Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sukari inafika kilo1 shilingi 2,000/=(elfumbili)!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mzizi wa Mbuyu, Mar 22, 2010.

  1. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Leo nimeenda kununua Sukari dukani nikakuta inauzwa kilo moja shilingi 1,800/= Hii spidi ya kupanda kwake ninaamini miezi mitatu tu ijayo itafika shilingi 2,000/=!!

    Jamani hii kasi ya kupanda bei za bidhaa ni kubwa mno, mbona wakubwa hawashtuki? Yaani hili kwao siyo la msingi kama kupokea jezi ya Ronaldo?

    Au matatizo haya hayawahusu?
     
  2. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    vuta subira mkuu, yanapikwa maisha bora kwa kila mtanzania....................
     
  3. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Pole san Mzizi wa mbuyu speed hiyo ndo itatumika kuwachaguwa mafisadi wasio kuwa makini/uchungu wa nchi yao. Mungu atusadia watanzania walione hili
     
  4. M

    MILKYWAY GALAXY Senior Member

    #4
    Mar 22, 2010
    Joined: Dec 12, 2008
    Messages: 196
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nilisoma somewhere (au nilisikia) that sukari sio nzuri sana kwa afya.
    I am not very sure.
    But these days nimehamia kwenye asali (natural).
    May be we should try this.
     
  5. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Kuna wakati tulikuwa na thread iliyotaka kujaribu kuweka rekodi za bei za vitu mbalimbali kutoka sehemu mbalimbali.

    Labda ingefaa kujaribu hiki kitu, kitawapa watu walio mbali picha ya thamani ya shilingi inavyoshuka, bei za vitu zinavyopanda kwa kasi na hata kuweza kulinganisha bei za vitu sehemu mbalimbali za Tanzania.

    Tunaweza kuweka bei za vyakula, bidhaa mbalimbali za nyumbani na vifaa vya ujenzi.

    Unaweza kuwa umetoka bongo in the eighties unafikiri ukimtumia mtu laki itamfaa sana kumbe inatumika siku mbili tu.
     
  6. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Je kwa watoto itakuwaje kama wamezoe hiyo sukari, itakuwa ngumu kuwabadilisha
    mm situmii sukari mana chai situmii
     
  7. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2010
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,541
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ndege ndo kwanza inapaa, wewe unalalamika, hujui engine moja imeleta hitilafu, rubani wetu anatafuta namna ya ku land kwa dharura
     
  8. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    unatumia bia eeh?
     
  9. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,548
    Likes Received: 5,433
    Trophy Points: 280
    sukari=tsh 1800
    mchele=?
    unga(sembe)=?
    maharage=?
    nyama=?
    kuku=?
    bei za hizo bidhaa ni sh ngapi sasa hivi?
     
  10. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Wakati che nkapa anaondoka madarakani kilo ya sugar ilikuwa 600, maharage 350. mchele 700-800, pakti ya chumvi 100-150, kilo ya unga ilikuwa 400. sasa nadhani tunafahamu wapi tunaelekea
     
  11. Mgeninani

    Mgeninani Senior Member

    #11
    Mar 22, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna njemba ilikuwa inachekelea thamani ya shilingi kuporomoka kwa kuwa ana account ya dola wenzie wakamng'ong'a akaondoka kikaoni, na ndo dizaini ya watu hao mmewapa dhamana ya kulinda uchumi wa nchi yenu!
     
  12. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2010
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Per kilo bei ni:


    Mchele 1400
    Unga 800
    Mharage 1300
    Nyama 4000
    Kuku 7000/8000
     
  13. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #13
    Mar 22, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    this is real bad jamani.
     
  14. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #14
    Mar 22, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mbebabox, na wewe ni walewale wanaoletewa kila kitu nyumbani? maana wenzetu hawajui kabisa bei ya bidhaa. kila kitu wanaletewa na wenye viwanda au maduka
     
  15. P

    Patrick Nyemela JF-Expert Member

    #15
    Mar 22, 2010
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 330
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
     
  16. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #16
    Mar 22, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,548
    Likes Received: 5,433
    Trophy Points: 280
    kwa namna hii lunch ya wali+kuku ni kama sh 10,000 bila vinywaji/matunda etc
     
  17. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #17
    Mar 22, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,548
    Likes Received: 5,433
    Trophy Points: 280
    hapana kaka,hata ukiletewa hadi nyumbani si unalipia na delivery charge,siko tz kwa sasa ndio maana sijui bei za vyakula kwani zinapanda kila mara.
     
  18. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #18
    Mar 22, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Maisha bora kwa kila mdanganyika hayo mkuu. Vumilia tu.

    Subiri ngonjera za mafanikio ya awamu ya nne uje uyasikie mwenyewe. Mwezi wa kumi si mbali!

    Ajabu ni kwamba hutasikia wadanganyika wakiuliza hilo. Woote wataungana na matajiri na wafanya biashara na uwt kushangilia chama cha ma........ tanzania kudai ushindi wa kishindo.
     
  19. Ngonalugali

    Ngonalugali JF-Expert Member

    #19
    Mar 22, 2010
    Joined: Jan 12, 2008
    Messages: 658
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Actually the price should go down, but in reality it is not like that. Ask me why???
    It is because of greedy and people's ignorance about money.
     
  20. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #20
    Mar 22, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,934
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Dah, jamani kwa kasi hiyo tutakunywa vyenye sukari kweli? Lakini tatizo nini manake tunalima wenyewe kule Mtibwa, Kilombero na Kagera na ningehisi cost of production iko chini sasa kwanini ipande kiasi hicho na haiagizwi nje kwa kiasi kikubwa? Lakini sawa ni mpangwo wa maisha bora kwa kila fisadi na kabwera tutajiju.
     
Loading...