Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

swahili v/s english

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Isaac, Aug 12, 2010.

  1. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Imekuwa kawaida yetu kutumia english kuonesha tunavyoielewa lugha hiyo vizuri.Tatizo ni kwamba tunatumia baadhi tu ya maneno ilhali mengine hatujaribu kuyatumia kamwe.Wakuu naomba mnisaidie kuibadili sentensi hii ya kiswahili iwe ya kiingereza;'WEWE NI MTOTO WA NGAPI KWENU?'
     
  2. Mwanamosi

    Mwanamosi Member

    #2
    Aug 12, 2010
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Iyo gumu bana!!!!???
     
  3. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mmmmmmmmmmmhhh
    GUMU SANA BANAAAAAAAAAAAAAAAA
     
  4. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2010
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hahaha hata kwa Swaga ya kinyumbani Gumu banaa!!:becky:
     
  5. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,571
    Likes Received: 1,813
    Trophy Points: 280
    Hapo kiingereza hakijajitosheleza banaaaaaaa.........
     
  6. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    hahahaaaaaa!very prezident.
    You is child of many yours?
     
  7. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    kweli si utani kiingereza ni lugha masikini?
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    You is child of how many home ? Joke.

    Where do you fall in your family's order of siblings?

    OR

    Which number sibling are you ?
     
  9. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #9
    Aug 12, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mheshimiwa Kiranga hapo sasa wewe imenipatia namna ya kujitetea.KIMICHIO amenifanya nione aibu kama nimepoteza kwenye kura za maoni.:becky:
     
  10. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,665
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Sio kila sentenso ya kiswahili inaweza tafasiriwa neno kwa neno kwa kingereza! Na hili ndio tatizo la msingi kwa watu wengi! Tunafikiri kwanza kwa kiswahili halafu ndio unataka kusema kwa kizungu huu hapa mifano niliyowahi sikia
    Watu wengi huwa wananichanya na wa Ningeria= Many people always confuse me with nigerian, hiyo niliisikia kwenye talk show live!

    Hiyo sentenso hapo juu kwangu mimi nisingewaza kuuliza yeye ni wangapi kuzaliwa! Ningesema hivi
    Do you have siblings! Jibu ni yes or no! Kama ni yes nauliza, and you are first or second born? No Im a fourth born
     
  11. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Mtu anataka sentensi moja, isiyouliza kingine chochote zaidi ya hilo swali.

    By the way unavyowakandia wanaotafsiri Kiswahili kwenda Kiingereza moja kwa moja unajikandia mwenyewe.

    Kiswahili tunaweza uliza kwa kusema "wewe ni....?" Kiingereza ukisema "you are..." huwezi kuweka alama ya kuuliza, ukishasema "you are..." hii ni statement, si swali. Ukitaka kuuliza unaanza "Are you.....?" .

    Ukiitafsiri hii "wewe ni... ?" Kiingereza unapata "you are...?" kwa hiyo kuuliza "you are first or second born?" si Kiingereza, ni Kiswahili kilichotafsiriwa kwenda kwenye maneno ya Kiingereza, lakini structure ya swali ni ya Kiswahili.

    Lakini Kiingereza swali linaulizwa kwa kusema "Are you....?" not "You are...?"

    Be careful to adhere to the standards you advocate.
     
  12. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,665
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    tehe tehe.........! Cambridge sio?
     
  13. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Maneno si ndiyo haya? Mi mwenyewe kuna kipindi nilipanda mlima wetu huu hapa nyuma ya nyumba.Kuna mzungu mmoja alishindwa kupumua kutokana na mkandamizo wa hewa.Kijana aliyembebea mzigo hakukubali kuonesha haijui lugha akamuuliza yule mzungu tena kwa kujiamini ARE YOU TENT WELL?
     
  14. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,665
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    hahahaahaaaaaaaaaaaaaa!
     
  15. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wakulu je ukisema hv inakuwaje wajameni>...how many seniors you in your family? najaribu tu kuwakilisha maana mashikolo mageni genaya gete.
     
  16. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #16
    Aug 13, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,665
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Bebe nangh'o wandya!
    Kama ulitaka kujibu swali la jamaa "wewe ni mtoto wangapi kwenu" bado uko mbali! Binafsi nimechemka!!!!
     
  17. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #17
    Aug 13, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Haiwezekani kuwa ni kweli sentensi hii haina tafsiri sahii.Msikubali kushindwa kirahisi banaaaa!
     
  18. Muacici

    Muacici JF-Expert Member

    #18
    Aug 13, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    How many siblings do you have before and after your birth?
     
  19. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #19
    Aug 13, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Nimesema mimi Maimunaaaaaaaaaa!...............:becky::becky::becky::becky::becky::becky::becky::becky:
     
  20. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #20
    Aug 13, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    mmh! Kweli hii?
     
Loading...