Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali kwa pesa za nssf

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by LuCKNOVICH, Mar 13, 2012.

  1. LuCKNOVICH

    LuCKNOVICH Senior Member

    #1
    Mar 13, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hello wana JF,
    Je inawezekana kuchukua pesa kama hujaacha/kuachishwa kazi,kimsingi nahitaji ku invest hiyo pesa kuliko ikae huko bila interest yoyote.
    Mwenye ufahamu please.
    Naomba kuwakilisha.
     
  2. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #2
    Mar 13, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Ninavyoelewa NSSF hauwezi kujitoa, na hauipati hiyo hela hata kama kukiacha/kuachishwa kazi ni mpaka ufikie umri wa kustaafu ndipo utaanza kupata malipo kwa mpango details zaidi zipo kwenye website yao.
    Ungekuwa unaweza kujitoa ingepoteza maana yote ya NSSF, kwa sababu inategemea mchango wako kuwalipa wastaafu wa sasa na wewe ukistaafu utalipwa na mchango wa vizazi vijavyo (unless mpango mzima u-collapse huko mbeleni :A S-cry: ).
     
  3. GIUSEPE

    GIUSEPE Senior Member

    #3
    Mar 13, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
  4. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #4
    Mar 13, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,751
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Mkuu mbna kuna jamaa tulikuwa tunafanya nao kazi wakaacha na baada ya miezi kadhaa walichukua chao NSSF.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Mar 13, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,066
    Likes Received: 560
    Trophy Points: 280
    Kang kama haujui ni bora unyamaze tu,ukiacha kazi either kwa kuresign au kustaafu(umri umefika) lazima upewe mpunga wako ndani ya miezi 6,cha msingi ni kupata barua ya kustaafu/termination letter kutoka kwenye kampuni then unaipeleka nssf ndani ya miezi 6 unakula mpunga wako wote!!
     
  6. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #6
    Mar 13, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Edit: Wewe ndo hujui, soma sheria nimeiweka chini, PYUMBAVVVV...
     
  7. LuCKNOVICH

    LuCKNOVICH Senior Member

    #7
    Mar 13, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nimeuliza kwa sababu kuna jamaa yangu tulikuwa tunafanya nae aka shift kampuni,kaenda leo kwa maelezo yake amesema kunauwezekano wa kupata pesa,then ataendelea na contribution .
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Mar 13, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,066
    Likes Received: 560
    Trophy Points: 280
    Haya sio maoni utoe jinsi unavyoona wewe,bali ni kutoa jibu sahihi lisilo na shaka,Swali lake jibu ni ndio unaweza kutoa pesa basii haliitaji kuanza kusema unavyoona wewe,jifunze bro au umesahau maswali ya history? Discuss/Explain/Describe?
     
  9. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #9
    Mar 13, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Unajua haya mambo yenu ya oohh rafiki yangu kafanya hivi ohh huyu kafanya vile ndo yanawaponza!

    Narudia tena hauwezi kupta hela yako kabla ya kufikia unri wa kustaafu!! kuna exceptions chache kama ajali kazini au ulemavu.

    Nenda Overview kadownload sheria iliyounda NSSF.

    najua Watanzania hawana mazoea ya kusoma ngoja kikuwekee vipande muhimu

    Hizo ndo category za benefits wanazolipa, hakuna "Nimeacha kazi, nataka changu!" Pia angalia

    Kwa kifupi hauwezi kulipwa UNLESS umefikia umri wa kustaafu!



    Haya ni mambo ya common sense jamani, kama kila mtu anaweza kutoa hela yake wakati wowote anapojisikia Social Security itafanyaje kazi??
     
  10. NEXTLEVEL

    NEXTLEVEL JF-Expert Member

    #10
    Mar 14, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 743
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 60
    Kunautaratibu unaotumika ili kuchukuwa fedha zako,hao wanaolazimisha mawazo yao yawe fainal hawana uhakika wa wanachokiandika.Mtu ukiwa unakwenda masomoni unapeleka admission form pamoja na barua yakuacha kazi ndani ya mwezi utakuwa umeipata,kwa kuacha au kufukuzwa kazi utaratibu wa miezi 6 unatumika kama mdau mmoja hapa alivyoeleza.Jamani masuala ya msingi usiingize mtazamo au fununu bali uhakika ni muhimu mimi ninawatu kibao ninao wafahamu kwa utaratibu huu wamepata chao nawala si kwa rushwa.
     
  11. MANI

    MANI Platinum Member

    #11
    Mar 14, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,862
    Likes Received: 881
    Trophy Points: 280
    Kweli mkuu inategemea wewe tu kama unataka kuendeleza ile michango lakini kama umeacha kazi na umri wa kustaafu bado barua ya kuacha/kuachishwa inakufanya uchukue pesa yako.
     
  12. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #12
    Mar 14, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,902
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Wrong! sio lazima mpaka kustaafu.. Ukiacha kazi unaruhusiwa kuchukua mafao yako na inabidi usubiri six months baada ya kuacha kazi ndio unaweza kudai stahiki zako.., Unaweza pia kuchukua stahiki zako mapema zaidi ya miezi sita kama umeacha kazi sababu ya shule na unahitaji stahiki zako ili kukuwezesha kulipa ada au mambo mengine yanayohusiana na shule(ofcourse U need documents to support this).
     
  13. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #13
    Mar 14, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Nimeiweka sheria husika, anayedai vinginevyo tafadhali naomba atuonyeshe kipengele husika.
     
  14. M

    MANAKE MKARI Senior Member

    #14
    Mar 14, 2012
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hao NSSF kama ukiacha kazi huwezi kupewa mshiko wako siyo pazuri. PPF nililamba change ndani ya mwezi 1 tu!!!!!!!!!!!!!!
     
  15. LuCKNOVICH

    LuCKNOVICH Senior Member

    #15
    Mar 15, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ngoja nicheze dili tawajuza na mkwanja lazima nichukue ndani ya wiki na michango itaendelea tena,siwezi acha pesa ambayo haina interest hadi niwe kama -Kingunge
     
  16. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Nimefanya kazi miaka mitano, nimepata shule kujiendeleza na nimechukua hela yangu yote NSSF Arusha. Inawezekana kuchukua mafao yako kabla kujafikia umri wa kustaafu provided umeacha au umeachishwa kazi au kama utaamua kubadili shirika mf. ukihama toka NSSF kwenda PPF.
     
  17. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160

    Chonde Mkuu
     
  18. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #18
    Mar 15, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Unaweza kabisa kuchukua mafao yako ya NSSF hata kama hujaacha kazi, cha msingi tu kama sehemu unayofanyia kazi wafanyakazi wapo NSSF na wengine PPF wewe omba kubadilisha mfuko wa hifadhi kutoka NSSF kwenda PPF ukishafanya hivo hela zako za NSSF unachukua bila tatizo sisi hapa kazini ndo mtindo unaotumika hapa kazini though sijafahamu kama unapewa hela yako kabla ya miezi sita au baada ya miezi sita lakni uwezekano wa kuchukua ela yako kabla ya kustaafu, kuresign au kuachishwa kazi upo ndugu yangu
     
  19. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #19
    Mar 15, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ni kweli hii njia ndo salama zaidi, sisi pia tulidai NSSf wakorofi wanachukua muda mrefu na tunataka kubadili, HR akatuandikia wote barua za kuachishwa kazi na tukakaa miezi sita tukalipwa mafao yetu. tulipokabidhi tu barua NSSF tulianza kupelekewa PPF, kwakweli hizi akiba zinakaa tu hazina faida na hii inflation ndio kabisa,
    ushauri wangu upate baraka ya ofisi husika sio uache kazi.

     
  20. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #20
    Mar 15, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mimi nimehama office, nikahamia ppf, nikachukua mpunga wangu Nssf baada ya miezi sita, hapa nimepata kazi sehemu nyingine next month ntarudi nssf na mpunga wangu ntauchukua ppf (baada ya miezi miwili) ukiwa na akili huwezi kuweka fedha huko kwa mafisadi wanazichezea.

    nilichukua mafao yangu milion 10 mwaka juzi nikanunua kiwanja (shamba) sasa hivi nimelikata viwanja nauhakika wa kupata milion 50 je ningeziacha huko nssf zingekuwa sh ngapi kama siyo hiyo m 10???
     
Loading...