Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sugu Awaka, Amwaga Cheche Bungeni!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Feb 1, 2012.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Mbunge wa Mbeya Mjini Mhe. Joseph Mbilinyi a.k.a Sugu, leo amemwaga cheche bungeni kwa kuiwakia serikali kuhusu vurugu za wamachinga Mbeya hivyo kutaka tume huru iundwe ili kuchunguza kadhia hiyo.

    Mhe. Mbilinyi ametoa cheche hizo bungeni mjini Dodoma wakati wa kujadili Tanzania kuridhia mkataba wa kimataifa wa haki za vijana wa Afrika.

    kufuatia vurugu hizo, Sugu amesema mgambo walishindwa, polisi walishindwa, FFU walishindwa na jeshi pia lilishindwa, lakini wakazi wa Mbeya ndio wanaomjua ni nani alituliza vurugu zile!.

    Sugu alisema kwa hasira kuwa kijana msukuma guta John Bosco aliuwawa kwa risasi huku diwani wa CCM akidai yeye ni nesi na siku hiyo alijuwa zamu, hakuna mtu yoyote aliyeumia wala kufariki!. Ametoa RIP kwa kijana huyo na kuomba matokeo ya tume tume yasisitize fidia kwa wahanga wa vurugu hizo!.

    Sugu ameitaka serikali kutowanyanyasa tena machinga bali waachiwe kufanya shughuli zao kwa uhuru kama alivyofanya Satta wa Zambia mpaka hapo serikali itakapo wapatia utaratibu maalum.
     
  2. kitonsa

    kitonsa JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2012
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 239
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Work experience ya miaka 3 imewekwa kwa ajili ya watoto maskini wakose kazi ili watoto wa vigogo wanaotoka chuoni wapate kazi bila usumbufu
     
  3. Gracious

    Gracious JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,692
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Pia amesema Nchimbi kaweka " washkaji" zake kwenye kamati ya vazi la taifa,hawana utaalam wowote
     
  4. USTAADHI

    USTAADHI JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 1,518
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    sugu hongera kaka umeonesha uwezo mkubwa, na umeonesha kwamba una uchungu na sisi wana mbeya wenzako
     
  5. M

    Molemo JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Sugu ni jembe
     
  6. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nadhani hata ccm na serikali yao wanalitambua kuwa pamoja na sera yao yakutumia nguvu ilishindikana yafaa bunge kumpa sugu pongezi kwakuweza kuzima vurugu hizo
     
  7. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #7
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Kijana usiyekuwa na huruma kwa vijana wenzako,huyu Mh(MB) Mwanaharakati Mtetezi wa wanyonge a.k.a Sugu anawatetea wanyonge wewe unaona ka vile anapiga kelele,kuna siku utakuja kumkubali kwa haya mazuri anayoyafanya

     
  8. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Kwani wewe usiku hupigi kelele ukiwa chumbani?

    I mean kuwafokea watoto wakianza kufanya fujo sebuleni.
     
  9. m

    mtolewa Senior Member

    #9
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 189
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tatizo lako una mapepo.nenda kafanyiwe maombi huo ndio ushauri wangu kwako
     
  10. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    CHADEMA wote majembe
     
  11. s

    superfisadi JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2012
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    anadai kamati ya vazi la taifa ni makini , hawezi kufanya uteuzi kwa kuangalia nani haelewani na waziri kivuli , kusaga na wengine ni makini viongozi wajenge tabia ya kusamehe
     
  12. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Jamani naomba kujuzwa hivi kati ya mh. Sugu na mh. Nchimbi kuna nini mbona wanapigana vijembe vya taarabu bungeni? Mpaka nimetamani hata kuzima tv.
     
  13. L

    LISAH Senior Member

    #13
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mh, wizara ya vijana ujana mtupu!
     
  14. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #14
    Feb 1, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hivi clouds wana kitu kipi spesho kuhusu utamaduni wa tz kiasi cha serikali kuwatumia sana?!!ukigusia vazi la taifa clouds wamo,THT wamo,so what kuna nini nyuma ya pazia na ukiinanga clouds Nchimbi lazima atokwe povu!!!
     
  15. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Dada yangu FF, kwani kwako Chadema wanajua kuongea?, wanaojua kuongea si ni CCM tuu?, Chadema wao si ni kupiga tuu kelele?.
    Nchimbi katika majumuisho, amemkubali.

    Kitu kimoja muhimu tukubaliane, sisi binadamu, sio tuu tunatofautiana uwezo wa kuelewa, bali pia tunatofautiana uwezo wa kiwango cha kusikia, wakati mwingine anasikia kikawaida kwa mwingine ni kelele kama ilivyo kulia na kucheka zote ni kelele!.
     
  16. d

    dope bwoi Member

    #16
    Feb 1, 2012
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Huyu **** hajui anachoongea nan hajui ye na kusaga ni ma best? Maralia no more,tht,birthday ya raisi etc afu bado nchimbi anakuambia hana ushikaj na kusaga?
     
  17. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #17
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kuna jambo behind the scene!maana nchi hii ukiona mtu anatoa povu kwa kitu fulani kuguswa ujue ana maslahi ndani yake
     
  18. j

    jigoku JF-Expert Member

    #18
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Nijuavyo mimi ni kwa sababu Mh Sugu na Joseph kusaga mmiliki wa Clouds FM ambae ndie analalamikiwa na Sugu kuwa amekuwa akiwanyonya wana muziki na pia amekumbati studio iliyotolewa na JK,sasa sugu na Joseph haziwivi.ila Nchimbi na Joseph ni maswaiba,sasa Sugu wakati anachangia alimchana live Nchimbi kuwa amechagua washikaji zake kwenye kamati ya vazi la taifa.hivyo Nchimbi alipopata chnce ndipo akaanza kumpiga vijembe.
    Ila nchimbi hakupaswa kuanza kutetea juu ya kusaga kana kwamba watu hawajui kinachoendelea.
    Nawasilisha
     
  19. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #19
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Wakati wa majumuisho, Nchimbi kaipangua hii hoja na kumopaka sana Sugu kuwa hawezi kuwateua watu makini eti tuu kwa sababu anajua fulani ana bifu na fulani. Pia akapaka hauwezekani ugomvi udumu zaidi ya miaka 10, ukishakuwa mbunge ni kiuongozi wa umma, hivyo sasa wewe ni kioo cha jamii, sahau yaliyopita songa mbele, haya ma bifu mpaka kuimbana na kutukanana matusi mpaka ya nguoni sio mambo!.
     
  20. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #20
    Feb 1, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,999
    Likes Received: 1,933
    Trophy Points: 280
    Sina cha kuongeza mkuu! kudos!
     
Loading...