Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali Makini kwa Wana JF Makini tu!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by JATELO1, Oct 31, 2011.

  1. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Wana JF,
    Naomba kwa wale wenye ufahamu wanisaidie hili swali langu muhimu sana. JE KATIBA YETU YA TANZANIA INASEMAJE KUHUSU NAFASI NA MAJUKUMU YA FAMILIA YA RAIS WA NCHI YETU katika shughuli za Serikali. Nimeuliza hili swali kwasababu katika kipindi hiki cha Rais Kikwete, kumekuwa na safari nyingi sana za Mke wake-Salma (ndani na nje ya nchi) na mtoto wake Ridhiwani. Je, hizi ziara zote zinalipiwa na nani?

    Kwani Mama Salma anapokwenda Mikoani amekuwa akipokelewa na uongozi wa Mkoa/Wilaya husika na mara nyingi anasomewa taarifa za kimaendeleo ya Mkoa au wilaya husika, sasa swali langu ni Je, nini nafasi ya First Lady katika katiba yetu. Pia hizi ziara za First Lady nazo zimekuwa nyingi sana, mara yuko huku leo kesho kule, Je gharama hizi zote zinalipwa katika bajeti ipi? Pia hata zile ahadi nyingi sana za pesa Taaslimu zinatoka katika bajeti ipi?

    kuhusu Ridhiwani, pia naomba kufahamu jenini nafasi yake katika Katiba yetu, kwani utasikia mara ameitwa Magu kwenye Harambee, je zile ahadi anazotoa kama kununua tenki la maji pesa ni za kwake au? na je mualiko wake unakuwa kama wa Ridhiwani au kama mtoto wa Rais? Na kama mwaliko ni wa mtoto wa Rais, je gharama za safari na Pe rdierm zinalipwa na nani?
    CHONDE CHONDE NAOMBA WENYE UELEWA KATIKA HAYO MAMBO AYAWEKE HAPA TUYAJADILI, Kwani hata Marais wote waliopita walikuwa na Familia zao lakini sina kumbukumbu kama nao familia zao zilikuwa na ziara kama hii Familia ya sasa, ndiyo maana NAULIZA, NINI NAFASI NA MAJUKUMU YA FIRST LADY NA WATOTO WA RAIS KATIKA KATIBA YETU YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA?

    C
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Haisemi lolote kuhusiana na familia yab rais
     
  3. Kakati

    Kakati Senior Member

    #3
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 143
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwa kweli watoto, wake, wazazi, kaka, dada, ndugu na marafiki wa mfanyakazi yeyote katika nchi yetu hawana haki wala wajibu wowote unaohusiana na kazi ya mtu. Raisi si tofauti katika hili.

    Vitu ambavyo wanaweza kufanya au kufanyiwa ni vile vinavyohusiana na kwamba kijamii raisi ataendelea kuishi na familia/jamii yake sawa na kabla hajawa raisi. Baba yake ataweza kumtembelea Ikulu. Mke wake ataweza kuwa naye nyumbani/chumbani anapoishi na kulala. Watakula pamoja, kusindikizana kama Raisi na hata mkewe (au mmewe ikiwa Raisi ni mwanamke) anasafari. Watoto watapewa huduma na Raisi sawa akiwa si Raisi. Ikiwa wanakwenda shule ya kutwa watapewa pesa ya dadadala na wanaweza kupelekwa na gari la baba au mama yao kwenda shule.

    Wanafamilia ya raisi si sehemu ya Uraisi. Hawastahili kupata taarifa yoyote na wafanyakazi walio chini ya Raisi kama Waziri mkuu, mawaziri, maafisa nk. Mke wa Raisi akipewa taarifa ya mpishi wao kama chakula kimeiva ni sawa kwani kila familia yenye mhudumu wa nyumbani wanafamilia wanaweza kupewa taarifa, sio lazima baba tu.
     
  4. T

    Topical JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nafikiri wameiga western countries..

    Haina maana yeyote ile
     
  5. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Nashukuru kwa majibu yenu wanaJF, Lakini swali langu la msingi ni Je hizo gharama wanazotumia hasa katika ziara zao nyingi zinatoka kwenye bajeti ipi?
     
  6. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    bajeti ya hela yako mfukoni unayolipia kodi.
     
  7. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,989
    Trophy Points: 280
    pesa yako hiyo hiyo mkuu
     
  8. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwa kuwa kipindi hiki nchi inaongozwa kisanii, basi lolote linawezekana,
    Ila ktk katiba yetu chakavu, mke na watoto wa rais hawatambuliwi,
    Gharama za shughuli zao mikoani wanapaswa kujilipia kutoka mifuko yao,
    Lakini nimesema awali utashangaa kusikia gharama hizo zote zinalipwa na serikali, kinyume cha katiba
     
  9. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #9
    Nov 1, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,706
    Likes Received: 4,435
    Trophy Points: 280
    Sina jibu Mpwa ila umenitonesha kidonda tu!!
     
Loading...