Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sumaye alivyounga mkono Madai ya CHADEMA!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutunga M, Mar 25, 2011.

  1. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #1
    Mar 25, 2011
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mojawapo ya hoja alizosema Sumaye Leo na waandishi kuwa ili mtu apate Urais ni lazima akubaliwe na Wananchi,chama na DOLA.kwa maana kuwa kimojwapo kikikutaa ,basi wewe uongozi unausikia kwenye bomba.

    My take
    Chadema wadai DOLA ilichakachua kura zake na kumtaganza JK kwa kuwa DOLA haikutaka Slaa apate urais,

    Sasa imedhibtika rasmi kwamba madai ya chadema ni ya kweli kwa kuwa yamesemwa na mtu aliyeko jikoni mwa CCM.
     
  2. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #2
    Mar 25, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kwa mujibu wa Katibu yetu ya sasa pamoja na madhaifu yake mtu unaukwaa urais kwa kupitishwa na Chama na kupata kura nyingi za wananchi kuliko wagombea wengine. Sikubaliana na maoni ya Sumaye kuwa lazima dola ikukubali. Katiba haisemi hivyo asilani.
     
  3. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,267
    Likes Received: 1,276
    Trophy Points: 280
    Mbona hilo liko wazi tu mwanangu, rejea kauli za kina Shimbo na Zoka.
     
  4. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2011
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hata mie nimeona kama kakosea kwa hilo.
     
  5. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,267
    Likes Received: 1,276
    Trophy Points: 280
    Sumaye hakuzungumzia kuhusu katiba bali kazungumzia kutokana na uzoefu wa jinsi uchaguzi ulivyofanyika, kwani kanuni nyingi zilikiukwa ili kukidhi matakwa ya wakubwa. Kwa uzoefu wetu hapa bongo linapokuja suala la kutaka kubaki madarakani kwa watawala basi hata katiba yenyewe huvunjwa, na kwa vile katiba yenyewe katika baadhi ya ibara zinabariki wizi na uchakachuaji wa kura kwa kutamka kuwa mgombea akishatangazwa na NEC hakuna mamlaka inayoweza kuhoji mapungufu yoyote yaliyopelekea kutangazwa kwake kuwa ameshinda. NI dhahiri kuwa ni dola ndiyo inaamua, kwani hata NEC ambayo ndiyo ianamua kumtanagza mshindi ni chombo cha dola pia na mwanyekiti wa NEC ni mteule wa Rais.
     
  6. markach

    markach Senior Member

    #6
    Mar 25, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 122
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sumaye hakuuma Maneno, amesema kabisa vitu 3 ambavyo viatafanya m2 aweze kuingia madarakani ni Wananchi, Chama Chake na Dola. Msitake kedit, Dola ni kweliiiiiiii kabisa Rais wangu slaa alichinjiwa dolani
     
  7. M

    Marytina JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hapa Sumaye katoa uzoefu alioupata akiwa waziri mkuu.
    JK alichakachua kwa msaada wa TISS madai ya Slaa PROVED
     
  8. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135



    No commet Sir,
     
  9. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,584
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 280
    Hapana hajakosea, anajua anachoongea. Hata UVCCM wanajua hivyo kwani walitamka wazi kuwa JK anamjua rais ajae.

    Sumaye ni mtu muhimu sana katika nchi kudhani anaweza kufanya makosa ya kizembe namna hiyo katika matamshi.

    Chama kinaweza kukupitisha wananchi wakakataa, wananchi wanaweza kukupitisha Dola ikakataa.. Tanzania, Zimbabwe, Ivory Cost, Kenya. Kote huko imetokea,
     
  10. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    siri imefchuka! Alijiandaa kuktana na waandsh wa hbr so hajaponyokwa kusema 'Dola' ndvyo ilvyo. 2namshkuru kw kuweka mambo hadharani!
     
  11. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #11
    Mar 25, 2011
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,852
    Likes Received: 752
    Trophy Points: 280
    Sikufuatilia press conference ya Sumaye ya leo zaidi ya kupitia hii thread.

    Nimeshitushwa sana kusikia katamka kuwa dola ni moja ya nguzo muhimu kwa mtu kupata urais!

    He's either very smart (i.e he knows exactly what he's doing towards 2015) or a complete idiot!
     
  12. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #12
    Mar 25, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    huyu mzee hajakosea japo nayeye ni sehemu ya matope hayo,ila angalau anauwezo wa kusema na kuamua jambao ambalo ni tatizo kwa viongozi wa tz
     
Loading...