Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali kwa WAMAMA wenye watoto: Hivi kwa nini huwa mnafanya hivi???

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Watu8, Apr 29, 2013.

  1. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2013
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,835
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Leo ni siku ya mapumziko ya mwisho wa wiki na nimejipumzisha kitandani kwenye hiki kibanda changu cha kupanga.
    Mkononi nimeshika kijarida cha Sani na nafuatilia visa na vioja vilivyochorwa kwa mtindo wa vikaragosi na kuchagwizwa na maneno.
    Ghafla nje ya chumba nilichopo ninasikia mwanamke akiporomosha matusi ya nguoni, nami nashusha kijarida chini ili nipate kusikia ni zogo gani linaloendelea(umbea suna huku uswahilini kwetu).


    "We mwanaizaya hebu kuja hapa, hivi wewe nilikuzaa au nilikujamba?
    Hebu nieleze mwana wewe usiye na haya, kwa nini umekula nyama zote kwenye sufuria?
    Baba yako mwenyewe kutwa anazurura tu huko mtaani kama gari la taka na wala hanijali.
    Mbwa mkubwa we kasoro mlio, na ukome kabisa kufunuafunua masufuria bila kuniambia.
    Haya hebu nitokee hapa kabla sijakutukana...fyoooooooo(msonyo kama ule wa Ndoa ndoana kwenye Orijino Komedi)."


    Huyo alikuwa ni Mama Wawili akimchachafya mwanae Kibakuli, na hiyo si mara ya kwanza kufanya hivyo kwa mwanae.


    Sasa hapa nauliza swali kwa wamama, hivi ni kwa nini huwa mnaporomosha matusi mazito mazito kwa wanenu wa kuwazaa???
    Hakuna namna nyingine ya kuwakanya wanenu hadi mtoe single na kuwashikia vipaza kama hivyo??


    Karibu kujadili...

    Copy to: Nivea, Lisa, King'asti, AshaDii, MwanajamiiOne, afrodenzi, Kongosho, BADILI TABIA, Paloma, mwaJ, Swts, Madame B, MadameX, Mamndenyi, Preta, marejesho, snowhite, Angel Msoffe, sweetlady, FirstLady1, FirstLady, Remmy, Zion Daughter, Kipipi, Roulette, Smile, Asnam, Binti.com, lara 1, Mrembo by Nature, Raiza, cacico, gfsonwin, Jeska, Lusile
     
  2. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2013
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    sasa tunajadili nini hapa!!!mi situkanagi
     
  3. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2013
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,835
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Sasa hapa nauliza swali kwa wamama, hivi ni kwa nini huwa mnaporomosha matusi mazito mazito kwa wanenu wa kuwazaa???
    Hakuna namna nyingine ya kuwakanya wanenu hadi mtoe single na kuwashikia vipaza kama hivyo??
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2013
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,156
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 145
    Kutukana mtoto matusi ya nguoni kunaelezea mambo mengi
    Kwa uchache yanaweza kuwa

    1. Background ya mama, kama kalelewa kwenye matusi tegemea matusi
    2. Mahusiano ya baba na mama, kama ni mabaya hasira zinaelekwa kwa product
    3. Frustrations za maisha kwa ujumla, zinaelekezwa kwa mnyonge ambaye ni mtoto
     
  5. BUCHANAGANDE

    BUCHANAGANDE JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2013
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 1,383
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huyo alitukanwa vivyo hivyo na mamaye so, analipizia kwa mwanae na mwanae atakuja alidizie kwa mwanae na kuendelea na kuendelea.
     
  6. Binti Magufuli

    Binti Magufuli JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2013
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 7,346
    Likes Received: 483
    Trophy Points: 180
    [/QUOTE]

    Mara nyingi wamama wa hvo wanakuwa wana frustration za kuachwa, kuachiwa malezi wenyewe kwani wababa hawatimizi wajibu, au ndo tabia yake tu kutukana....
     
  7. Lisa

    Lisa JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2013
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 1,567
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hahahahahahaaaaaaaaaaa!!!!!! mimi umenifurahisha hapo "baba yako anazulura kama gari la taka"Loh!!!! sasa huyo mtoto siku akijamuona babaye si atamwambia kuwa yeye ni gari la taka.

    Unajua mambo kama hayo yanatokana na ugumu wa maisha, na mara nyingi huku kwetu uswahilini unakuta mama mmoja kazaa watoto 5 na kila mtoto ana baba yake, wanaume wote hao wamemzalisha na kuondoka hakuna aliyemuoa, so anakuwa na msongo wa mawazo, ni jinsi gani atawalea, na kuwasomesha hao watoto, kwa hiyo unakuta hasira zooote za baba zinaishia kwa watoto.
    Tena huyo kamtukana vizuri wengine wanawaita watoto wao majina ya viungo vya uzazi, mpk unabaki unashangaa, mm ilibidi niweke vioo kwangu ili nikiwa ndani nisisikie ya nje.maana huwa yanakuwa makubwa kiasi ambacho unajiuliza kuwa yule ni mwame au la!
     
  8. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2013
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    umenena ukweli kabisa Kongosho
     
  9. D

    Dina JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2013
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,722
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Aisee.....naona kwa madai yake alikuwa hajaanza kutukana!

    Anyways, wachangiaji waliopita wamesema yote, mimi nafikiri inalalia zaidi kwenye tabia ya mtu (ambayo obvious inatokea mbali, kwenye malezi yake mwenyewe) na frustrations za mtu kuachiwa malezi (si unaona kuna reference ya 'mtu anayezurula kama gari la taka - ningekuwa karibu nahisi ningecheka kwa nguvu...ama kuna watu wana maneno!)

    Ila sio jambo jema, kwa sababu mama wa hivi anaongezea tu msururu wa wazazi watakao kuwa wanaporomosha matusi kwa watoto wao hapo siku za usoni....
     
  10. N

    NatJ JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2013
    Joined: Mar 6, 2013
    Messages: 353
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kitendo cha kutoa matusi na lugha chafu maranyingi hutokana na malezi au mazingira anayoishi mtu kuna mwingine unakuta mtoto hajamkosea kitu ila utamkuta anamuita majina ya ajabu mfano "we mbwa njoo hapa" au we ms***nge njoo hapa" wa mama wa style hii wapo wengi sana hasa USWAHILINI na wao kufanya hivyo wanaona ni sawa na nikitu cha kawaida na ndio njia ya kumuadabishamtoto kama huyo jirani yako alivyofanya.

    Kiukweli kumtusi mtoto na kumtolea maneno machafu sio njia nzuri ya kumuonya mtoto na haimjengi bali humuaribu, kuna njia nyingi nzuri tu na za kiustaarabu unaweza kutumia kumuonya mtoto na akakuelewa na kutii pia, sio kumporomoshea mtoto matusi utafikiri unagombana na mke mwenza.

    Kumbuka mtoto umleavyo ndivyo akuavyo.
     
  11. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2013
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,835
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Kuna maneno mengine kutokana na ukali wake sijayaandika...
     
  12. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #12
    Apr 29, 2013
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Siipendi tabia ya kutukana watoto! Maana inawafanya watoto wanajisikia vibaya sana.
     
  13. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2013
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,835
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Huyo mama ana mdomo mrefu kama filimbi ya mgambo...
     
  14. Paloma

    Paloma JF-Expert Member

    #14
    Apr 29, 2013
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 5,344
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ....mhhhh watu8 kikubwa ni malezi na matatizo ya maisha, lakini sio justification ya kumtukana.
    mtoto kama huyo unamnunulia nusu kilo ya nyama unampa yote yeye pekee..........hahahahaaa manake yaonyesha ana hamu sana na nyama! Lol!:mvutaji:
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2013
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,156
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 145
    Hata hausigelo kuiba mboga marfuku

    Wee ukiona anapenda sana nyama, anza kununua extra kwa ajili yake bila kumwambia

    Miezi 3 haiishi, unamkuta kashindia chai ya rangi hana habari na mboga

    Utumbo ukiwa na njaa hata ufanyeje, mtu atadokoa tu

     
  16. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #16
    Apr 29, 2013
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,835
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Heheheh...akizoea sana nyama si ndio kama haya ya kutaka kudokoa chunguni..

     
  17. neggirl

    neggirl JF-Expert Member

    #17
    Apr 29, 2013
    Joined: Jul 30, 2009
    Messages: 4,822
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    mweeee... leo umepania watukanaji lolz.
    Kongosho amejibu vizuri sanaa, ingawa naona hzi tabia zimekaaa za ki uswahilini sana na za wamama wasio kuwa na busara. Wakati mwengine aina ya malezi huyo mama aliyolelewa inaweza kumfanya yeye kuwalea wanae vivyo hivyo.

    Nachukia hii tabia.. na ukiachia mbali mapungufu ya kibinadamu huwa namwomba Mungu aniongoze niweze kuwalea vyema watoto atakaonijalia.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #18
    Apr 29, 2013
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,316
    Likes Received: 986
    Trophy Points: 280
    Eh! matusi ya hivyo??? Ebu wamama tafadhali jitokezeni mtueleze ni kwa nini mwawatukana wanetu na mabinti zetu?
     
  19. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2013
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,659
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hiyo kitu nimekujakugundua ni common sana mikoa ya Pwani....Kwatu bara sio kivile sana...huku adhabu kubwa ni tusi bila kujali kama mhusika anajitusi mwenyewe au anamtusi nani!
     
  20. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #20
    Apr 29, 2013
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,963
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    lolote unalomtendea mtoto litakurudia wewe kama mzazi
    mfano ukimtukana mtoto tegemea nawe kutukanwa au kudharauliwa na mwanao
    mtoto ukimpa sifa kwa jambo dogo tegemea atafanya makubwa zaidi ya kupendeza
    wazazi jengeni tabia ya kuwasikiza watoto wenu,
    wanapokosea waonyeni kwa upendo na furaha,kiboko au matusi ni kuharibu akili za watoto.
    jaribuni kuchunguza watoto wanaofanya vizuri darasani ni wale ambao wazazi wao huwa nao karibu,huwapa moyo
    huwakosoa kwa upendo na huwasikiliza.
    kamwe usimchagulie mtoto masomo asiyo taka na kamwe usimchagulie mtoto future,mwache yeye mwenyewe achague.
    huyo mama anaemtukana mwanae ategemee kuzalisha jambazi,kibaka au mtu mkorofi sana ktk jamii.
     
Loading...