Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swala la kutega tembo na maboga yenye sumu na kusafirisha twiga wakiwa hai ni kipi ni tatizo kubwa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by harakat, Jun 14, 2012.

  1. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Hapa jana kwenye taarifa ya habari wameonyeshwa washtakiwa wa ujangili waliokamatwa wakiwa wanatega tembo kwa kutumia maboga yenye sumu na hawa watapewa adhabu kali.

    Lakini kuna kashfa ya kusafirisha wanyama hai ambayo haieleweki imeishia wapi na wahusika wamefanywa nini?
    Hapa ni kwamba uhalifu wa Tanzania unapewa uzito kulingana na ni nani ameufanya au uhalifu ni uhalifu tu hata kama mtu aliyeufanya ni Rais?
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,812
    Likes Received: 2,229
    Trophy Points: 280
    wale watu waliofanya vile ili wazuru tembo.......ni wabaya kuliko wachawi.....
     
  3. wagaba

    wagaba JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 815
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Yote ni makosa makubwa tu. haijalishi ni nani aliyefanya ujangili huo. aidha ni mlala hoi au fisadi.
    Wote hao wapewe sumu.
    Tanzania kwa sasa tunaona kama ni issue ndogo kupoteza hawa wanyama. but once they become extinct (in the near future if this habit will be not contained) tutajua majibu yake while it will be too late.
     
  4. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Ni kweli kabisa Mkuu.
     
  5. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    ni kweli kabisa kwa sababu pia kuzaliana kwa tembo ni interval kubwa sana
     
  6. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,872
    Likes Received: 5,274
    Trophy Points: 280
    Huo ni mchezo wa watu wachache serikalini kwa sababu haiwezekani twiga ana safirishwa bila serikali kujua, huuu ni mchezo.
     
  7. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    kill em' all
     
  8. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,812
    Likes Received: 2,229
    Trophy Points: 280
    who now...them tembo o jangili....?
     
  9. eumb

    eumb Senior Member

    #9
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    U are very right ndugu, kwangu wanyama waliondoka wakiwa hai ni afadhali sana kuliko kile kinachoendelea sasa kwenye hifadhi zetu hapa Tanzania. Bunge, vyombo vya habari na wananchi wanashikia bango hao wanyama mia hivi, waliosafirishwa kwenda nje lakini laiti wangetafuta ukweli kujua wanyama wetu wanamalizwa na nani, ingekuwa afadhali sana. Inaniuma sana kwa jinsi ninavyoshuhudia jinsi wanyama wanvyoteketea kila siku. Leo hii nenda Selous ukashuhudie mizoga ya tembo ilivyo mingi, nenda huko maasai land ushuhudie mizoga ya Twiga ilivyotapakaa, nenda nje kidogo ya Hifadhi ya Tarangire uone simba wanavyomalizwa kwa sumu, jamani sisi tuko kimya tunabaki kupiga kelele kwa wanyama hai waliosafirishwa kwenda nje wakapona na mauaji haya!!?? Nenda Ifakara au Mahenge uliza watu wanatajirika kwa kitu gani? Je ni mchele? Utaambiwa mmhh kidogo sana..!! Kuna madini yamegundulika, mmhh hapa!! Sasa watu wanatoka kivipi wakati nchi nzima inalalamika hali mbaya?? Jibu lipo, na sio zaidi ya mamia ya tembo wanaouwawa kila kukicha huko selous na kusafirishwa kupitia miji hiyo kuja Dar. Hivi umeshajiuliza kwanini serikali haikufuatili zile kontena zilizokamatwa Thailand zikitoka Tanzania zimejaa meno ya ndovu?? Jamani hali ni mbaya sana, wajukuu wa wajukuu zetu watakuja kusoma kwenye historia tuu!!
     
  10. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hatuwezi kuwapa excuse hawa wahalifu kwakuwa tu kuna wahalifu wengine hawakupewa adhabu. hao waliosafirisha wanyama pori wakiwa hai walikamatwa? Mimi nakubaliana na adhabu hiyo waliyopewa hao watega tembo. Maana hatuwezi kuruhusu kosa liendelee kwa kuwa tu wengine walikosea na hawakushughulikiwa.
     
  11. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    wote wamefanya ujangili,adhabu kali zichukuliwe dhidi yao bila upendeleo.
     
Loading...