Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sudan ya kusini yahamisha mjii mkuu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bajabiri, Sep 4, 2011.

  1. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #1
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Serikali ya Sudan Kusin imeamua kuhamisha mji mkuu kutoka Juba hadi mji wa Ramciel,uamuzi huo umefikiwa na baraza la mawaziri ambalo lilikaa na kuamua.Wazairi wa Habari Barnaba Marial Benjamin alisema uamuzi huu umeafikiwa kwa sababu Juba ni mji unaokabiliwa na ukosefu wa ardhi.
    MY TAKE;Sudan ni taifa chaaanga kabisa,lakini linaweza likaitimiza azma yake,wakat Tanzania hadi sasa inapiga danadana na suala la kuhamia DODOMA
    sosi:tehran redio-Iran
     
  2. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #2
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Wewe mwenyewe umeishasema wameamua kuhamisha mji mkuu sababu Juba hakuna ardhi sehemu kubwa ni jangwa!
    Dar es Salaam, bado kuna ardhi kubwa tena ingine hata kuguswa bado!
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wala maoni yako siyapingi,,,,,ndio upeo wako wa mawazo umeishia hapo,kwani aliyesema ataihamishia serikali dodoma hakuiona ardhi ya kutosha dar????kuna kiongoz gani ambae katika utetez wa serikali alisema dar kuna ardhi ya kutosha????
    <br />
    <br />
     
  4. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #4
    Sep 4, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mi naona kwa tanzania mji mkuu kwenye makaratasi ndio umehama lakini kwa ujumla bado ni dar na wanazidi tu kuvibana vitu hapahapa dar..

    kudos sana nchi yetu ya afrika iliyo bora na inatawaliwa na wamarekani..
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kama dodoma imeshindikana waupeleke kigambon
    <br />
    <br />
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa unachokisema mkuu, kweli kabisa serikali inatakiwa kuamia Dodoma kama alivyosema Nyerere lakini mfano wa wako wa Juba na South Sudan ni mfu!
     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    Sep 4, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,017
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    nilitegemea siku ile ya watawala wote wa wizara walipoitwa na jk dodoma,angetangaza wabaki dodoma kwani ndio makao makuu ya nchi.yahitaji maamuzi magumu
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Labda uniambie kwanini serikali ya awamu ya kwanza iliamua dodoma iwe makao makuu??au kama hakuna sababu uniambie pia,vinginevyo unajibu kwa kufikiria kwa tumbo kama si MASABURI
    <br />
    <br />
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Naijeria waliweza,na walikuja kujifunzia hapo dodoma baada ya tanzania kutangaza hilo azimio
    <br />
    <br />
     
  10. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #10
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Hilo swali ungemuuliza Mizengo Pinda angekujibu mimi sio magamba!
    Uwezi kufananisha hali ya South Sudan ya miji ya Ramciael na Juba na hali ya miji ya Tanzania Dar es Salaam na Dodoma, lazima akili yako itakuwa Masaburi ni vitu viwili tofauti kabisa
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ritz,nilichomaanisha mimi ni kwamba kama tanzania tulisema tunahamishia makao makuu dodoma????kwanini tusihamie???sababu ya kuhamia huko ni kwamba dodoma ipo katikati ya nchi so kiusalama ipo vizuri,lakini naijeria waliamisha makao makuu toka Lagos to Abuja,ila kabla ya kuhamisha walikuja kujifunza kutoka dodoma nadhan ile city plan,,,,,kwa hiyo haijalish juba kuna jangwa au uhaba wa ardhi kinachojadiliwa ni ule ytekelezaji wa kuhama,kwanini nasema hivi,tayari suala la dodoma na dar linawachanganya hata watoto wa shule unapowauliza juu ya mji mkuu wa Tanzania,vilevile gharama za kiutawala,ndio maana nikasema SUDAN wanaweza wakafanikisha azma yao sisi bado,maana naijeria wamefanikisha sisi bado na walijifunzia kwetu
    <br />
    <br />
     
  12. f

    furahi JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Hapa nadhani aliyeanzisha hii habari alikuwa na nia nzuri tu na simple kutuonyesha kwamba ni kwa kiasi gani wenzetu wanavyoweza kupanga mambo na kutekeleza na si kuishia kwenye makaratasi kama sisi. Sasa mnaotaka kucomplicate kazi kwenu!
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Afadhali furahi umemsaidia mtoa mada,,,,,,,,wazo lake ndio lilikuwa hilohilo,ila si mbaya changamoto zipo
    <br />
    <br />
     
  14. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #14
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Baj, nimekupata nadhani tulikuwa hatajaelewana
     
  15. m

    matoke Member

    #15
    Sep 4, 2011
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mtoa mada yuko sahihi kabisa, serikali inapiga danadana kuhamia dodoma kwa kipindi kirefu mno, hivi karibuni Mh. waziiri mkuu PINDA alisema serikali inaanda mchakato wa kupata maoni ya wanachi kuhusu kuhamia Dodoma au kutokuhamia! issue ilikua kutekeleza sasa imerudi tena kutafuta maoni ya wanachi ! Serikali legelege , kigeugeu.
     
  16. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #16
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,152
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Malawi waliweza, Sudan kusini nao wataweza

    Tanzania tunaweza, tatizo maamuzi magumu
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Asante ritz,,,
    <br />
    <br />
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ooo,kumbe na MALAWI??????,
    <br />
    <br />
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Eeee,maoni yann tena???sasa hapo si kuna gharama mpya,wachukua maoni,waandaaji wa madodoso,duuuu,mbona uundwaji wa mikoa na wilaya mpya ulifanyika kimyakimya bila kuitaj maoni????hawa jamaa kitu kama hawakihitaj utajua tu
    <br />
    <br />
     
  20. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #20
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    tatizo la watawala wetu hawajui wanachokitaka kuhusu suala la kuhamia Dodoma, ni ubabaishaji tu basi,
    wanatamani wa neget uamuzi wa awali lakini wanaona watapingwa,
    kuendelea na mpango wa awli hawawezi maana hela zote zilizotengwa labda zinafanya kazi zingine,
    kimsingi hawana kipaumbele ktk hili
     
Loading...