Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali : Nimeulizwa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kimbweka, Mar 10, 2011.

  1. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Nimeulizwa swali na mdada mmoja inaelekea kuna shida amempata (sikupenda kudadisi zaidi) na sijampa jibu kamili.
    Mara nyingi na inaendelea kutokea hadi leo kwamba kwenye mahusiano kukawa na ugomvi na matokeo ya ugomvi inakuwa ama kuumizana/kuumizwa (physically) au kuharibu vitu ama kuharibiwa hasa kwa wale walio katika ndoa (kuvunjwa vioo vya gari, kupasua tv n.k). Na inapotokea hivi, ambapo kwa wahusika, anayeona kaumizwa / kaharibiwa vitu (pengine hata kuchomewa nguo) kaenda shitaki kwenye vyombo vya usalama wa raia kesi zake huwa hazifikishwi mahakamani na huambiwa wakamalizane wenyewe wao kwa wao tofauti zao.

    SWALI:

    • Je hii ni sahihi?, maana hukumu hutolewa kwa mujibu wa sheria na mahakama
    • Kama si sahihi ni jambo gani linapaswa kufanywa/kufuatwa na mshitaki ili haki yake itendeke?
     
  2. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mwaka 2004 mpenzi wangu alivunja vitu vingi nyumbani kwangu na kuligonga gari langu kwa kutumia lake,nikamshitaki polisi wakaenda kumkamata alipoletwa polisi wakakataa kufungua jalada wakadai tumalize wenyewe eti ni ugomvi wa wapenzi.Alidai eti ana mimba inamsumbua na kufanya vitu vya ajabu kumbe ilikuwa janja yake kuua kesi,mambo ya mapenzi uyasikie tu yana upande mbaya.
     
  3. m

    mzawahalisi JF-Expert Member

    #3
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    Jamani tatizo mahakama zina misululu ya kesi za msingi na hazijasikilizwa. Shida ya kesi za wapenzi unaandika leo kesho wanakuja wameshikana viuno wanataka kuifuta. Na cku zote serikali inapenda kumaliza kesi za kawaida kwa njia mbadala.
     
  4. A

    Anold JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2011
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,008
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Makosa uliyotaja yapo katika kundi la makosa ya jinai. Mtu yeyote anayevunja sheria, sheria inataka afunguliwe mashitaka na kufikishwa mahakamani. Kufikisha kosa kituo cha Polisi ni haki ya kila mtu na Jeshi la Polisi halina nguvu kisheria kukataa kufikisha shitaka mahakamani. Mara kadhaa baadhi ya maofisa Polisi wamekuwa wakifanya kazi ya mahakama kwa kujaribu kutoa uamuzi hata kufanya mazingira ya kuwachiia watuhumia pamoja na kuwepo vithibitisho/vielelezo vyote dhidi ya mtuhumuiwa, hali hii ni baadhi ya mambo yanayochangia uhalifu uendelee kuota sugu. aidha maofisa wa Polisi wanaofanya vitendo hivi wengi na ni wale ambao hawafahamu hatari na hatua ambazo wanaweza kuchukuliwa kama mhusika ataweza kuwasilisha malalamiko yao kwenye ngazi za juu za jeshi la Polisi au hata mahakama. Kwa mtu yeyote ambaye atafikisha shitaka Polisi na kuona kuwa Polisi ana njama za kutaka kutoa uamuzi au usuluhishi kinyume na utaratibu wa kisheria, wasiishie kituoni hapo ila wawaripoti mara moja kwa viongozi wao wa juu kama mkuu wa kituo au OCD au kufikisha malalamiko yao makao makuu nya jeshi la Polisi ambapo kuna kitengo maalumu cha kusikiliza malalamiko dhidi ya Polisi wanaokwenda kinyume na taratibu zao za kazi. Aidha wakati mwingine Polisi huamua kujaribu kusuluhisha kesi za wanandoa katika hatua za awali kutokana na wanandoa wengi kutaka muafaka mara kesi zinapokuwa zikiendelea mahakamani, kitu kinachotoa usumbufu mkubwa kwa jeshi la Polisi pamoja na mahakama. Hivyo magomvi yanapozuka kati ya wanandoa, kabla ya kuyapeleka kituo cha Polisi kuwe na dhamira endelevu pamoja na kuwa tayari kwa hukumu ambayo inaweza kutolewa na mahakama kama itabaini kosa.
     
  5. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Lakini hii si ni domestic violence je kuna anayejua sheria
    zetu zinasemaje kuhusu haya mambo?
     
  6. Maty

    Maty JF-Expert Member

    #6
    Mar 10, 2011
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 2,170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sizijui sheria vizuri ila kesi za mapenzi, ndugu, mke na mume ukipeleka polisi ni sawasawa na kupoteza muda watasikiliza halafu baadae wanawaambia mkamalizane wenyewe. Mtoa mada mshauri tu huyo dada aachane nayo asijaribu kupoteza muda kabisa polisi hawazifuatiliagi hizo kesi hata uhonge kiasi gani ni kupoteza muda na pesa zako tu
     
  7. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #7
    Mar 10, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ina maana hizi siyo kesi za msingi?
    Mwizi aliyeiba kuku au ng'ombe ndo unaiita kesi ya msingi?
    Think the other way round!!!
     
  8. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #8
    Mar 10, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    kwenda polisi hapa Tanzania wakati mwingine ni kupoteza muda na hela.....

    kuna means nyingine tu za kusuluhisha na mtuhumiwa kulipa alivyoharibu.......!!!
     
  9. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #9
    Mar 10, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tutajie ili tusiwe tunapoteza muda.
    Maana ukifika hapo wanasikilizia kama kuna mwanya wa kukutoa chai.
     
  10. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #10
    Mar 10, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    wewe ukitaka haki yako sema humjui huyo mwanamke....

    amekuvamia na wala hujui katumwa na nani....

    utapata haki yako.........
     
  11. s

    shosti JF-Expert Member

    #11
    Mar 10, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kuna watu vimeo humu,tv nini bwana mpaka ukamshtaki mpenzi wako....
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Mar 10, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    all is fair in love and war............
     
  13. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #13
    Mar 10, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Peleka hii thread jukwaa la sheria. Kuna wanasheria kule huku hawatii mguu.
    Wengine humu tunajua sheria zimewekwa ili zivunjwe ili polisi na usalama wapate ajira.
     
  14. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #14
    Mar 10, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    jamani! Kama anapewa majibu hata humu inatosha.
     
  15. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #15
    Mar 10, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nimecheka hadi basi una roho mbaya lol!

    Hayakukuta ndio maana wangu alivunja kila kitu,gonga gari na nilimkuta anataka kuchoma nyumba ya kupanga yote eti sipo hewani.

    Dah! Hus wangu niwewe kweli ?
     
  16. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #16
    Mar 10, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    mimi ndio.! Shwari?
     
  17. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #17
    Mar 10, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Shwari baada ya wewe kutia timu najua nitapata maneno mazuri,jana nimelala vizuri sana.
     
  18. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #18
    Mar 10, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    ha ha ha! Ngoja nianze kupanga mistari. Jiandae.
     
  19. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #19
    Mar 11, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,056
    Likes Received: 1,412
    Trophy Points: 280
    Kwa mke au mme ni ngumu, jaribu kulipeleka kwa ndugu na sio polisi haraka hivyo, unaweza tengwa na ndugu unless upo tayari kwa hiyo hali ya kutengwa

    Kwa wapenzi ambao haujafikia hata uchumba peleka polisi tu, ila sasa wapelelezi wakigundua ni wapenzi huwa hawahangaiki na kesi za hivyo, sijui ufiche vipi huo uhusiano
     
  20. LuCKNOVICH

    LuCKNOVICH Senior Member

    #20
    Mar 11, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tulikosana na wife kaenda polisi mara kadhaa wanamtupa nje,mimi bado nampenda.akatumia shinikizo la wakubwa kwa sababu aunt yake anafanya ofc ya waziri mkubwa jarida likafunguliwa polisi,wakanipigia cm niende,eti ninashitaka la kujibu,sikwenda,nasubiri waje kunikamata.hapo ndo mwisho wa ndoa.
     
Loading...