Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SWALI: Pete za Bahati!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Twilumba, Feb 21, 2011.

  1. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Wana JF Habari za Weekend, Wenzangu na Mimi Poleni Na Mninginio maana pengine Ukali wa maisha na Mfumuko wa Bei ndo unasababisha Tupige vyombo vya Ilala Kwa sana ili kupunguza misongo ya mawazo.

    ManaJF mwisho wa Wiki iliyopita nilipata safari kwenda Mwanga nikitokea A-town. Nilipanda Basi la Abiria ambalo linafanya Safari za Arusha-Tanga Kila siku, nikiwa kwenya Basi hilo nilikaa na Baba Mmoja wa makamoa aliyevalia Suti nzuri Rangi ya Kijivu huku kichwani akiwa na Kibarakashee Vidole vyake vya mikononi vilikuwa vimesheheni Mapete Makubwa; Mgawanyo wa Pete hizo ulikuwa ni 2 Vidole vya Mkono wa Kulia na 2 zenye vito zikiwa Vidole vya mkono wa Kushoto.

    Tulipiga Story za hapa na Pale na alionekana kuhusisha utani kidogo katika mazungumzo yetu, moja wapo ikiwa ni Kusifia mapishi ya wanawake wa Kitanga.

    Kutokana na story za Utani tulizopiga piga nilipata ujasiri wa kumuuliza Je Zile zote zilikuwa zinaashiria nini; alicheka kwa kebehi na kunijibu kuwa Kuwa inakuwa hadi leo sijajua kuwa kuna pete za bahati na kinga kwa mambo mabaya! Nilishangaa lakini nikajikaza kidogo ili asijue kuwa nimeshangaa kiasi hicho.....

    Nilijiuliza Kimoyo moyo kuwa hiki kitu kinawezekanaje na kikubwa Kwa imani yangu nikaona kama hakuna mwongozo wowote ambao naweza kusema aunaniongoza kuishi kwa kutegemea hizo pete.

    WanaJF Ni kweli kuna Hizi pete za Bahati au Ulinzi kwa mambo Mabaya?

    Naomba Kuwasilisha.
     
  2. Msongoru

    Msongoru JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2011
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 305
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pete hizo zipo kwa mujibu wa imani ya watu hao! Wavaaji wanaamini hivyo na huwa wanapata sawasawa na imani yao! Any way, wengi hawapendi kuvaa mbili mbili kama huyo uliyemuona ila wanapenda kuvaa moja kwa kila mkono ama moja tu. Kwa maelezo zaidi angalia viongozi wako wa kisisa katika nchi hii, hasa wale wenye mwelekeo wa kishirikina.

    Tahadhari, siku nyingine usiulize tena wazi wazi hivyo utachekwa! kwani wee ni mgeni hapa nchini?:hand::hand:
     
  3. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Unaaimani ipi?
    Unaamini nini member?
     
  4. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160

    Sitegemei Miungu wengine!

    Siamini Kama Pete huweza kusababisha bahati labda kuwe na nguvu za Giza!!
     
  5. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Miungu gani?
    Tusaidie kuijua imani yako kwanza member!
     
  6. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #6
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Naabudu J2!
     
  7. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #7
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Unaumiza mbavu zangu mieeee!!
    Naogopa Mod asini-ban bure!
     
  8. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #8
    Feb 21, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    JK kama ni member humu au Sheikh Yahaya wanaweza tujuza.... JK anaweza atoe ushuhuda maana anayo mkono wa kulia, Sheikh Yahaya anatangazaga kuhusu hizo pete...... Mwisho wa siku ni imani uliyonayo..... ndio maana Kibatara - Uganda alichoma waamini akiamini anaenda mbinguni, wengine ni martyrs wanaua wakujia pepo hii hapa kwa kuua wanaowaua.... Wengine wanatembea na watoto/ndugu zao (incest) wakijua utajiri huu hapa.... etc
     
  9. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #9
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hizo ni imani na ni vizuri sana kuheshimu imani za watu.
    Je umeshawahi kuona wahindi wakifanya vitu vyao katika masanamu kila subuhi?


    Mie simo naheshimu sana imani za watu.
     
  10. Iramusm

    Iramusm JF-Expert Member

    #10
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 401
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mkuu kama ulivosema kwa imani yako hiyo kitu haipo. Ila jua kuna imani nyingine hiyo kitu ipo, na inafanya kazi !
     
  11. K

    Kivia JF-Expert Member

    #11
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pete haileti bahati. Huo ni ushirikina. Riziki zote huletwa na mola. Tujiepushe na imani hizo mbaya ili tusalimike kesho akhera, siku ambayo kila nafsi itahukumiwa kulingana na yale ulotenda.[cha msingi tufuate muongozo wa vitabu].
     
  12. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #12
    Feb 21, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    huyo mzee ni mshirikina-hayo mambo wanafanya wale wanaotegemea nguvu za giza na kuwategemea binadamu wenzao-kama kweli hizo pete ni za bahati-huyo mzee nazan angeshakueleza bahati alizopata bila hata wewe kumhoji
     
  13. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #13
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Sikuuliza kwa mabaya lengo ni kujua kama tunavyojuzwa mambo mengine kupitia JF
     
  14. Utamaduni

    Utamaduni JF-Expert Member

    #14
    Feb 21, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 1,050
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Hakuna logic yoyote kati ya kuvaa pete na bahati / kujikinga na majanga mabaya.

    Huo ni Ushirikina, full stop.
     
  15. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #15
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Huna sababu ya Kuvunjika Mbavu wala Kumwogopa Mod kama utakacho-post kinafuata Rules za JF!!
     
  16. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #16
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nashukuru kunisaidia.
     
  17. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #17
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Muwe mwatusaidia kutueleza maana ya huo ushirikina! Sio kusema kitu hatujaelewa na kuweka full stop! Ndio nini! Tusiulize???!!!.
     
  18. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #18
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tuache utani kwenye taaluma.
    Kufuata vitabu gani?
    Gemology pia imeandikwa kwenye vitabu.
    Hivyo vitabu ndio vipi?
    Kuliko kushutumu kitu hujui ni vzuri uulize kwanza....ndio utahoji baada yakupata majibu!.
     
  19. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #19
    Feb 21, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Huo ni ushirikina hakuna tofauti na wavaa hirizi, ni sawa sawa na kuabudu miti tu.
     
  20. bigcell

    bigcell Senior Member

    #20
    Feb 21, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 183
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mungu kwetu sisi ni kimbilio na nguuvu,msaada utaonekana tele wakatii wa maateesoo...nipo church napeleka ibada mi sipo huko.
     
Loading...