Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sukari ya magendo yakamatwa ghala la Mbolea Makambako- Mbunge na vigogo wa CCM wahusishwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SG8, May 19, 2011.

  1. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #1
    May 19, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ikiwa ni takribani saa 48 tu baada ya Chadema kuibua tuhuma za kuwepo kwa sukari ya magendo iliyofichwa katika maghala 7 ya mbolea katika mji mdogo wa Makambako polisi kwa kushirikiana na TRA na TAKUKURU wamekamata zaidi ya tani 1000 za sukari inayodaiwa, narudia tena inayodaiwa kuwa ni mali ya Mbunge wa Njombe Kaskazini na Mwenyekiti wa CCM Mkoa wa Iringa ndugu Deo Sanga (Jah People). Aidha usafirishaji wa sukari hiyo unadaiwa kufanywa kwa kutumia yale magari ambayo Mtikila na Dr Slaa walidai kuwa yanamilikiwa na Ridhiwan Kikwete.
    Akihutubia katika mkutano wa Chadema uliofanyika katika viwanja vya polisi makambako, mwana chama wa Chadema bwana Thomas Nyimbo aliibua tuhuma nzito huku akiwahusisha vigogo wa CCM (bila kuwataja majina) na tuhuma hiyo ya kuficha sukari katika ghala la mbolea. Nasisitiza tena katika ghala la mbolea ndimo sukari ilimochanganywa na mbolea.
    Akiongea kwa kujiamini Thomas Nyimbo aliwaambia polisi, Takukuru na Usalama wa Taifa waliokuwepo kwenye mkutano huoyupo tayari kuongoza nao kwenda kufanya ukaguzi kwenye maghala hayo hata wakati huo wa mkutano huo.
    Hata hivyo kabla vumbi la tuhuma hizo halijatulia leo Polisi, Takukuru na TRA kutoka Makambako, Njombe na Iringa wamezingira maghala hayo na kuthibitisha uwepo wa sukari kiasi kilichotajwa hapo juu ikiwa imechanganywa na mbolea.
    Tukio hili linafuatia sakata la mwaka 2007 ambapo katika maghala hayo yaliyopo jirani na njia ya Makambako- Mbeya kulikamatwa sukari na mashine ya kuchapa mifuko ya sukari inayodaiwa kupotea katika mazingira ya kutatanisha katika kiwanda cha sukari cha kilombero- Mkoani Morogoro. Kesi iliyofunguliwa dhidi ya mfanya biashara aliyehusishwa na tukio la wakati huo liliyeyuka katika mazingira yasiyoeleweka mpaka leo.
    Aidha tukio hili linakuja wakati ambao maisha ya wananchi yakiwa yanapanda kila siku huku sukari hiyo inayodaiwa kuwa ya magendo toka nchini Malawi ikiwa imehifadhiwa kwenye ghala la mbolea. Hawa ndio viongozi wetu tuliowapa dhamana ya kutuongoza lakini wameamua kutulisha hata mbolea kwa ajili ya kushibisha matumbo yao na familia zao. Kweli Rais Kikwete anayo kazi kwani Mbunge / Mwenyekiti wa CCM Mkoa ni kiongozi aliyetakiwa kuwa mfano na mstari wa mbele katika kumsaidia Mwenyekiti wake
    Tutaendelea kuwajuza kitachoendelea.
    Chanzo: Mimi mwenyewe
     
  2. J

    JABEZ Member

    #2
    May 19, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ni kweli, hawa jamaa wa magamba wametuteka nyara (hostage). Yaani tunalalamika sukari bei juu, wao wameihodhi na kuuza kidogo kidogo ili kupata faida. Matatizo ya waTZ ni faida kubwa kwao
     
  3. z

    zamlock JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mungu wangu jamani ccm na jk munaona sasa? Alafu mtuambie eti chadema wana udini tuwaepuke kwendeni zenu uko mnatufilisi alaffu na kutulaza njaa alafu mnasema chadema ni wabaya tutawapenda chadema daima na nchi hii lazima waichukue kwa nguvu zetu sisi wananchi hyo aina mjadala sukari inapanda bei kumbe nyie mnaficha wanafiki wakubwa eti mnajivua magamba? Lazima huyo mbunge na huyo gamba ccm lazima wawajibike
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,026
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    hata mohammed dewji ndiyo mchezo wake,hapa ninapo post gari za moetl zipo malawi zinapakia sukari.ccm wananuka rushwa!
     
  5. l

    lyimoc Senior Member

    #5
    May 19, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawa kilichobaki ni kuwapiga mawe tu ili magamba yatoke vizuri hawana adabu hakuna hata mmoja aliemsafi yote mijizi
     
  6. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #6
    May 19, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na wewe kwa 100%.. Sakata la mwaka 2007 lililomhusisha mmiliki wa Durban Lodge pale Makambako ildaiwa sukari ile ilikuwa inatoka Malawi na kupelekwa Singida kusaidia yatima na Dewji alitajwa. Maskini kumbe ilikuwa ni magendo. Jk alijifanya kutuma kikosi kupitia IGP walipogundua ni wafadhili wao wakaufyata mpaka leo. This country bwana
     
  7. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #7
    May 19, 2011
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,602
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Niliwashauri na narudia kuwashauri ndugu zangu Watanzania kwamba inabidi tumtangaze Jakaya Mrisho Kikwete kuwa ni 'Janga la Kitaifa'
     
  8. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #8
    May 19, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    ccm inanuka rushwa. hovyooo kabisa hiki chama cha magamba
     
  9. L

    Ludewa JF-Expert Member

    #9
    May 19, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    du jah people mbona anaonekana ni mtu mwenye heshima kubwa!
     
  10. L

    Ludewa JF-Expert Member

    #10
    May 19, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ama kweli dunia imekwisha
     
  11. Zegreaty

    Zegreaty JF-Expert Member

    #11
    May 20, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 638
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    halafu cha ajabu tbc1 hawaleti hizi habari pumbavu zao,sasa ipo haja ya kuchukua vijana wa tarime na kuwasambaza wilaya zote tanzania bara ili watufundishe ujuzi wa kutumia kombeo kwaajjili ya kurushia mawe hawa wezi hapo ndio tutaheshimiana nadhani.
    PIPOZ POWERRRRRRRR
     
  12. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #12
    May 20, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    siku zote sina imani na Deo Kasenyenda Sanga@ Jah People juu ya nia thabiti ya kuwakilisha wananchi katika kutatua kero zao na kuwaletea maendeleo. ni mfanyabiashara aliyejipenyeza ktk siasa ili tu afanye biashara zake chafu kwa mwavuli wa ubunge. ccm wanashangaza sana,lkn pia wananchi waamke sasa, wasichague mtu kisa amewagawia kanga na ti shirt ama kutoa mabati kuezeka darasa moja la shule
     
  13. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #13
    May 20, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mwenye macho hambiwi tazama,jungu kuu halikosi ukoko.tutakipenda daima chama cha wachaka.
     
  14. j

    junior2008 JF-Expert Member

    #14
    May 20, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 528
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari ndiyo hiyo! Ndio umjue vizuri sasa kwamba ni fisadi mkubwa!
     
  15. Wed

    Wed JF-Expert Member

    #15
    May 20, 2011
    Joined: Mar 7, 2011
    Messages: 249
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mnaoendela kufikiria kwamba Tanzania chini ya CCM itatoka kwenye umaskini licha ya mali asili kama wananyama, milima, madini, arithi, watu tulionao ni kujidanganya.

    Ni mara ngapi tumepiga kelele hadi makoo kuuma tukidai kwamba CCM ni viongozi karibu wote ni wezi, mafisadi, siyo waaminifu, wanatumia madaraka yao kujitajirisha wao ni siyo taifa na kwamba umaskini wetu umechangiwa kwa zaidi ya 95% na chama hiki fithuli !

    Tanzania haina "future" kama tutaendelea kuikumbatia CCM na viongozi wake Corrupt !
     
  16. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #16
    May 20, 2011
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    muukwamaaa njoo ukanushe hii
     
  17. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #17
    May 20, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwani Rostam Aziz, Chenge, Mramba, Liyumba, Kikwete, Nimrod Mkono na wengineo hawana heshima kubwa? Ana heshima kubwa kwa nani? Yule Mkuu IMF hakuwa na heshima kubwa? Nini kimetokea? Humfahamu Jah People wewe!
     
  18. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #18
    May 20, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Sina wasiwasi juu ya hili, sukari hii ni mojawapo ya zinazoingilia mbambabay-mbinga-songea-makambako?
     
  19. F

    Fenento JF-Expert Member

    #19
    May 20, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 320
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Tunashukuru kwa taarifa ingawa ni nzito kuipokea kwa vile inaumiza sana, kwani zile lugha za biashaa ya magendo na misamiati kama MAGENDO leo hii kwenye utawala huu dhalimu tunazisikia. Hapa naamini kuwa Azimio la Arusha limekufa na kuoza. Tujipe pole watanzania na tuwe wavumilivu kwa kuwa hawa viongozi tunawachagua sisi wenyewe. Inauma sana!!!
     
  20. k

    kizazi kipya JF-Expert Member

    #20
    May 20, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Painful..................Chama Cha Magamba kimeoza...tanzania haitaendelea chini ya CCM.
     
Loading...