Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali la Shyrose kwa Sophia Simba lazua kasheshe katika Mkutano Mkuu UWT

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Oct 21, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]


    Shyrose Banji mjumbe wa mkutano mkuu umoja wa wanawake Tanzania ambaye pia ni mbunge katika bunge la Afrika Mashariki amenusurika kufukuzwa kwenye mkutano wa kumchagua mwenyekiti mpya wa umoja huo baada ya kumwuliza swali gumu Sofia Simba kama ifuatavyo:
    "Wewe ukiwa mwenyekiti wa UWT kwa kipindi cha miaka minne iliyopita hatujawahi kukuona ukisimama jukwaani kutetea Chama."

    Wafuasi wa Simba walilipuka kama gas iliyoshika moto kwa kutaka atolewe nje ya ukumbi.
    Mwenyekiti wa uchaguzi Profesa Tibaijuka alitumia mamlaka yake kumlinda Shyrose Bhanji asitolewe njie kwa vile ni haki yake kumwuliza swali mgombea.

    Jibu la Sofia Simba kwa swali la Shyrose lilikuwa jepesi kama ifuatavyo:
    "Inaonekana aliyeuliza swali hajakomaa katika siasa za nchi, ndio maana ameambulia kuzomewa na wajumbe wa mkutano huu. Habwatuki bungeni au majukwaani kwa vile yeye ni serikali, na hata mbunge wa CCM hapaswi kukikosoa chama chake. Mimi si mithili ya upinzania kukaa na kukiosoa chama napaswa kukitetea. Anayesema Sofia Simba hajafanya kitu anajidanganya kwani wapiga kura wako kwenye matawi, kata, wilaya na mikoa, hao ndio wapiga kura wa chama na mimi kama mwenyekiti wa UWT nilijiimarisha katika ngazi za chini."

    Note:
    Shyrose alielekeza swali gumu pia kwa Anne Kilango Malecela kabla ya kumwuliza Simba. Swali lilikuwa kama ifuatavyo:
    "Nini kimekusukuma kugombea uenyekiti UWT."
    Swali hilo lilikingiwa kifua na Mwenyekiti wa Uchaguzi profesa Tibaijuka kwa kulikataa. Shyrose alipopata tena nafasi ya kumwuliza Simba ndipo yakajilia haya tunayojadili.
     
  2. A

    Africa_Spring JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyu dada nae kila kukicha anashindwa kupima upepo coz upeo wake mdogo, sasa akiendelea hivi hata miaka miwili mingi. Anachotakiwa aache kuchukua maneno ya bongo flava na kuingia nayo kwenye duru za kisiasa. Awemakini, SILIVYO HATA UKUU WA WILAYA WANAO PEWAGWA MARA KWA MARA NA DHAIFU ATAUKOSA.
     
  3. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #3
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,993
    Likes Received: 4,263
    Trophy Points: 280
    Shyrose nadhani ''she is in wrong place at wrong time'
    Swali lake ni la msingi kabisa kwasababu alitaka kujua nini Sophia Simba amekifanya kutaka nafasi tena.

    Swali hili halikulenga kumuumiza Sophia pengine lingemjenga sana. Kama kuna alichokifanya huu ndio ulikuwa wasaa wa yeye kuueleza mkutano mkuu kwa ufasaha. Nafasi hiyo adhimu akaitumia kutuonyesha aina ya viongozi tulio nao.

    Mwenyekiti wa UWT ni mjumbe wa vikao muhimu vinavyotoa maamuzi ya nchi.
    Jibu la kuwa yeye amejiimarisha katika matawi na hicho ndicho alichokifanya kwa umma wa wanawake wa Tanzania.
    Kwanini tusiendelee kuwa masikini, tuzizongwe na ujinga na maradhi?

    Tunatakiwa tufanye maamuzi yenye busara na hekima 2015. Kinyume chake tutaendelea kushudia uzezeta ukiwa ni sehemu ya tamaduni zetu.
     
  4. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,802
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    na lile sekeseke alilofanya? ITV na Star TV walionyesha live huyu hafai!
     
  5. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2012
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    mi nawaona wamekaa kimipasho zaidi...

    walifanya nini mkuu...?
     
  6. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Wanasiasa wengi wa miaka hii hapa nchini kwetu, wana historia ya uhuni, ama bado ni wahuni, hayo ndio madhara yake.
     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,069
    Trophy Points: 280
    ubaya wa hilo swali uko wapi?
    Au ndo ubabe wa sophia tu?
     
  8. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,055
    Trophy Points: 280
    Kama kuna mtu amebebwa na mbeleko kuubwa na hajui kujishikilia ni SS,baada ya JK kubebwa na KK na wakati huo akiwa SS kama kimada wake aliezaa nae,kuanzia hapo JK analipa fadhila sana na hawezi kumuacha hata iweje!maana ni mzee wa fadhila na visasi!(+,-) zote anazo,mzee wa upepo...
     
  9. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Sicho hicho Shyrose alichokisema.
     
  10. 50thebe

    50thebe JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,714
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Sofia Simba "...Muuliza swali hajakomaa kujua siasa za nchi hii.."

    hao ndio watawa-wala
     
  11. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Hiyo picha hapo juu kabisa inamaana gam?
     
  12. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Nilikuwa najiuliza swali hilohilo
     
  13. KIJOME

    KIJOME JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 3,074
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mipasho,rushwa,ufisadi,usenge nyaji n.k ni utamaduni wa nyinyiem!!!amkeni wananchi tumkatae huyu ibilisi.
     
  14. M

    Mimi. JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 511
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 45
    “Shyrose hajakomaa tumempa ubunge juzi juzi tu,hachaneni nae mama zangu”nanukuu
     
  15. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Janjajanja style
     
  16. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    CCM ni wapuuzi kweli kweli....hao ndo viongozi wa ccm na ndo wanaopewa uwaziri.
     
  17. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    Wapuuzi wa chama cha majambazi
     
  18. Macos

    Macos JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 1,458
    Likes Received: 579
    Trophy Points: 280
    huyu chotara nae si atafute mume amuoe.....anashundana na mapapa ? haya yangu masikio
     
  19. u

    utantambua JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Simba alipaswa ajibu swali na si kutoa kebehi kwa swali la msingi vile

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  20. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wale waliokuwa wanazomea, wameshapofushwa na rushwa
     
Loading...