Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sugu awaonya wakazi wa mbeya mjini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EL MAGNIFICAL, Jan 12, 2012.

  1. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mbunge wa mbeya mjini ndg JOSEPH MBILINYI jana tarehe 11/01/2012 alipokuwa akiongea na wananchi wa jimbo lake Ktk viwanja vya nzovwe shule ya msingi, aliwaonya waache tabia KUMUITA RAISI kwa kuwa anaogopa kupewa kesi ya UHAINI...
    Aliongea hayo mda mfupi kabla mgeni rasmi Dr. Slaa hajapewa nafasi ya kuzungumza na wananchi......
    Swali je wananchi wataelewa..... Maana si jimboni kwake tu hata dsm ktk uzinduzi wa albam ya antivirus mashabiki wake walikuwa wakimshangilia kwa kumuita Rais.....
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Ni tahadhari nzuri!
    Wanasiasa wakitaka kukuundia zengwe wanakupa kesi kwa kitu cha aina hiyo bila kujali kama maneno hayo ni spontaneous toka kwa raia wanaomgwaya!
     
  3. Du Bois ideas

    Du Bois ideas JF-Expert Member

    #3
    Jan 12, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 428
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna marais wengi, anaweza kuwa rais wa mbeya, rais wa Muziki na kuna marais wa makampuni mbali mbali. Kwa hiyo neno rais linategemea na sehemu anayoitwa. Kama anaitwa rais wa Tanzania hapo ndipo itakuwa sooo!!!
     
  4. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #4
    Jan 12, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ubongo wake ndio unaruhusu kufikiria hayo.
    Sio jambo la ajabu kwake.
    OTIS
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Jan 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Labda kwa waelewa finyu wanaweza kumtia hatiani. Kuna marais mbalimbali wa makampuni, mashirika, nchi nk. Hata dadi ndani ya familia ni Rais na mama ni malkia.
     
  6. H

    Huihui2 JF-Expert Member

    #6
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 395
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hata mdoli ukiuita Rais kwani kuna tatizo gani? Au Marehemu ukimwambia yuko hai, siyo uhaini. Kwa hiyo yeye aendelee tu kuitwa Rais wala hatasumbuliwa kwani hana tofauti na mdoli
     
  7. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #7
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mkuu wenyewe wanasema mbeya nchi Rais sugu....
    Kitu i ndiyo anaikataa
     
  8. M

    MPG JF-Expert Member

    #8
    Jan 12, 2012
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 483
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umati wa jana ulikuwa nyomi balaa kweli Sugu rais mbeya nchi.
     
  9. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #9
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kwa upande wa sugu wanasema ni rais wa mbeya..... Mkuu huoni kama hii inaweza ikawa mbegu ya mpasuko wa umoja ktk nchi kwa vizazi vijavyo....
     
  10. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #10
    Jan 12, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Tatazo Sugu ni muuza sura... na unfortunately most ya watu wambea do not
    see him kama alivo... Hata nashangaa hii kauli katoa, maybe he is evolving...
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kuna rais wa manzese
     
  12. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #12
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sasa mkuu we jana ulikuwepo kwanini unaendelea kusema sugu rais ?
     
  13. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #13
    Jan 12, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Lile bango ndio lamfanya aamini kuwa anaweza kuwa rais wa nchi hii.
    Kweli bangi mbaya
    OTIS
     
  14. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #14
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    bt huyu si mwanasiasa mkuu
     
  15. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #15
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mkuu labda kama una chuki binafsi tu na mbilinyi.....
    Kilichomfanya aseme ivyo si lile bango, alipokuwa anakalibishwa na mc umati ndo ulianza kutoa shangwe huku wakimuita rais rais.....
     
  16. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #16
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hiyo sura anauziaga wapi mkuu ?
    Wengne hatujui......
     
  17. H

    Huihui2 JF-Expert Member

    #17
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 395
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi vitu vya mtu kusujuudiwa Sugu si wa kwanza. Kasujudiwa Lyatonga Mrema na watu wakambeba jui kwa juu mwaka 1995. Pale UDSM Mchungaji Mtikila alibebwa na maprofesa lakini leo hii waangalie woye hao walivyochoka. Tatizo ni kwamba Sugu hana upeo wa fikra na wapambe wake kuna vitu wanafaidi katika kipindi hiki wakati akifanya ujinga huo. Tusubiri 2015 wakati atakapokosa kura za maoni za CDM kuiwakilosha Mbeya kwenye uchaguzi mkuu ndipo utakapo jua kama wapambe nuksi.
    CDM wana mtu tofauti watakaye msimamisha na i swear siyo Sugu. Tega sikio
     
  18. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #18
    Jan 12, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,831
    Likes Received: 1,997
    Trophy Points: 280
    onyo zuri kawapa,sioni tatizo
     
  19. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #19
    Jan 12, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    The words in red are no where to be found in my dictionary. msaada please
     
  20. R

    Rockabie Member

    #20
    Jan 12, 2012
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao unaojaribu kumlinganisha nae hawakushinda hizo chaguzi where as Sugu did win hivyo ulinganifu huo si sawa na kuhusu utabiri wako inategemea na vigezo vyako bt halahala usijekuwa kama late Sheikh Yahya or TMA (Watabiri wa Hali ya Hewa Bongo) na tabiri zao
     
Loading...