Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali: Je Wabunge wana-influence kwa kiasi gani bajeti ya Serikali?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by QUALITY, Aug 31, 2012.

  1. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #1
    Aug 31, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila mwaka kuanzia mwezi Juni hadi August Bunge letu hukaa dodoma kwa kiasi cha siku zisizopungua sitini huku wakijadili makadirio ya mapato na matumizi na kupitisha makadilio hayo kuwa bajeti ya serikali katika wizara mbalimbali. katika vikao hivyo, tunaona sura za kisiasa na chuki dhidi ya vyama vingine na wakati mwingine mtu (mbunge) kushambuliwa binafsi. Tunaona taswira ya upendeleo kwa chama fulani kutoka kwa spika au naibu wake, mawaziri na kadharika.

    Pamoja na kuwa wabunge hujadili kwa hisia sana wakati mwingine hata kuapa kuwa bajeti haitapita, wengi wao hasa wa CCM huishia kusema naunga mkono mia kwa mia. wengine kabla ya kuanza kuongea anasema "kwanza kabisa niseme kuwa naunga mkono hoja" kisha anaanza kujimwaga... hana jipya.

    Swali, Tangu bajeti ya kwanza inapowasiliswa mpaka ya mwisho, ni kwa kiasi gani michango na hoja za wabunge huchukuliwa maanani na kusababisha badiliko katika hizo bajeti zinazopitishwa?

    Asilimia ngapi inayoongezeka kwenye bajeti ya wizara fulani au kupungua ikiwa ni matokeo ya majadiliano hayo na ya Bunge?

    Nawasilisha
     
  2. B

    BobMic Member

    #2
    Aug 31, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Mara nyingi naona ni kukamilisha ratiba tuu....kama serikali ni sikivu kama wanavyotaka wajulikane mambo mengi sana yenye impact katika jamii ambayo wabunge wanawasilisha yangepatiwa ufumbuzi pia naona sometime wanaangalia hoja/mchango imetoka wapi kama ni upinzani tupa kapuni.
     
Loading...