Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali: Kuhusu uchongeshaji 'holela' wa mihuri

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by 911, Jun 5, 2010.

  1. 911

    911 JF-Expert Member

    #1
    Jun 5, 2010
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 660
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Wasalaam wadau,
    nimekaa nikajiuliza sana kuhusu suala la uchongaji wa mihuri unaofanyika hapa Tanzania.Ningeomba wenye ufahamu wanieleweshe kama kuna sheria inayodhibiti uchongaji huu ninaouita holela.Kwani kwa sasa unaweza ukaenda kwa mchonga mihuri ukamwambia kuwa nahitaji muhuri wenye maandishi unayoyataka nae akauchonga bila kukuuliza mara mbili.Sijui katika nchi nyingine jambo hili likoje.
    Kilichoamsha ari yangu ya kufahamu haya ni kuwa ilipelekwa bank cheque ya organization flan bank(names withheld) kwa ajili
    ya kutoa hela kwenye akaunti ya org hiyo,ila ktk cheque kulikuwa na muhuri wa staff wa hyo org ambaye ni top level manager.Bank wakakataa kutoa hela kwa madai kuwa anayetakiwa kutoa idhini ya kuchukua hela ni manager wa level flani(kwa madai kuwa ndie signatory).Kilichofanyika ni kuwa ukachongwa muhuri unaohtajika then mambo yakawa shwari.Ndipo nikajiuliza kuhusu suala hili la mihuri.
     
  2. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #2
    Jun 5, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Mihuri haina tatizo, hiyo kampuni ichunge check zake kwa uangalifu zaidi.
     
  3. 911

    911 JF-Expert Member

    #3
    Jun 5, 2010
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 660
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Thanks Kang,
    kwahiyo inamaana kama nkipata kuchomoa cheque moja katika cheque book tken naweza kuchonga muhuri na kwenda kuchukua hela.Kwangu mimi hii ni hatari sana...
     
  4. F

    Fernandes Rodri JF-Expert Member

    #4
    Jun 6, 2010
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 365
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hapa ni Bongo, chochote kinawezekana, hii ni kutokana na serikali kutosimamia sheria zilizopo kikwelikweli, nina hakika sheria zippo, kutozijua sio excuse ya watu kufanya wanavyotaka.
     
  5. WA MAMNDENII

    WA MAMNDENII JF-Expert Member

    #5
    Jun 6, 2010
    Joined: Jun 5, 2010
    Messages: 274
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hii ndo bongo kila kitu kinakwenda shaghala baghala ingaweje tuna sheria na taratibu nzuuuri kwenye makabrasha
     
  6. Kibunago

    Kibunago JF-Expert Member

    #6
    Jun 6, 2010
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 288
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Udhibiti unahitajika toka kwetu sote.

    Suala jingine, Je umeshajiuliza vile vibanda vinavyojiita 'music recording centre' ambayo kazi yake ni kuburn kazi za wengine za miziki na video na watu yanauza hizi CD, VCD, DVD's, Cassette n.k waziwazi kila sehemu hasa katika vituo vya mabasi bila kuulizwa na yeyote juu ya hati milki?

    Na vipi zile DVD's 'a kichina zinazotembezwa kwenye mabaa ambapo unawezakuta eti kijana anauza the latest movie, hata kabla haijazinduliwa! lakini ndo hivyo hizo picha zenye vichwa virefu kuliko miili au zenye ukungu tunajua zinapotoka, lakini kwa nini wanunuaji tusiwe wakali na kuzisusa na kuelimisha hawa vijana wajasiliamali kuwa wanaweza kufunguliwa mashitaka?
     
Loading...