Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali la wiki: Lowassa aachie uenyekiti kamati ya ulinzi na usalama ya bunge?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 22, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Yote yanayotokea yeye kimya
     
  2. M

    Magesi JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 2,590
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Anawaza kutawala badala ya kuongoza
     
  3. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Aachie na uleigwanani, mapigano Ngorongoro yeye kimya!
     
  4. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    HUyu Jamaa Edo Lowassa nilimsamehe makosa yake yote na nikawaza kuwa labda sasa yupo na nasi katika kujenga nchi. Lakini hivi Juzi tuu, alimkalia kooni Membe na kamti yake ya mambo ya nje kuwa kuna mapessa mabilion kwa mabilion yametumika bila sababu. Na alitka membe ampatie maelezo. Lakini kwa ghafla akakaa kimyaa mpaka leo na hajatuambia kuwa yale madai yake yamefikia wapi ya matumizi mabaya ya kamati ya membe.

    Inaelekea ile ilikuwa financial restution(blackmail) ya nguvu ya kutaka kigao ili anyamze. Maana leo hii kakaa kimya na hataki kabisaa kuizungumzia scandal hiyo.

    Sasa niko tayari kuyapa maiti ya mbwa kura zangu kuliko kumpatia Lowassa. Na akishinda yraisi tuu, basi mitakimbilia bai doa somali mpaka yeye amalize muda wake. Ni mtu hatari sana huyu katika uchumi wetu.
     
  5. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Na membe aachie uwaziri wa mambo ya nje kwa kumshauri vibaya JK kukutana na uhuru Kenyatta na eugine wa malwa hivyo kuibua mgogoro wa kidiplomasia ndani ya Kenya na katika jumuia ya kimataifa. Mwisho nashauri Angalia kanuni za Bunge Toleo la mwaka 2007, ili pia uangalie majukumu ya Kamati ya Bunge ya nje ulinzi na usalama na yapi, Aidha Kamati hii kwa mujibu wa kanuni hufanya kazi zake kwa faragha, hivyo si lazima lowassa aongee hadharani.
     
  6. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,891
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Ulitegemea afanye nn kama Mwenyekiti wa kamati hiyo?
     
  7. M

    MR.PRESIDENT Member

    #7
    Oct 22, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kimsingi tatizo kubwa lipo kwa JK Ingawa nashtushwa kuona hajatoa tamko kama alivyotoa ile kitu ya malawi.
     
  8. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Jana alitoa amri mabilioni ya JK yapelekwe kwenye VIKOBA,anaingilia mamlaka ya urais! JK yuko kimya!
     
  9. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mkuu el anapower kuliko hata prezidaa,isitoshe kama rais mwenyewe yuko bize na utalii sion ubaya el kumsaidia kama prezidaa kivuli.
     
  10. isambe

    isambe JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 1,821
    Likes Received: 642
    Trophy Points: 280
    akiongea mtasema yeye sio AMIRI JESHI.
     
  11. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    nashawishika kukubaliana na mleta mada.choko choko za malawi tulimskia EL(sikumbuki aliongea kama yeye au mwenyekiti wa kamati ya bunge) akitema cheche.au bado anafanyia kazi?
     
  12. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,871
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Utendaji wa JK ni wa namna ambayo unatakiwa uwe na kumbukumbu nzuri ili uweze kuufanyia tathmini.Pamoja na udhaifu wake JK anapendelea kuacha mfumo ufanye kazi yake.

    Hii inaweza ikatafsiriwa ya kuwa hataki lawama lakini kwa upande mwingine ndo utawala wa sheria unaotakiwa katika dunia ya leo,naomba nitoe mifano.

    Kwanza tuangalie mgomo wa madaktari ambapo mahakama iliamuru MAT wasitishe mgomo lakini viongozi wa MAt wakakaidi,wakzima mpaka simu na mgomo ukatokea lakini leo hii Rais wao ana kesi Mahakamani akishtakiwa kwa kukaidi amri halali ya mahakama na sio JK.

    La karibuni,hili la kina Ponda na wenzie angeweza kuwatia hata kizuizini kwa uchochezi lakini sasa wanakabiliana na kesi ambayo hawatamlaumu Raisi na ikiwa watashinda au kushindwa itakuwa ni uamuzi wa mahakama. Tujadiliane.
     
  13. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,891
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    19.jpg

    Mzima kweli huyu jamani?
     
  14. Josephine

    Josephine Verified User

    #14
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 787
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Bunge kama muhimili unaojitegemea angeitisha kamati yake na kushirikisha bunge ambalo lingeweza kufanya maamuzi ambayo yangeweza kusukuma mihimili mingine ya Rais na mahakama kufanya maamuzi magumu.

    Mbona rahisi kuelewa?
     
  15. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #15
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    MKJJ si yote Mkuu, la Mgogoro wa Mpaka na Malawi alilitoelea Kauli . . . . lol
     
  16. F

    FJM JF-Expert Member

    #16
    Oct 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    What faragha? Faragha, mbona alirukia mgogoro wa Malawi asubuhi na mapema? Faragha, mbona tulisikia kelele za matumizi ya hela Foreign Affairs? Ni hiyo faragha iliwekwa kapuni kuhusu Western Sahara?
     
  17. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #17
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    True Ciello. Hata mtalii alianza kutetereka kiutendaji EL alivyoacha uprime minister
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. HOMOSAPIEN

    HOMOSAPIEN JF-Expert Member

    #18
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 699
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Anatunga sheria namna ya kuukwaa urais 2015 bila kuwabughudhi waislam na wakristo.
     
  19. Zanta

    Zanta JF-Expert Member

    #19
    Oct 22, 2012
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 1,994
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    alipotolea kauli ishu ya Malawi makasema anautafuta Urais, sa hivi kajikalia kimya mmenza tena? Ubinadamu kazi
     
  20. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #20
    Oct 22, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Opportunist..................
     
Loading...