Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali kwa wanaoishi nyumba za kupanga!!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by sijui nini, Jan 1, 2012.

  1. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #1
    Jan 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,176
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Ni mara nyingi nimekuwa nikiona watu wakitaabiika katika hili na hata kufikia wakati mwingine kuanza kuleta migogoro kati ya mwenyenyumba na mpangaji wake..ishu ni juu ya mkataba wa kupanga chumba au nyumba..hivi mfano mtu anapolipia chumba kwa mda wa miezi 6 tuseme kalipa tar 10 mwezi wa sita (10/06) na mkataba ni wa miezi sita...huyu mtu anatakiwa kulipa tena lini? nauliza hivi sababu kuna wenye nyumba wanatabia ya kuhesabu mkataba tarehe ya kuanza tu mfano mtu akilipa tar 1 mwezi a sita nijuavyo mimi itambidi kulipa tena tar moja january mwaka ujao maana miezi sita ni kuanza huo mwezi a sita hadi mwezi wa 12..sasa wenye nyumba wengine wanatabia ya kuwalazimisha wapangaji wao kuwa walipe tena tar 1 mwezi wa 12 kuwa ndo mda wao umeisha..sasa jamani embu tuwekane sawa katika hili wakuu kwa kuchukulia mfano mtu akilipa kodi tar 10 hivi mwezi wa sita , je mtu huyu atatakiwa kulipa tena lini ikiwa atakuwa amelipa kodi ya miezi 6? (nauliza hivi sababu na mimi yamenikuta)
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Jan 1, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    sasa hili ni tatizo la kutojua hesabu au tatizo la nini????
     
  3. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #3
    Jan 1, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    tatizo ni wewe na huyo mwenye nyumba wako kushindwa kujua hesabu sawasawa
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Jan 1, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Ukilipa kodi ya miezi 6 tarehe 10/6, unawajibika kuanza kutumia kodi nyingine tarehe 9/12. Japokuwa mwenye nyumba ana haki ya kukutaka kulipa kodi mwezi mmoja kabla ili kama hutokaa atafute mpangaji mwingine. Tatizo hili lilikuwa linanisumbua nikiwa mtoto juu ya umri wangu.
     
  5. Ndechumia

    Ndechumia JF-Expert Member

    #5
    Jan 1, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 1,009
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ukilipa tar 10 jun ni mpaka 9 jan ndo kod yako inaisha, eidha uondoke au ulipie tena, tafuta visoda umuhesabie huyo mwenye nyumba wako aelewe.
     
  6. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #6
    Jan 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,176
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Ndo maana nikauliza mkuu ili tuelimishane..we unaonaje?
     
  7. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #7
    Jan 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,176
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    hizo hesabu za sawasawa ndo tunazitaka sasa..
     
  8. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #8
    Jan 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,176
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Ninachotaka kujua King'asti ni mkataba wako unaisha lini..na kama ukiamua kuendelea mkataba unaofuata utaanza rasmi lini (kwamba itakubidi ulipie tena lini?) kuna rafiki yangu wa karibu sana amehangaika sana juu ya hili huku jijini.
     
  9. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #9
    Jan 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,176
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    hata mimi mkuu ndo nilikuwa naelewa hivi..ndugu yangu mmoja analalamika sana eti anatakiwa alipe tena 9 december kwa mkataba mpya..anataka kuhama na jiji hili kama ujuavyo tena kupata chumba ni ishu labda uende jangwani..
     
  10. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #10
    Jan 1, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Mweh! Kuna haja ya kuhesabu siku 30 mara 6,lol
     
  11. Prof Gamba

    Prof Gamba JF-Expert Member

    #11
    Jan 1, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hilo ni tatizo lako na huyo rafiki yako la hesabu, King'ast kakujibu vizuri, ni kwamba mwezi wa 7 tar 10 (1), mwezi wa 8 tar10 (2), mwezi wa 9 tar10 (3), mwezi wa 10 tar10 (4), mwezi wa 11 tar10 (5), mwezi wa 12 tar10 (6) - kodi ya miezi sita inakuwa imeisha, ukikaa mpaka mwezi wa kwanza tar 10 hiyo itakuwa ni miezi saba na sio sita tena. Kama hujaelewa tafuta visoda au hesabia na vidole kuwa mpaka tar10 mwezi wa 7 utakuwa umekaa mwezi mmoja, na mpaka tar 10 mwezi wa 12 utakuwa umemaliza hiyo miezi 6. Toa kodi wala usikimbie mkuu.
     
  12. Prof Gamba

    Prof Gamba JF-Expert Member

    #12
    Jan 1, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Pia unaweza endelea kukamilisha mzunguko wa miezi 12. Haya mpaka tar10 mwezi wa kwanza (7), mpaka tar10 mwezi wa 2 (8), mpaka tar10 mwezi wa 3 (9), mpaka tar10 mwezi wa 4 (10), mpaka tar10 mwezi wa 5 (11), mpaka tar10 mwezi wa 6 (12) unakuwa umeshamaliza kodi yako ya mwaka (12months). Naamini hapa utakuwa umeelewa.
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Safi sana kodi yake inaisha 10 Dec 2011

    Mkuu lipa kodi tu,kama hautaki kulipa jenga ya kwako then utaona,mfuko wa cement sh 15,000/=
     
  14. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #14
    Jan 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,176
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    So mkuu anayeingia tar 1 / 06 mkataba wake wa miezi sita unaisha tarehe moja december sio??
     
  15. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #15
    Jan 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,176
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    ni kweli mkuu, kila mtu ana ndoto za kujenga...
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Jan 1, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    ndo manana 2010 Mining Act is a mess
    kumbe kuhesabu tarehe ni kazi hivi?!!
     
  17. Prof Gamba

    Prof Gamba JF-Expert Member

    #17
    Jan 1, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndiyo mkuu!!
    kwani kinachokuchanganya ni nini?
    maana ukiingia tar 1/12 mkataba wa miezi 6 unaisha tar 1/6 na ukiingia tar 1/1 mkataba unaisha tar 1/7.
     
Loading...