Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali la ajira kwa waliomaliza bachelors za Computer Science ama I.T

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by MTAMBOKITAMBO, Oct 25, 2011.

  1. MTAMBOKITAMBO

    MTAMBOKITAMBO Senior Member

    #1
    Oct 25, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi wakuu,wale mliomaliza hizo kozi nilizozitaja hapo juu,soko la ajira likoje kwa sasa hapa nchini?
    Rate ya mishahara inaendaje pia kwa wenye hizo bachelors...
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,840
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Mmekua weng mno sokon so demand yenu imeshuka.
     
  3. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,237
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    soko co zuri sana kama zamani manake sasa kuna wahitimu wengi wa hizo fani,kuhusu mishahara cna uhakika sana lkn nackia inaanzia laki 5 na kuendelea,ila kama ww ni wa kamlete unaweza pata mshahara mpaka 1.4m kwa anaetoka moja kwa moja chuoni.
     
  4. MTAMBOKITAMBO

    MTAMBOKITAMBO Senior Member

    #4
    Oct 25, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sawa,lakini huoni kwamba matumizi ya technology yanaongezeka kwa kasi nchini?
    Kwanini kazi ziishe...
     
  5. MTAMBOKITAMBO

    MTAMBOKITAMBO Senior Member

    #5
    Oct 25, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Eti kamlete,hahaha!Nimekuelewa mkuu,mi nadhani sasa inabidi ubunifu uongezeke maana!Eti Tanzania haina wasomi wengi,sasa wawe wengi ili wakose kazi sijui...
     
  6. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,531
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Kwa wale ma-injinia wa Electronics and Computer Engineering bado wana soko hapa nchini.
     
  7. MTAMBOKITAMBO

    MTAMBOKITAMBO Senior Member

    #7
    Oct 25, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo technology sio kitu cha kukariri,inachange daily,but I hope in the future,hizi kazi ni promising kwa jinsi ninavyoona matumizi ya internet yanavyoongezeka.
     
  8. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    kaka acha kuishi maisha ya kukariri, hivi unajua jukumu la computer scientist? Maana usije ukawa unasoma halafu hujui profession yako inakutaka ufanye nini,kazi zao zimebase kwenye database sasa kwa Tanzania makampuni mengi database zao ziko njee kwahiyo unakuta wataalamu wengi hawana mishe,kingine mtu kama anataka network au internet services ni rather ampe deal hata technician wa ucc maana ana huwezo kama mtu mwenye bachelor na anapiga mzigo fresh tu.

    In short technology inakua ila through new annovations kampuni nyingi zina replace machines badala ya kuajiri watu.Unakuta system admin mmoja amebeba majukumu ya watu 10 sasa unategemea wahitimu wa hii course mtafanya ishu gani? Na wahitimu wako wengi more than you can imagine na hawana ishu rasmi za kufanya.
     
  9. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #9
    Oct 25, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    ni kweli kuwa matumizi ya teknolojia yanakua, ila tatizo mpo wengi, mnaizidi hata speed ya kukua kwa teknolojia iliyopo hapa TZ. Mtaishia kuajiriwa kwenye internet cafe za town.
     
  10. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Nyie ndio watu mnaotakiwa sana katika kukuza teknolojia. Ila tatizo hii nchi haijui kuwadhamini. Pia mpo wengi mno.
     
  11. MTAMBOKITAMBO

    MTAMBOKITAMBO Senior Member

    #11
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sijasema mimi nasomea hayo mambo mkuu,sijakariri,mi nafanya kazi za i.t na sijasomea hayo mambo!Hapo kwenye red sihusiki,kama wewe unadhani kazi zimebase kwenye database tu,kalaga baho!
     
  12. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    ukitaka kujua majukumu yao unaweza ukaangalia prospectus na courses zao,kuhusu software development kibongo bongo hata watu wa diploma wa datastar wanapiga mzigo,ukija kwenye networking kibongo bongo bado kuna maeneo mengi hawaitaji network lakini nchi za wenzetu zilizoendelea inatakiwa kila raia hawe na network nyumbani kwake,hii inatoa fursa za ajira kwa watu.Bongo kazi zao chache halafu market yao hiko flooded.
     
  13. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,749
    Likes Received: 1,191
    Trophy Points: 280
    Ukuwaji wa cloud computing na kuimarika kwa mkonga wa taifa wa mawasiliano utauwa ajira za IT na computer engineering specialist. Kampuni na taasisi nyingi zinakwepa gharama za hardware,computer staff na maintanance cost kwa ku outsource IT activity to datastorage firms ambazo zipo nje ya nchi. A simple web browser is all that is needed to gain access to web based bussiness applications.
     
  14. S

    Spellan JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mashine zimeongezeka kurahisisha kazi so man power inahitajika kidogo.
     
  15. B

    Bukijo Senior Member

    #15
    Oct 26, 2011
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 141
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Soko la ajira lipo hasa vyuoni kufundisha IT au computer applications.
     
  16. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,793
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    nowadays well reputed company zina OUTSOURCE all IT activity to small company as a way to reduce cost, and those IT company which are outsourced zina deliver service kwa low costs hili zipate profits,, so ajira kwa graduate zipo sana kwenye small outsourced company but mshahara ni mdogo ili kupunguza cost as to increase their profit compared to zamani walipokuwa wanaajiriwa direct kwenye hizo big company, mfano where am working IT services wamekuwa outsourced a small company called POWER COMPUTER na ni wahindi tupu, kwa hiyo wanafanya service na shughuli zote za IT on behalf our company,, na hii imesababisha tuwe na IT department isiyozidi watu 10 ambao ni waajiriwa wa our company,,

    Kwa kumalizia graduate msiwaze sana kuajiriwa zaidi ya kuwa innovatives na kuanzisha kampuni zenu ndogo na kufukuzia tenda za kuwa outsourced na nyie katika big company like TRA, TANESCO,VODACOM ETC la sivyo ni kusali sana
     
  17. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #17
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    unao
    ngea lugha gan?
     
  18. MTAMBOKITAMBO

    MTAMBOKITAMBO Senior Member

    #18
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Swali zuri sana!Enhee...
     
  19. MTAMBOKITAMBO

    MTAMBOKITAMBO Senior Member

    #19
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ningependa kujibiwa hii issue na mdau aliyesomea haya mambo wakuu,kama mpo naomba mchango wenu!
     
  20. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #20
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    we em huwe unafikiria,umeshajua kwamba soko limekufa alafu mtu huyo huyo yaliomkuta unataka akupe heti maelezo kuhusu ukweli hizi taarifa sio fresh kuwasanifu wenzio.
     
Loading...