Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali la January Makamba leo bungeni linaibua swali kwake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by raffiki, Apr 17, 2012.

  1. r

    raffiki Senior Member

    #1
    Apr 17, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh. J. Makamba leo ameuliza swali ambalo msingi wake tulio wengi tuliokua tunaangalia uchaguzi wa wabunge EA hatukuelewa nia yake.

    Kauliza "nukuu": Anaomba ashawishiwe na mwanamama daktari wa Hisabati kuwa kwanini asifundishe Hisabati chuo kikuu maana ni somo lenye matatizo hapa nchini na badala yake anaomba ubunge EAC.

    Ili tumuelewe mantiki ya swali lake, tunaomba mlio karibu yake au yeye mwenyewe pia atushawishi na sisi ni kwanini aliomba uwenyekiti wa kamati ya madini badala ya kamati zingine kama vile ardhi na ulinzi ambazo zina conflict nyingi hapa nchini hasa kwa kuzingatia kuwa January professional yake ni mambo ya conflict kama CV yake inavyosema?
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,638
    Trophy Points: 280
    Kwa mbali namsikia Peter Tosh anaimba "If you live in a glass house, don't throw stones".

    January anaweza kusema yeye ni blueblood na hawajibiki kujibu maswali kama mere mortals. Au akakwambia mikataba ya madini inahitaji conflict resolution skills zake.

    Kwa mtaji huu anamuonaje Makamu wake wa rais Dr. Gharib Bilal ambaye ni daktari wa fizikia aliyegombea umakamu rais wa Tanzania? Nagepata fursa angemuuliza swali hilo hilo?
     
  3. N

    Ndusty JF-Expert Member

    #3
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 330
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Swali zuri mkuu, jibu ni kwamba kwingine hakuna maslahi kama anayopata hapa alipo. Ruzuku anayoipata yeye na jamaa yake zitto buzwagi ni moja ya sababu ambayo ilimfanya awe hapo alipo. Maslahi mbele, kila mtu yuko sehemu alipo kwasababu ndipo alipopataka yeyemwenyewe na si kwasababu watu walitaka awepo hapo au kwasababu alitaka kusaidia mtu mwingine au taifa.

    Siasa ni porojo tu.
     
  4. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    mwezi wa kwanza kwani ukikaa kimya watu wa bumbuli watakasirika? kuliko kuuliza utumbo huu
     
  5. c

    chuwaalbert JF-Expert Member

    #5
    Apr 17, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,882
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 180
    Tena Fisikia ya Atomiki Nuklia! Na asinekimbilia kwenye siasa sasa angekuwa Profesa Mbobeaji wa Fani hii adimu! Hapa tunapata ujumbe gani? Kwenye siasa na sikyo kwenye taaluma, watu wametangulisa matumbo yao mbele badala ya wito kuiyumikia nchi!
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Mbona nusu ya wabunge wana fani zao!
    That question usikute alitumwa kummaliza uyo mama tuu otherwise sio swali ni uhalisia wa bunge letu kwa sasa!
     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    Apr 17, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,048
    Likes Received: 1,356
    Trophy Points: 280
    alichagua nishati madini ili alinde maslahi ya mzungu shemeji yake kwa mwamvita
     
  8. m

    mahoza JF-Expert Member

    #8
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 1,031
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Peter Tosh said it all, ( don't throw stones....... .
     
  9. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #9
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    broken swahili!
     
  10. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #10
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
     
  11. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #11
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    :confused3:
     
  12. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #12
    Apr 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ana haki ya kuuliza na swali lake lilikuwa la msingi sana kwa kuzingatia hali halisi ya somo la hesabu nchini,hoja ingekuwa nini kifanyike ili wataalamu wabaki kwenye taaluma zao kwa faida ya taifa,hapa zimeingia siasa na chuki binafsi
     
  13. Lawrence Luanda

    Lawrence Luanda JF-Expert Member

    #13
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 707
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ni shwari la kawaida kwenye interview ( sijui kuhusu bungeni ) nia ya mwuliza shwari utaka kujua kama uko interested na hiyo kazi au mshahara husika........nliwahi ulizwa shwari kama hilo mahala flan cuz nliomba nafasi yenye ulaji ila tofauti na fani husika ingawa nafanyia kazi fani hiyo so it was easy for me!!!
    Jibu lilikuwaje wadau???????
     
  14. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #14
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,848
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Huwa huyu jamaa Dr. Gharib ,long time analeta shida ktk siasa, najiuliza ina maana hajui tuna uranium angalau apumue na kuamua shauri serikali ktk hili? Angalau Tido alikuja fufua TBC(alitaka revolution) ingawa alikumbana Mapinduzi(Overthrowing , not revolution).

    Hii ndio bongo presidaa kamua komaa na uwaziri wa mambo ya nje kwani upo ktk damu, na waliozoea urahisi wanaendesha nchi. teh teh. Sijui m kuna mbunge wa ssm anaweza simama asiongee kitu kinacholipua serikali.Mtu akijinyea au kuumwa na nyuki ni vigumu kuwa na amani wengine kujichekea mambo yao tuu.
    Dogo atulie na ajenge hoja kwa umakini kwani kuna uwezekano akajikuta kujieleza kwake kunaiumbua serikali...Kuna siku Kapteni komba laiuliza swali kuhusu ziwa nyasa kuwa na uvuvi wa kisasa upande wa malawi zaidi ya upande wa wadanganyika...yeye alikuw akijiuliza au ni kwa vile .....malawi wana maji moja na sisi tuna maji mengi..? hah ah:smash:

    Kwa aiyeamini angalia wabunge wa ssm wanavyopata shinda kumbusha serikali yao kuhusu ahadi au kutoswa kwa majimbo yao...anajua mzee wa kuwapa unyago.Aka mtoto wa mkulima yupo ndani na haakuwafundisha hivyo.
     
  15. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #15
    Apr 17, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    I did not like that question either..........as if wote mule ndani wamesomea political science kwa waliosoma tonation alieleweka soon baada ya kurudia swali
     
  16. N

    Ndusty JF-Expert Member

    #16
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 330
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
     
  17. M

    Mnyama Hatari JF-Expert Member

    #17
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ubunge siyo fani. Bunge ni la wananchi wote. Wenye bunge ni wananchi na hivyo mwananchi yeyote yule ana haki ya kugombea bila kujali fani yake.
     
  18. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #18
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,760
    Likes Received: 1,924
    Trophy Points: 280
    Na wasiosomea kitu chochote kama Lusinde, waulizwe swali gani?
     
  19. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #19
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,534
    Likes Received: 1,725
    Trophy Points: 280
    Tena nuclear physics; wachache sana Bongoland. Labda atatumia uzoefu wake katika kushauri the potential nuclear energy sector.
     
  20. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #20
    Apr 17, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    mbona hamuoni swali la aibu la waziri wa utarii akiuliza kwa kuwa wakenya wanajenga uwanja wa ndege upande wa pili wa mlima kilimanjaro,tz ifanyeje ? nlitegemea yeye awe ametatua ilo,ila anakuja kumuuliza mgombea!na mawaziri kibao wameuliza utumbo...
     
Loading...