Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

swala la mpira kwenye ndoa.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by fundiaminy, Jun 16, 2009.

  1. fundiaminy

    fundiaminy JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2009
    Joined: Jun 4, 2009
    Messages: 358
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hivi niulize wanandoa,je? ni poa kutumia mpira kama njia ya kupanga uzazi? kwani siku hizi si ya kiume tu hata ya kike ipo.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Jun 16, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,168
    Trophy Points: 280
    Oh yeah...hakuna ubaya wowote. Tena kwa mtazamo wangu ni bora zaidi kwa sababu kama mmoja wenu ana stray na kumegwa ama kumega pembeni angalau inapunguza uwezekano wa wewe au yeye kuambukizwa migonjwa ya zinaa na pengine hata li "bug"....
     
  3. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #3
    Jun 16, 2009
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 685
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa wasio wanadoa hawaruhusiwi kuchangia mawazo yetu?
     
    Last edited: Jun 16, 2009
  4. fundiaminy

    fundiaminy JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2009
    Joined: Jun 4, 2009
    Messages: 358
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    bwana josm naona pengine unaweza changia kwani hata mapadre huchangia sana ktk kurekebisha ndoa zinazoelekea kuvunjika na wala hawajui demu wala bibi haha.karibu.
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hili swali mboni halieleweki?
     
  6. fundiaminy

    fundiaminy JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2009
    Joined: Jun 4, 2009
    Messages: 358
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Abdul swali liko rahisi.je?mke wako anapokushauri mtumie condom kama njia ya kupanga uzazi,utachukulia vipi?ni sawa ama sio?
     
  7. ram

    ram JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,714
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    Kwangu mimi ni bora kwa wanandoa kutumia mpira (kondom) ktk kupanga uzazi kuliko kutumia hizo njia zingine kama vidonge, sindano n.k kwa sababu zina madhara kiafya kwa akinamama, japo wanaume wachache wanalalamika pia kuwa kondom zinawawasha, but uzuri ni kwamba kuna kondom za kike ambazo hazina effect yeyote kwa mtumiaji
     
  8. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2009
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,611
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280
    Wow!
    Kumbe tuna mengi ya kujifunza?
     
  9. DMussa

    DMussa JF-Expert Member

    #9
    Jun 17, 2009
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 1,259
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Sidhani kama kwenye ndoa wanandoa wanajikinga na maambukizi cos as far as i know the condoms will only be used during the DANGER days, so the use of condoms sana sana katika ndoa ni kuzuia mimba zisizotegemewa!!!

    I think for birth control the use of condoms is the best option since no drugs/chemicals involved. But before it should be agreed upon by the couples....
     
  10. a

    agika JF-Expert Member

    #10
    Jun 17, 2009
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Yes i agree with you DMusa but the challenge is most men na hasa wale wasio na knowledge na elimu ya afya wanakuwa wagumu kuelewa kuhusu matumizi ya condom wakati wa siku za hatari ,ndio maana utakuta wanawake wengi wanopt kutumia other means of birth control coz their partners seem not to care about it, nadhani kuna haja hasa ya elimu hiii kuwafikia wanaume na kujua umuhimu wa matumizi ya condom kama birth control kwasababu hazina side effect kwenye mwili wa mwanamke kama hizo njia zingine za uzazi wa mpango zilivyo.
     
  11. a

    agika JF-Expert Member

    #11
    Jun 17, 2009
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Yes i agree with you DMusa but the challenge is most men na hasa wale wasio na knowledge na elimu ya afya wanakuwa wagumu kuelewa kuhusu matumizi ya condom wakati wa siku za hatari ,ndio maana utakuta wanawake wengi wanopt kutumia other means of birth control coz their partners seem not to care about it, nadhani kuna haja hasa ya elimu hiii kuwafikia wanaume na kujua umuhimu wa matumizi ya condom kama birth control kwasababu hazina side effect kwenye mwili wa mwanamke kama hizo njia zingine za uzazi wa mpango zilivyo.
     
  12. M

    Misana Member

    #12
    Jun 17, 2009
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haki mi siwezi kutumia njia hii hata waf hazipendi. Kwa kuwa tunajua njia zipo nyingi na salama. Raha ya shokishoki ni nyama peke yake. Kwa wenye ndoa na walio waaminifu tu
     
  13. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #13
    Jun 17, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Nadhani wanandoa wengi wanakosa maarifa hivyo kudhani kufanya mapenzi ni lazima kuwepo na intercourse! Zipo namna nyingi za kufanya mapenzi bila intercourse na wanandoa wakaridhishana hamu zao kabisa na papo hapo kuepuka uwezekano wa kushika mimba.

    Kondomu kama haitumiki kila mnapofanya mapenzi, inaweza isiwe njia nzuri ya kupanga uzazi. Utakubaliana na mimi kwamba si rahisi kwa wanandoa kutumia kondomu siku zote (wengi watatumia siku ambazo wanaamini ni 'za hatari'). Sasa hapa ndio kwenye tatizo kwa sababu si rahisi kila wakati kutambua siku za hatari kwa uhakika na hili linapelekea mimba zisizotarajiwa. Hii inafanya kondomu kutokuwa njia madhubuti ya kuzuia mimba na hivyo wengi hupenda kutumia madawa (japo yana madhara makubwa!).

    Suala la kondomu linategemea pia na imani yako.Kwa mfano kanisa katoliki linapinga matumizi ya kondomu kwa sababu yoyote ile! Hivyo, kama wewe ni commited Catholic, kutumia kondomu ni 'dhambi'!.

    Ni vema tukakumbushana pia kwamba kupanga uzazi ni dhana pana zaidi ya kuzuia mimba.
     
Loading...