Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali:Je naweza tumia security fund(NSSF) kama dhamana ya mkopo bank?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by LuCKNOVICH, Mar 25, 2012.

  1. LuCKNOVICH

    LuCKNOVICH Senior Member

    #1
    Mar 25, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wana JF.
    Nina fanya kazi na ninahitaji mkopo wa bank,je naweza tumia contribution yangu iliyopo NSSF kama dhamani ya mkopo kwa bank zetu.
    Kwa wenye ufahamu naoma mnijuze.

    Karibuni
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,053
    Likes Received: 559
    Trophy Points: 280
    Hao watu tunawasuburi kwenye katiba mpya maana tushawachoka,hela zetu mamilioni yapo tu kwao wanayafanyia biashara na kukopesha mafisadi tu!!
     
  3. Eros

    Eros JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Hicho ni kilio cha wengi mkuu, hitaji hilo lipo katika mashirika mengi ya umma, hasa TRL iliyo kuwa TRC.
    Iliyo binafsishwa kwa kampuni ya kitaperi ya RITES na sasa imerudishwa kwa selikari. wafanyakazi wa shirika
    hili hawajawahi kuwa na dhamana katika taasisi yoyote ya fedha, hawakopesheki popote. Hivyo mwenye
    ufahamu kuhusu hili atufahamishe tafadhari.
     
  4. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    nishawahi kuwauliza swali ka hilo wakanijibu kwa sasa hwafanyi hiyo huduma lakini wapo kwenye hatua za kufanya hilo liwezekane,hii itasaidia sana wakuu...
     
  5. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Kama kuna wezi na Mafisadi wa kuburuta mahakamani ni hawa NSSF na wenzio wa mifuko ya jamii,iweje mfanyabiashara asiyechangia hata sh kumi akopeshwe hela za wafanyakazi na wachangiaji wenyewe hawakopeshwi? hawafaidiki na kitu chochote na hiyo michango yao
     
  6. M

    MAO Senior Member

    #6
    Mar 25, 2012
    Joined: Dec 23, 2008
    Messages: 132
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Baada ya Serikali kupitisha sheria namba 8 ya 2008 inayothibiti na kusimamia Mifuko ya Hifadhi ya Jamii, na baada ya Mamlaka yenyewe kuanzishwa, kitakachofuata ni Regulator kuweka utaratibu wa kumwezesha mwanachama kutumia sehemu ya michango yake kama collateral ya kukopa benki. Kama ni mwanachama wa PSPF, PPF, LAPF nk utaweza kukopa benki. Tumpe Regulator muda.

     
  7. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Kwa kweli hili litakuwa jambo la maana sana!!!Hiyo sheria ya Miaka 60 haifai!!!
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,053
    Likes Received: 559
    Trophy Points: 280
    Sabayi acha tu,yani naomba mchakato wa kukusanya maoni uanze mapema hawa jamaa wa mifuko ya jamii(hasa hawa wa***** Nssf) tuwaadabishe lazima wawakopeshe wanachama wao au fedha za wanachama zitumike kama dhamana ktk mabenk tuweze kukopa otherwise lije shirika jingine mbadala litaloweza kutoa hyo huduma.
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,053
    Likes Received: 559
    Trophy Points: 280
    Mda gani huo tangia 2008 mpaka leo bado huo mda hauwatoshi?
     
  10. marhaba

    marhaba JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2012
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 583
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    0756517588. Nitafute ndugu nikupe mkopo toka international commercial bank. Nicheki for more details.
     
  11. LuCKNOVICH

    LuCKNOVICH Senior Member

    #11
    Mar 26, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Asanteni wakuu kwa michango yenu,hadi hapo nimeshapata mwanga,ila nikipata time tapitia office zao then tawajulisha.
    Big up JF
     
  12. W

    Wenger JF-Expert Member

    #12
    Mar 26, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 398
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    Marhaba watu tunataka mikopo, kwanini usiweke wazi masharti ya mikopo hapo International Commercial Bank kuliko mtu apoteze muda kufuatilia at the end unajua huwezi kopesheka? weka details hapa please
     
  13. marhaba

    marhaba JF-Expert Member

    #13
    Mar 26, 2012
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 583
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    mikopo yetu kwa sasa, inaanzia mil 100 na kuendelea, sifa za mwombaji kwanza awe na financial statements and all the legal documents za kampuni or biashara yako. The rest ni mambo madogo madogo yanayowezekana.
     
  14. S

    Saad haroub New Member

    #14
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yes excellent mr! Yu what? Always the problem is not to cut a cake but the proplem is how to distribut a cake! There fore a very attractive financial statement such trading,profit and loss A/C and balance sheet must be cearly presented so as to facilitate financial jugment and decision from your business. Then management or team work may decied how much they might give you as loan contract!. Plz i would like to advice my fellow tanzanian in our daily business we must keep records intems of financial statement that will enble us to gate easy loan at convinience time!:/.
     
  15. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #15
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,725
    Likes Received: 1,849
    Trophy Points: 280
    Huu ndio udhaifu wa NSSF,
    Hivi wakilipa hua wana-consider "Time Value for Money"??
    Maana ni wizi kunilipa kama ilivyo laki 2 uliyonikata miaka 10 iliyopita
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Nikisikia hivi, moyo unauma.
    Hivi laki 3 zangu baada ya miaka 20 si itakuwa sawa na sh.1
     
Loading...