Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sudan kujiunga EAC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Dik, Dec 1, 2011.

  1. D

    Dik JF-Expert Member

    #1
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 1,205
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Sudani (khartoum) inewasilisha ombi la kutaka kujiunga na jumuiya ya afrika mashariki.
    source BBC
     
  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Strategic!
     
  3. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ombi lao wameshawekewa pingamizi na Tanzaxia na uganda
     
  4. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2011
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...Ombi hilo liliwasilishwa muda mrefu, baada ya S.Sudan kuwa Taifa huru.

    ...Tayari wamejibiwa "Hapana" au "NO".
     
  5. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #5
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,779
    Likes Received: 511
    Trophy Points: 280
    Bring them on board tunahitaji soko kubwa kuharakisha maendeleo, mzungu kupitia berlin conference ndio katugawa. Na DRC tunawahitaji, manake sudan kenya watapiga bao zaidi ila congo tutafunika.
     
  6. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #6
    Dec 1, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Tanzania na Uganda wamekataa tayari
     
  7. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #7
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wanatakiwa wabadili muelekeo wa nchi yao ktk mambo ya dini na pia ili wawe wanachama wanapaswa wapakane na moja kati ya wanachama wa EAC
     
  8. CHIETH

    CHIETH Senior Member

    #8
    Dec 1, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tayari wana mgogoro wa kidiplomasia na Kenya. Rais wao anatafutwa na ICC kwa sababu za makosa za mauaji ambavyo katika nchi zetu zote za EAC sisi ni wanachama.
    Kwanza itabidi Sudan ifanye reform katika maswala ya kisiasa na demokrasia.
    Kiukweli Albashir sio rais wa kuungana naye hata kidogo. Anaongoza nchi kwa mkono wa chuma tofouti na nchi zetu za EAC.
     
  9. Mhadzabe

    Mhadzabe JF-Expert Member

    #9
    Dec 1, 2011
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    Je soko lilopo limejaa? Au haliwatoshi?
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu tayari mabalozi wote wa nchi mbili wamerudishwa nchini mwao. Bashir anasakwa na Ocampo alipoenda Kenya kushangilia Katiba Mpya hakukamatwa. Taasisi za kijamii zikaenda mahakamani mahakama (iliyowekwa na katiba mpya aliyoenda kuishangilia) ikaamua kuwa alitakiwa akamatwe na akifika Kenya mara nyngine akamatwe! Bashir akakasirika akamfukuza balozi wa Kenya na Kenya ikamwita balozi wake.

    Kisha huyu jamaa amezuia serikali ya Sudan kusini kupitishia mafuta kwenye bomba linalopita Nchini mwake. Ni mbabe kama akina Kagame ila yeye haleti maendeleo!!
     
  11. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kulingana na utaratibu, Sudan (Khartoum) inatakiwa iwe na common border na mojawapo ya wanachama. Kwa hiyo waishauri Sudan Kusini (Juba), ambayo inapakana na Uganda na pia Kenya, ijiunge kisha na yenyewe iombe!
     
  12. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    kwani kuna faida gani kwa Sudan kujiunga na EAC? Na mbona haikujiunga tangu jumuiya mpya ilipoanzishwa wakati ilikuwa ikipakana na Uganda?
     
Loading...