Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

sugu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Dec 27, 2010.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    WAKATI mbunge wa Mbeya Mjini, Joseph Mbilinyi (CHADEMA), akianza kazi katika mazingira magumu, baada ya kukabidhiwa ofisi isiyo na samani, juzi aligeuka kivutio kutokana na uamuzi wake wa kwenda kunywa chai eneo ambalo hutumiwa na watu wa kipato cha chini maarufu ‘Mwiboma’.
    Akiwa ameambatana na madiwani wa chama hicho, Mbilinyi maarufu kwa jina la Sugu, alifika katika eneo hilo ambalo ni sehemu ya Soko la Uhindi lililoteketea kwa moto na kuagiza chai ya rangi na maandazi, jambo ambalo lilifanya mama na baba ntilie, pamoja na wateja waliokuwepo eneo hilo kugeuza ujio wa mbunge huyo kuwa mkutano.

    Tukio hilo lililoelezewa na wafanyabiashara kuwa ni ujasiri na lenye kulenga kuwa karibu zaidi na wananchi kwa lengo la kubaini kero na matatizo yao kwa ukaribu lilitokea muda mfupi baada ya kumalizika kwa semina ya madiwani iliyofanyika katika ukumbi wa halmashauri ya Jiji la Mbeya.

    Akiwa na kundi la madiwani wa CHADEMA, walifika sokoni hapo na kwenda moja kwa moja katika meza za wateja na kuanza kuagiza chai na maandazi, hali iliyowafanya baadhi ya mama ntilie kusita kutoa huduma.

    Baadhi ya wafanyabiashara waliomtambua mbunge huyo, walianza kusambaza ujumbe kwa wenzao waliokuwa jirani na kusababisha mkusanyiko mkubwa eneo hilo, hali iliyogeuza ujio huo wa kifungua kinywa kwa mbunge na madiwani kuwa kama mkutano ambapo wafanyabiashara hao walianza kueleza matatizo na kero.

    “Hii ni kali yaani mheshimiwa leo kaamua kuja kunywa chai benchini, sijawahi kuona viongozi kama hawa ndo wanatakiwa, badala ya kujichimbia mbali hali inayofanya kushindwa kutambua matatizo ya wananchi,” alisikika mmoja wa wafanyabiashara hao.

    Waliongeza kuwa kitendo kilichofanywa na mbunge huyo kimeweka rekodi kwa kuwa hakuna mtangulizi wake hata mmoja wa nafasi hiyo aliyethubutu kwenda kunywa chai eneo hilo na kwamba hata mbunge mstaafu wa jimbo hilo, Benson Mpesya, hakuwahi kufanya hivyo licha ya awali kufanya biashara hapo.

    “Mwiboma ndiko alikoanzia maisha Mpesya, lakini tangu alipopata ubunge miaka kumi hakuwahi kufika eneo hilo alilofanyia biashara kipindi cha nyuma,” alipasha mfanyabiasha mmoja.

    Kwa upande wake, Mbilinyi alisema lengo la kwenda kunywa chai Mwiboma halikuwa la kikazi bali waliamua kwenda kufungua kinywa eneo hilo kwa kuwa linakidhi haja na si kwa ajili ya watu fulani tu.

    “Ndugu yangu hili ni eneo safi sana, kila kitu kinapatikana si unaona, mimi sijaja kutania hapa nakunywa chai na maandazi,” alisema Mbilinyi.
     
  2. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Tatizo viongozi wetu wengi wamekuwa "Waheshimiwa Sana" hadi vitu vya kawaida kama kujichanganya na Wananchi vinaonekana mambo ya ajabu...... Well Done Sugu... Keep it Up.
     
  3. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Viongozi wengi hapa Tanzania wakisha pata madaraka basi utasikia unajua mi ni nani Big up sana Sugu
     
  4. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2010
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mh haka kakinga bahili
     
  5. L

    Leornado JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbona raisi Obama huwa nakula Mc Donald na hajapungukiwa na chochote?? Ni ujinga wa viongozi wa TZ kujidai wako class ya juu wakipata madaraka hata kutembea kwa mguu au mazoezi kwa baiskeli hawataki na kunenepeana kama wadudu mwisho wanakufa kwa presha.
     
  6. semango

    semango JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2010
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    viongozi wa bongo tatizo lao wanakariri badala ya kuelewa.Sugu waoneshe mfano.najua wataiga tu siku sio nyingi
     
  7. C

    CheGuevarra Member

    #7
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    safi sana Sugu naamini, kuwa mbunge maana yake kuwa mtumishi wa wananchi wa jimbo lako, but.. I advise that you have to fulfil your promises so that CDM retains the Constituency in 2015... Peoples..... Power
     
  8. Avocado

    Avocado Member

    #8
    Dec 27, 2010
    Joined: Aug 23, 2010
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni vizuri kuedelea kujimix,big up.
     
  9. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2010
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,071
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Kwanza mie hawa waheshimiwa sana huwa nawashangaa na kujiuliza kwa nini walitoa heshima ya kuwaita "Ndugu" na kudai eti wao waitwe...eti mheshimiwa....fulani, heshima ambayo hukoma pale unapokuwa nje ya Bunge ya nini? si bora wangebaki na ndugu ambayo ingetumika hata ubunge unapokoma? sasa kichekesho hata watu wa hovyo hovyo, mafisadi eti nao tukikutana tuwaite Mheshimiwa? imagine umekutana na Profesa Maji Marefu eti...Mheshimiwa Habari!
     
  10. Lisa Rina

    Lisa Rina JF-Expert Member

    #10
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 1,180
    Likes Received: 376
    Trophy Points: 180
    Kumbe?!
     
  11. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #11
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Ha ha ha nawasapoti watu kama wakina Sugu lakini wabongo aisee akifanya Sugu poa akifanya mtoto wa Mkulima anakuwa anaigiza tu, ni mtazamo tu
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Dec 27, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,177
    Likes Received: 16,155
    Trophy Points: 280
    Akiwa hivi hivi kwa muda wote atakaokuwa mbunge basi kweli nitakubali kuwa yeye ni mtu wa watu. Time will tell
     
  13. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #13
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni kuwa Pinda anayo madaraka ya kuweza kuwawajibisha na kukemea ufisadi kuonyesha tu kwamba anakwenda shambani na kutembelea gari la bei ndogo wakati kodi zetu zinazidi kufujwa haisaidii kitu
     
  14. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #14
    Dec 27, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    safi sana mbunge mda si mrefu wengine wataiga mfano wako
     
  15. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #15
    Dec 27, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nampa tano Sugu..akiendelea na wengine wataiga!Sio wengine majimboni tu wanaonekana wakati wa kampaini achilia mbali kujichanganya!
     
  16. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #16
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    wanamwita sugu ah. Wanamwita sugu ah, sugu sugu sugu. We waukweli. Halafu we mpiganaji sana. Nakutakia kila la heri fuata nyanyo za anord shwazniga toka kwenye film hadi ugavana. Na bado mafisadi wataumia sana. Endeleen ku shine wana mapinduzi wa kweli.
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    Dec 27, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,208
    Likes Received: 5,773
    Trophy Points: 280
    napenda sana avokado
     
  18. nyondoloja

    nyondoloja Senior Member

    #18
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    imeka veda ira isiwenguvu ya soda
     
  19. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #19
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 939
    Likes Received: 309
    Trophy Points: 80
    Keep it up, usije badilika
     
  20. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #20
    Dec 27, 2010
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Angalizo kwa Sugu. Kula,kulala na kuendelea na marafiki wako wa kabla ya Ubunge hakutakuwa na maana kama utashindwa kutekeleza ahadi zako kwa wananchi wakati unaomba kura.
    Kaza buti safari ni ndefu kuelekea mafanikio ya kweli.
     
Loading...