Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sumbawanga na siasa za udini-padri pambo wa kanisa katoliki ajipanga kugombea ubunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ayhan2000, May 27, 2012.

  1. a

    ayhan2000 Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mengi yalizungumzwa hasa katika uchaguzi wa mwaka 2010 kua jimbo la sumbawanga lilikumbwa na siasa za udini kwa baadhi ya viongozi wa dini kujihusisha na masuala ya kampeni.
    Mambo kama hayo yameendelea kudhihirika baada ya jana tarehe 26/7/2012 PADRI anaitawa PAMBO wa kanisa la parokia ya Kristu Mfalme kudai kuwa anataraji kugombea UBUNGE ktk jimbo hilo endapo Tume ya uchaguzi itatangaza uchaguzi ktk jimbno hilo je kwa hali hii na madai yliyokuwepo ktk uchaguzi mkuu uliopita ni ipi hali halisi ya siasa ktk jimbo hilo kwa taswira hii ya udini??
     
  2. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Anagombea kupitia chama gani?
     
  3. M

    Molemo JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Nakushauri shangaa kwanza kwanini mchungaji wa kanisa la Asemblies of God Mama Lwakatare ni mbunge wa viti maalum CCM.
     
  4. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Utakuwa wewe mtoto wa Sheikh Yahya mbona hiyo tarehe 26/7/2012 haijafika? Umejuaje tarahe hiyo ikifika huyo Padri atasema maneno hayo?

    Kajipange upya na umbea wako.
     
  5. M

    Molemo JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Nasikia kupitia CUF
     
  6. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hakuna haja ya kuuliza chama gani!!! Tunacho CHRISTIAN DEMOCRATIC MOVEMENT!
     
  7. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Point of correction, jana ilikua tarehe 26/05/2012, siasa za Bongo bwana kama sinema we mwache huyo padri agombee lkn ndo sijui kama wakati wa kampeni atajitoa kwenye upadri kwanza ili afanye kampeni au atafanya kampeni akiwa padri. Haya ndo mambo ambayo inatakiwa katiba mpya iyatolee ufafanuzi la sivo tutaumizana sana
     
  8. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Padre kugombea ubunge ni uduni? Mbona bungeni kuna wachungaji na mashehe wengi tu wa vyama mbali mbali na hatusemi ni udini? Au mtu akishakuwa padre anakuwa raia wa nchi gani?
     
  9. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Umeulizwa hivi Mchungaji Askofu Getrude Lwakatale alipogombea ubunge wa viti maalumu (CCM) alijivua uaskofu? Mbona bado anaendelea kusalisha katika kanisani lake?

    Nakumbuka hata Sheikh Mikidadi aliwahi kugombea u-Kadhi wakati akiwa mbunge bahati mbaya akashindwa na Kadhi wa sasa Simba bin Juma.
     
  10. Bra-joe

    Bra-joe JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,372
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    So what?
     
  11. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Katiba inamruhusu sema tu labda kanisa lake limzuie
     
  12. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    et eeeeh...kwani katiba inamkataza?
     
  13. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #13
    May 27, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,089
    Likes Received: 1,112
    Trophy Points: 280
    lazima itakuwa CDM ... wapi kwengine atakimbilia
     
  14. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #14
    May 27, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Sheikh Alhaj Ally Hassan Mwinyi akiwa rais aliendelea kuwa sheikh na akiwa Dodoma kikazi siku za alikuwa akiongoza ibada msikitini.
     
  15. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #15
    May 27, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Sheikh Alhaj Ally Hassan Mwinyi akiwa rais aliendelea kuwa sheikh na akiwa Dodoma kikazi siku za ijumaa alikuwa akiongoza ibada msikitini. Kwani ubaya ni nini hapo? Akiwa padri ni udini! Astakafir allah! Au tukubaline kwanza kuwa uislamu siyo dini!
     
  16. y

    yaya JF-Expert Member

    #16
    May 27, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Mkuu, aidha hujui kiingereza, au ufahamu wako kuhusu siasa ni finyu. Hamnacho chama hicho hapo TZ.
     
  17. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #17
    May 27, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi ujinga nao ni kitu cha kujivunia? Kwani Padre akigombea Ubunge ni udini? Tatizo la shule za kata hili. Wewe hasa ndio mdini, ina maana hata ukiona huyu padre anao uwezo wa kuleta maendeleo zaidi hutamchagua kwa kuwa ni padre.

    Juu ya yote hii mada umeileta ili kufurahisha wajinga wenzio. Na ndio maana umekurupuka hata ukatuletea tarehe za mbele. Tarehe 26/07/2012 kwa kalenda ya dini yako au hii Universal?

    Kwa akili na mawazo ya namna hii halafu linalaumiwa Baraza la Mitihani, excrement of the clan!
     
  18. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #18
    May 27, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,201
    Likes Received: 1,432
    Trophy Points: 280
    canon law nafikiri ipo strict kwa mapadre na maaaskofu kuhusu siasa kama atataka kugombea ubunge sawa katiba inamruhusu ila kanisani lazima aache upadre hawezi kuwa padre huku akiwa mbunge!!na wakati wa kampeni haruhusiwi kutumia jukwaa la kanisa kuomba kura atakuwa navunja katiba ya jamhuri!!
     
  19. theophilius

    theophilius Senior Member

    #19
    May 27, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kwako kutokuwepo udini kwenye siasa ni pale anapogombea mwarabu-koko? wewe ndiye mdini nambari wahed
     
  20. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #20
    May 27, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Mlima wa moto dot com....
     
Loading...