Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sumaye ajitosa ujumbe wa NEC, kupambana na Mary Nagu...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by only83, Aug 23, 2012.

  1. only83

    only83 JF-Expert Member

    #1
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    BAADA ya kuwa kimya kwa muda mrefu, Waziri Mkuu mstaafu, Frederick Sumaye amejitokeza tena katika ulingo wa siasa baada ya jana kuchukua fomu za kuwania Ujumbe wa Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (NEC), Wilaya ya Hanang' Mkoa wa Manyara akichuana na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Uwezeshaji), Dk Mary Nagu.Mara ya mwisho kuingia katika ulingo wa kuomba kura kwa Sumaye ambaye alikuwa Waziri Mkuu kwa kipindi chote cha miaka 10 ya utawala wa Awamu ya Tatu chini ya Benjamin Mkapa, ni mwaka 2005 wakati alipoomba kuchaguliwa na CCM kuwa mgombea urais na kushindwa.

    Katika uchaguzi wa Hanang', Sumaye anachuana na Nagu ambaye alimwachia kiti cha ubunge katika Jimbo la Hanang' huku duru za siasa kutoka ndani ya chama hicho mkoani Manyara zikieleza kuwa hiyo inatokana na uhusiano wa kisiasa wa vigogo hao sasa kutokuwa mzuri.

    Uchukuaji huo wa fomu jana uliuteka Mji wa Hanang' baada ya vigogo hao kufika katika ofisi za CCM kwa nyakati tofauti, huku kila mmoja akiwa na msafara wake wa pikipiki na wapambe.
    Dk Nagu ndiye aliyeanza kuchukua fomu akifuatiwa na Sumaye ambaye alisindikizwa na idadi kubwa ya wapambe.Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya Hanang', Goma Gwaltu alithibitisha viongozi hao kuchukua fomu kwa nyakati tofauti jana.

    Kimbisa, Guninita nao wajitosa

    Katika hatua nyingine, Mbunge wa Bunge la Afrika Mashariki, Adam Kimbisa amejitokeza kuwania uenyekiti wa CCM Mkoa wa Dodoma. Mwanasiasa huyo alichukua fomu jana katika Ofisi za CCM Mkoa wa Dodoma ikiwa ni siku ya kwanza tangu kuanza mchakato huo utakaodumu kwa siku saba.

    Kimbisa ambaye pia ni Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM (NEC) kupitia Mkoa wa Dodoma, alichukua fomu hizo akiwa ameongozana na wazee maarufu wa Dodoma akiwamo Mwenyekiti mstaafu wa mkoa huo, Pancras Ndejembi.

    Katika Mkoa wa Dar es Salaam, Mwenyekiti wa CCM anayemaliza muda wake, John Guninita jana alichukua fomu kutetea nafasi hiyo katika uchaguzi unaotarajiwa kufanyika Oktoba, mwaka huu.
    Akizungumza mara baada ya kuchukua fomu, Guninita alisema amejipima na kuona kwamba anaweza kuwa mwenyekiti katika kipindi kingine cha miaka mitano.

    Mwingine aliyechukua fomu hizo, Dar es Salaam jana ni Rais wa Mtandao wa Wanataaluma Tanzania (TPN) Phares Magesa ambaye anawania nafasi ya ujumbe wa Nec.

    "Nimetumia nafasi yangu ya kidemokrasia na ninaamini nina sifa za uongozi kwa sababu nimewahi kutumikia nafasi mbalimbali na nimefanya vizuri," alisema Magesa ambaye pia ni Ofisa Mkuu wa Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (Tehama) katika Mamlaka ya Bandari Tanzania (TPA).

    Kigwangalla aibukia Wazazi
    Mbunge wa Nzega Dk Hamisi Kigwangalla jana alichukua fomu kuwania uenyekiti wa Jumuiya ya Wazazi Taifa na kusema dhamira yake ni kusimamia rasilimali za jumuiya hiyo ambazo alisema zimekuwa zikiwanufaisha watu wachache.

    Dk Kigwangalla ambaye alichukua fomu hizo katika Ofisi za Jumuiya ya Wazazi Mkoa wa Mwanza alisema: "Chama Cha Mapinduzi hakijapoteza mvuto, ndiyo maana katika Uchaguzi Mkuu uliopita kiliweza kushinda viti vingi vya ubunge dhidi ya upinzani. Kinazo sera nzuri na mipango mizuri inayosimamiwa katika kuendesha nchi."

    Kwa upande wake, Mwenyekiti wa CCM Mkoa wa Mwanza, Clement Mabina naye amechukua fomu kutetea nafasi yake akisema hahusiki na kupoteza viti vitatu vya ubunge katika mkoa wa Mwanza katika Uchaguzi Mkuu uliopita.

    Mabina alisema kupoteza ubunge katika Majimbo ya Nyamagana, Ilemela na Ukerewe ambayo yalichukuliwa na Chadema kulitokana na kampeni chafu kwa wapinzani kutoa ahadi hewa kama za kusomesha bure jambo ambalo alieleza kuwa kwa sasa wananchi wameona ukweli.

    Mwingine aliyejitokeza kuwania uongozi ni Mwanasheria wa CCM kutoka Makao Makuu, Glorious Luoga ambaye anawania ujumbe wa NEC Wilaya ya Songea Vijijini.

    Alisema Wilaya ya Songea Vijijini imekuwa na changamoto nyingi ikiwamo kwenye shule za sekondari za kata ambazo nyingi zimekuwa hazina maabara, walimu, vitabu pamoja na madawati vitu ambavyo vingeweza kutatuliwa na wananchi wenyewe kupitia Serikali zao za vitongoji na vijiji.

    Source: Mwananchi
     
  2. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    acha sasa wanyofoane kucha na meno maana muda umefika! wengine msishangae mnaenda kuwaokotea mabwe!
     
  3. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,129
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    BAADA ya kuwa kimya kwa muda mrefu, Waziri Mkuu mstaafu, Frederick Sumaye amejitokeza tena katika ulingo wa siasa baada ya jana kuchukua fomu za kuwania Ujumbe wa Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (NEC), Wilaya ya Hanang’ Mkoa wa Manyara akichuana na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Uwezeshaji), Dk Mary Nagu.Mara ya mwisho kuingia katika ulingo wa kuomba kura kwa Sumaye ambaye alikuwa Waziri Mkuu kwa kipindi chote cha miaka 10 ya utawala wa Awamu ya Tatu chini ya Benjamin Mkapa, ni mwaka 2005 wakati alipoomba kuchaguliwa na CCM kuwa mgombea urais na kushindwa.

    Katika uchaguzi wa Hanang’, Sumaye anachuana na Nagu ambaye alimwachia kiti cha ubunge katika Jimbo la Hanang' huku duru za siasa kutoka ndani ya chama hicho mkoani Manyara zikieleza kuwa hiyo inatokana na uhusiano wa kisiasa wa vigogo hao sasa kutokuwa mzuri.

    Uchukuaji huo wa fomu jana uliuteka Mji wa Hanang’ baada ya vigogo hao kufika katika ofisi za CCM kwa nyakati tofauti, huku kila mmoja akiwa na msafara wake wa pikipiki na wapambe.
    Dk Nagu ndiye aliyeanza kuchukua fomu akifuatiwa na Sumaye ambaye alisindikizwa na idadi kubwa ya wapambe.Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya Hanang', Goma Gwaltu alithibitisha viongozi hao kuchukua fomu kwa nyakati tofauti jana.

    Kimbisa, Guninita nao wajitosa

    Katika hatua nyingine, Mbunge wa Bunge la Afrika Mashariki, Adam Kimbisa amejitokeza kuwania uenyekiti wa CCM Mkoa wa Dodoma. Mwanasiasa huyo alichukua fomu jana katika Ofisi za CCM Mkoa wa Dodoma ikiwa ni siku ya kwanza tangu kuanza mchakato huo utakaodumu kwa siku saba.
    Kimbisa ambaye pia ni Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM (NEC) kupitia Mkoa wa Dodoma, alichukua fomu hizo akiwa ameongozana na wazee maarufu wa Dodoma akiwamo Mwenyekiti mstaafu wa mkoa huo, Pancras Ndejembi.

    Katika Mkoa wa Dar es Salaam, Mwenyekiti wa CCM anayemaliza muda wake, John Guninita jana alichukua fomu kutetea nafasi hiyo katika uchaguzi unaotarajiwa kufanyika Oktoba, mwaka huu.
    Akizungumza mara baada ya kuchukua fomu, Guninita alisema amejipima na kuona kwamba anaweza kuwa mwenyekiti katika kipindi kingine cha miaka mitano.

    Mwingine aliyechukua fomu hizo, Dar es Salaam jana ni Rais wa Mtandao wa Wanataaluma Tanzania (TPN) Phares Magesa ambaye anawania nafasi ya ujumbe wa Nec.
    “Nimetumia nafasi yangu ya kidemokrasia na ninaamini nina sifa za uongozi kwa sababu nimewahi kutumikia nafasi mbalimbali na nimefanya vizuri,” alisema Magesa ambaye pia ni Ofisa Mkuu wa Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (Tehama) katika Mamlaka ya Bandari Tanzania (TPA).

    Kigwangalla aibukia Wazazi

    Mbunge wa Nzega Dk Hamisi Kigwangalla jana alichukua fomu kuwania uenyekiti wa Jumuiya ya Wazazi Taifa na kusema dhamira yake ni kusimamia rasilimali za jumuiya hiyo ambazo alisema zimekuwa zikiwanufaisha watu wachache.
    Dk Kigwangalla ambaye alichukua fomu hizo katika Ofisi za Jumuiya ya Wazazi Mkoa wa Mwanza alisema: “Chama Cha Mapinduzi hakijapoteza mvuto, ndiyo maana katika Uchaguzi Mkuu uliopita kiliweza kushinda viti vingi vya ubunge dhidi ya upinzani. Kinazo sera nzuri na mipango mizuri inayosimamiwa katika kuendesha nchi.”

    Kwa upande wake, Mwenyekiti wa CCM Mkoa wa Mwanza, Clement Mabina naye amechukua fomu kutetea nafasi yake akisema hahusiki na kupoteza viti vitatu vya ubunge katika mkoa wa Mwanza katika Uchaguzi Mkuu uliopita.
    Mabina alisema kupoteza ubunge katika Majimbo ya Nyamagana, Ilemela na Ukerewe ambayo yalichukuliwa na Chadema kulitokana na kampeni chafu kwa wapinzani kutoa ahadi hewa kama za kusomesha bure jambo ambalo alieleza kuwa kwa sasa wananchi wameona ukweli.

    Mwingine aliyejitokeza kuwania uongozi ni Mwanasheria wa CCM kutoka Makao Makuu, Glorious Luoga ambaye anawania ujumbe wa NEC Wilaya ya Songea Vijijini.
    Alisema Wilaya ya Songea Vijijini imekuwa na changamoto nyingi ikiwamo kwenye shule za sekondari za kata ambazo nyingi zimekuwa hazina maabara, walimu, vitabu pamoja na madawati vitu ambavyo vingeweza kutatuliwa na wananchi wenyewe kupitia Serikali zao za vitongoji na vijiji.
     
  4. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #4
    Aug 24, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hivi Sumaye bado ana ndoto ya kuwa Rais wa Tanzania?
     
  5. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,129
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    naona anayo ndio maana anaanza kujiweka karibu na chama!!
     
  6. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Anataka aje alipize visasi kwa yote aliyofanyiwa
     
  7. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #7
    Aug 24, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hatutorusu Mtu wa kutaka Madaraka kwa sababu tu ana bifu na mtu!
     
  8. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #8
    Aug 24, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,166
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mngekuwa na akili hiyo msingempa urais J. Kikwete. Huo ni upotoshwaji kwa umma wa Watanzania. Tulishawafahamu.
     
  9. m

    malaka JF-Expert Member

    #9
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,317
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Uchaguzi lini jamani tuanze kushuhudia matukio?
     
  10. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #10
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    na bado tutashuhudia mengi
     
  11. m

    mharakati JF-Expert Member

    #11
    Aug 24, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,222
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Chama kikubwa na kikongwe lazima kiwe na mitizamo na misimamo tofauti, ukiongeza majeruhi wengi wa maamuzi ya wenzao na waathirika wa utekelezaji wa wenzao n.k kwa hiyo visasi hata kama vya chini chini vitaibuka tu labda mtu kama Mandela ndiyo ataweza kusamehe 100%
     
  12. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #12
    Sep 25, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Nagu afanya kweli katika Kata yake ya Endasak!
     
Loading...