Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali : HIVI SPIKA WA BUNGE HUCHAGULIWA NA WABUNGE AMA RAIS?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Bob_Dash, Nov 3, 2010.

  1. Bob_Dash

    Bob_Dash Member

    #1
    Nov 3, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani nikuwa na ka swali kangu hapo, kutokana na kuwa mbali na home kitambo, kuna baadhi ya mambo sikumbuki vizuri, hivyo nikuwa naomba jibu ama ufafanuzi juu ya hilo.
     
  2. Amlima

    Amlima Senior Member

    #2
    Nov 3, 2010
    Joined: Jun 13, 2009
    Messages: 142
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Spika anachaguliwa na wabunge kwa kupigiwa kura ila si lazima awe Mbunge.
     
  3. U

    Uswe JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    anachaguliwa na wabunge kaka
     
  4. J

    Jackob Member

    #4
    Nov 3, 2010
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni swali zuri na inaonesha uko makini. Nami naongeza swali.

    Je Spika ni lazima awe mwanachama wa chama cha Siasa?
     
  5. Fisherscom

    Fisherscom JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2010
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,156
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Ni wajibu wa wabunge kumchagua spika wao.
     
  6. silver25

    silver25 JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We ulikuwa wapi siku zote hizi,, inaonekana hukusoma civics au uraia primary kabisaaaaaa
     
  7. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    kaondoka nchini akiwa darasa la kwanza, haya ndiyo matatizo yenyewe!! elimu ya uraia inakosekana.
     
  8. tempo_user1

    tempo_user1 Senior Member

    #8
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa katiba ya Tanzania iliyoondoa haki ya mtu asiye na chama kugombea nafasi yoyote ya kisiasa - spika wa bunge lazima atokane na chama cha siasa lakini si lazima awe mbunge.
     
  9. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    sasa hapa ndio umemaliza

    hapa ndipo udhaifu mkubwa'' wa katiba na taratibu za uongozi bongo'' unapojionyesha
     
  10. Bob_Dash

    Bob_Dash Member

    #10
    Nov 3, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ni hivyo nadhani yule mzee (Samuel Sitta) lazima abwage manyanga, watuwekee Spika kijana
     
Loading...