Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swahili language

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mwanjelwa, Jan 26, 2010.

  1. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #1
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Swahili (Kiswahili) is a Bantu language spoken by various ethnic groups that inhabit several large stretches of the Indian Ocean coastline from southern Somalia to northern Mozambique, including the Comoros Islands. Although only 5-10 million people speak it as their native language,Swahili is also a lingua franca of much of East Africa and the Democratic Republic of the Congo, is a national or official language of four nations, and is the only language of African origin among the official working languages of the African Union.

    Spoken in

    [​IMG] Burundi
    [​IMG] Congo DR
    [​IMG] Kenya
    [​IMG] Mozambique
    [​IMG] Rwanda
    [​IMG] Somalia
    [​IMG] Tanzania
    [​IMG] Uganda
    [​IMG] Oman

    What I know is that the language is spoken by close to 130,000,000 people. Wana lugha tuhabarisheni
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,995
    Likes Received: 5,117
    Trophy Points: 280
    Cha kusikitisha walimu wa kiswahili wa kutoka kenya ndio wanauzika sana kwenye vyuo vya juu vifundishavyo kiswahili nje ya bara letu.
    Lakini kiswahili chao ni kibovu mpaka kimepitiliza.
     
  3. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #3
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35

    nadhani tumeharibu sisi wenyewe kiswahili chetu. Tumekifanya kiwe cha kihuni sana siku hizi.
     
  4. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hii inatokana na taifa kuongozwa kihuni, hivyo kusababisha mazalia ya taifa kuwa ya kihuni!!
     
  5. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Inawezekana unavyosema. Kuna Raisi wa nchi hapo siku za nyuma alikuwa kianza hutuba anasalimia wanaanchi: Mamboooooooooooo!?
     
  6. B

    Bao3 JF-Expert Member

    #6
    Jan 26, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 318
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hahahahaha! usinichekeshe sana mkuu nisije nikatema pombe yangu bure dakika za kuondoka bar hizi.
     
  7. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #7
    Jan 27, 2010
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35

    Ni kweli. Sasa unategemea Kiswahili nani atakaye kipa nguvu?!
     
  8. SYLLOGIST!

    SYLLOGIST! JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2010
    Joined: Dec 28, 2007
    Messages: 241
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35


    Swahili?
    Umeshatahabarisha au?
     
  9. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #9
    Jan 27, 2010
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35

    ????????????????!!
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Jan 27, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,995
    Likes Received: 5,117
    Trophy Points: 280
    kwani kiswahili cha wakenya kikoje?
    Ni kibovu cha genge na cha hovyo kabisa
     
  11. SYLLOGIST!

    SYLLOGIST! JF-Expert Member

    #11
    Jan 27, 2010
    Joined: Dec 28, 2007
    Messages: 241
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mwanjelwa,
    Sasa unahitaji nibishane na wewe? Kwa msingi upi?
    Kiswahili kigumu......Jinsi ulivyoanzisha hii thread unaonekana wewe umekubuhu kwenye lugha ya Kiswahili au una kianzo na hiyo habari?

    Umetu-Habarisha ???? na kuendelea kutu habarisha kwa lugha ya kigeni halafu unadai waswahili wakuharabishe? Au?

    Lengo lako ???????????????????????!!
     
  12. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #12
    Jan 27, 2010
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35

    Duh! Unaweza kiongelea kiswahili kwa lugha yoyote. Hapa siyo darasa la kiswahili kama lugha. Ila tunajadili mustakabali wa kiswahili. Lugha yoyote waweza tumia ili ueleweke vema. Karibu sana
     
Loading...