalaam, ukumbini nimefika
    nimekamata kalam, karatasi nimeshika
    ila nakosa faham, ni nini cha kuandika,
    Kufunga kweli ibada, hata Wakristo tunayo.

    si kama nataka vita, bali nakwepa majungu
    Sikulala na kuota, au kutumwa na Mungu
    ninapatwa na utata, na moyo una machungu
    Kufunga kweli ibada, hata Wakristo tunayo.

    Labda niulize swali, Anyisibe na wenzako
    wewe huwa ukiswali, na kuomba Mungu wako
    wao huja na maswali, kuuliza nia yako
    Kufunga kweli ibada, hata Wakristo tunayo.

    Swali la pili jamani, pole kama nakukwaza
    kufunga huwa ya nini, umeshawahi kuwaza
    watu wote kila dini, sauti zao hupaza
    Kufunga kweli ibada, hata Wakristo tunayo.

    Nasema kweli ibada, ya kunyenyekea kwake
    baba, mama hata dada, yatupasa kwenda kwake
    tukidhaifisha mwili, roho inasonga kwake
    Kufunga kweli ibada, hata Wakristo tunayo.

    Waweza funga staftahi, ama mlo wa mchana
    ukaomba asubuhi, jioni ukala pina
    ukiamua kuwahi, nia yako ndo ya mana
    Kufunga kweli ibada, hata Wakristo tunayo.

    Usinikashifu mimi, sipofanya utakavyo
    usiitukane dini, ili niheshimu yako
    kufunga nafunga mimi, njaa bado ije kwako
    Kufunga kweli ibada, hata Wakristo tunayo.

    Nilishasema tangia, nini maana kufunga
    jambo linakusumbua, ama unaomba kinga
    ibada umeamua, kila mwezi nitafunga
    Kufunga kweli ibada, hata Wakristo tunayo.
     
  12. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nipo kutaka ilimu,
    wala sitaki laumu,
    zaidi taka fahamu,
    kuuondoa ugumu.

    Compaq nimekupata,
    wala hakuna utata,
    nadhani hujanipata,
    hili swali siyo tata,

    mkristo ni wake uhuru,
    kufunga na kushukuru,
    tena wala si kufuru,
    anafunga kwa uhuru.

    wengine wana lazima,
    siyo baba wala mama,
    sharia kuwasakama,
    kwao tena ni lazima.

    Compaq mi nakuomba,
    na sikufungi kwa kamba,
    endelea kuyachimba,
    uyajue kwa kuomba.

    hili swali bado liko,
    na majibu yangaliko,
    sijalidharau lako,
    limeongezea msako.
     
  13. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2010
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tupatie hiyo aya basi, kama mimi ninavyokupa ya Talmud:
    Jews may use lies ("subterfuges") to circumvent a Gentile.Baba Kamma 113a
    Tupe aya kama ninavyokupa mimi hapa:
    "Even the best of the gentiles should all be killed Minor Tractates. Soferim 15, Rule 10
    "Samson said to the servant who held his hand, "Put me where I can feel the pillars that support the temple, so that I may lean against them." Now the temple was crowded with men and women; all the rulers of the Philistines were there, and on the roof were about three thousand men and women watching Samson perform. Then Samson prayed to the LORD, "O Sovereign LORD , remember me. O God, please strengthen me just once more, and let me with one blow get revenge on the Philistines for my two eyes." Then Samson reached toward the two central pillars on which the temple stood. Bracing himself against them, his right hand on the one and his left hand on the other, Samson said, "Let me die with the Philistines!" Then he pushed with all his might, and down came the temple on the rulers and all the people in it. Thus he killed many more when he died than while he lived. (From the NIV Bible, Judges 16:26-30)"
    Samson alijitolea maisha yake kwa ajili ya watu wake!
    Mipango inafanyika ili siku moja nianze kuja ichambua Talmud katika kona za Dar es salaam.
    *Uudandao (Talmud) ndio ukubwagao.
     
  14. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hivi kinatumiwa na watu gani hicho ki-talmud? maana mi huwa sikwelewi nalo,
    hivi kina wafuasi kwa tanzania, jambo jema ukiichambua qurani ili waelewe kuwa kuna uhsiano baina yao
    na majini ili kusaidia kazi yahya, lakinikwa hiyo talmud, ataaa, qurani yenyewe hujaimaliza kuirahisisha kwa wafuasi wake unakimbilia talmud kazi kweli kweli! kha!!!
     
  15. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Talmud ndio nini, mimi nashinda elewa,
    talmud dini gani,mwenzenu siielewi
    au ni y awahahudi, au pia ya wahindu
    mwenye majibu jamani, naombeni ayalete

    dar es salaama yote, masinagogi hayapo
    kama yale yalojengwa, kwa wayahudi ziraeli
    hatuna masinagogi, talmudi hatuhusu
    umeshaishiwa point, unaleta talmudi

    sideeq ninakuomba,nionyeshe sinagogi
    lakutumia talmudi,ili nije kuelewa
    wakristo tafadhali, hatutumii talmudi
    kwahiyo haituhusu, kalete hoja ingine
     
  16. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #16
    Jun 12, 2010
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hodihodi naingia, kijiweni pokeani
    Sikia wangu usia ,we Yahudi namba wani
    Sikughilibu rupia, Karaha ya duniani
    SILIMU EWE YAHUDI; MI KWAKO NAKUUSIA

    Ipi raha ya dunia?, silimu sifanye shaka
    Wapata akhera pia, malipoyo takufika
    Ndio dini Islamia ,Ni adhimu isi shaka
    SILIMU EWE YAHUDI; MI KWAKO NAKUUSIA

    Wengine wamo kundini, Uyahudi kujikisi
    Yahudi si yao dini, mafatani wajihisi
    Kikabila pia duni , ajabu wajirahisi
    SILIMU EWE YAHUDI;MI KWAKO NAKUUSIA

    Kwa kabila we yahudi?, au dini watwambia?
    Sio uvumba si udi, wakutafuta kimbia
    Ulaya kwao yahudi, hawataki asilia.
    SILIMU EWE YAHUDI;MI KWAKO NAKUUSIA
    *
    Zohar (I, 160a):"Rabbi Jehuda said to him [Rabbi Cezkia]: 'He is to be praised who is able to free himself from the enemies of Israel , and the just are much to be praised who get free from them and fight against them. 'Rabbi Chezkia asked, 'How must we fight against them?' Rabbi Jehuda said, 'By wise counsel thou shalt war against them' (Proverbs, ch. 24, 6). By what kind of war? The kind of war that every son of man must fight against his enemies, which Jacob used against Esau - by deceit and trickery whenever possible. They must be fought against without ceasing, until proper order be restored. Thus it is with satisfaction that I say we should free ourselves from them and rule over them."
     
  17. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #17
    Jun 12, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    yahudi ni kitu gani,
    ama ni kabila gani,
    utweleweshe jamani,
    tuijue kwa makini,

    umekimbia swali,
    umekwenda sana mbali,
    sijifanye wewe mkali,
    utakutana wakali,

    ya topiki namba moja,
    hujayajengea hoja,
    kutuletea viroja,
    talmud siyo hoja.
     
  18. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2010
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hutuambia ni dini , kwa wengine ni kabila
    Yahudi yu mashakani,hapajuwi pa kushika
    Halakha yasema dini ,kabila hukubalika
    SILIMU EWE YAHUDI;MI KWAKO NAKUUSIA

    Wakabwabwaja wazushi , kwa kujitia mazonge
    Bileshi ya matamshi , warudi kisengesenge
    Uyahudi si ucheshi, chuki kwao ni vidonge.
    SILIMU EWE YAHUDI;MI KWAKO NAKUUSIA
    *To communicate anything to a goy about our religious relations would be equal to the killing of all Jews, for if they knew what we teach about them they would kill us openly." - Libbre David 37.
     
  19. Kipala

    Kipala JF-Expert Member

    #19
    Jun 13, 2010
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 3,375
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Samahani nikichangia bila lugha ipasavyo hapa. Namwomba sana mtaalamu wetu wa dini ya Uyahudi na kitabu cha Talmudi atueleze:
    Je kile Libbre David ni nini?? Je ni sehemu ya Talmud?? Ni lugha gani?

    Maana kwa njia ya kupiga google nimekuta madai eti nukuu hii ni uwongo mtupu hakuna sehemu kwa jina hili
    (au jina la kufanana) katika Talmudi popote duniani!

    Sasa naomba jibu:

    a) Nukuu yako, mkuu, inapatikana katika toleo gani ya Talmudi?
    b) wewe umeikuta wapi (yaani Talmudi kwako nyumbani - toleo gani? AU mahali kwenye intaneti kwa kopi-paste - wapi?? AU sauti ya malaika kwako wakati gani? malaika gani?)
    c) Je unakubali ya kwamba jina "libbre David" inaonekana zaidi kama Kiitalia lakini haiwezekani kuwa lugha ya Kiyahudi? Unaonaje?
     
  20. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #20
    Jun 13, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    na asiondoke bila kutoa majibu hapa, kwa upande wangu mie nashukuru kwa ufuatiliaji wako mkuu, maana kha hii talmud nimejaribu atupatie wapi kaitoa bila mafanikio amekuwa anaruka viunzi sana
     
Loading...