Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Suala ya Pensheni laibuka Bungeni, Lissu na Zitto watoa hoja, Mhagama ataka lijadiliwe kikamati

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dosama, Jul 26, 2012.

  1. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Lapigwa dana dana na mwenyekiti wa Bunge hadi saa saba mchana wakutane kikamati na watoa hoja waje na data za kueleweka juu ya kipi wananchi wanakilalamikia.

    Wabunge wa CCM wamzomea Lissu kwa hoja ilipitishwa tayari na bunge
     
  2. tanira1

    tanira1 JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wabunge wa ccm wakomaa kutuumiza angalieni bunge
     
  3. Ston Merchant

    Ston Merchant JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 391
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mh. Jaffu akubaliwa kuleta hoja kuhusu mabadiliko ya sheria ya mifuko ya hifadhi ya jamii na aiwasilishe leo hii saa saba mchana ijadiliwe bungeni.


    Source: Bunge Live
     
  4. R

    Rwechu Member

    #4
    Jul 26, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hebu funguka zaid, kasemaje mpaka kakubaliwa?
     
  5. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    wamesemaje mkuu?
     
  6. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #6
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mie naona ni kupotezeana muda,hayo ni matokeo ya kusema NDIOOOO kwenye kila kitu....
     
  7. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,719
    Likes Received: 1,846
    Trophy Points: 280
    Nimemkubali Kangi Lugola kwamba kama bunge linakubali kujadili hoja, basi inamaanisha kua halikua makini mwanzo.
     
  8. andishile

    andishile JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,430
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mimi naangalia hapa,halijapigwa danadana, mwenyekiti Jenista Mhagama amekubaliana na hoja ya mheshimiwa suleiman jafu mbunge wa CCM kisarawe, amambiwa awasiliane na wafanyakazi, aandae vema malalamiko juu ya masuala ya pensheni, saa saba na robo awasilishe kwa mwenyekiti, na saasaba hiyo kamati ya uongozi itakutana, na hatimae kupanga kujadiliwa kwa kina. AMEKUBALI LIJADILIWE KWA UDHARURA! SAFI SANAAAA!
     
  9. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Naona kulianza kuwaka moto bungeni, Mbunge wa Mwibara anahoji bunge hili hili lilipitisha hii sheria, vipi tena leo wanarudi kudai hoja ya dharula??? Umakini uko wapi??
     
  10. M

    Mchokozi JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hueleweki funga semi yako ni butu
     
  11. andishile

    andishile JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,430
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mheshimiwa zito aliunga mkono hoja ya mheshimiwa jafu,na akashauri kamati ya uongozi ikutane,imekubaliwa na mwenyekiti.

    Mheshimiwa kangi lugola akaomba mwongozo na kusema ni kivipi sheria iliyopitishwa na bunge hilohilo,iletwe tena kujadiliwa bungeni, kwa maana kwamba inaonyesha jinsi gani bunge halikuwa makini katika kupitisha hiyo sheria.

    Mwenyekiti wa bunge mhe jenista mhagama amesema sheria zinazopita bungeni sio MSAHAFU,ruksa KUANGALIWA NA KUJADILIWA UPYA KWA MANUFAA YA WANANCHI!
     
  12. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Kama lilipitishwa bungeni kuna jinsi waliliskip kwa kutoliona au liliwasilishwa kimazingira ambayo isingekuwa rahisi kugundua impact yake kwa walengwa. Huu mchezo unachezwa sana na si kweli kwamba wabunge akiwemoLugola hawakuwa makini kiasi hicho
     
  13. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Huyu jamaa Kichwa sana. CCM wanataka kujipatia umaarufu kuwa wanawajali wafanya kazi wakati wao ndio waliosema ndiooooooo miezi mitatu tu iliyopita kuunga mkono hoja hii..Iweje leo tena wabunge wajifanye hawakushiriki uhuni huu?
     
  14. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    gudiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
     
  15. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #15
    Jul 26, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Kaazi kweli kweli, sasa kama bungeni watu wanachapa usingizi watajuaje hoja gani imepita.
     
  16. nkyalomkonza

    nkyalomkonza JF-Expert Member

    #16
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 1,166
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Yaelekea wabunge huwa wanasinzia tu bungeni. Nimeshangaa eti na wao wanaishangaa hiyo sheria wakati ilipitia hapo bungeni. Kweli hawa jamaa wapo kwa ajili ya matumbo yao tu.
     
  17. Kyaiyembe

    Kyaiyembe JF-Expert Member

    #17
    Jul 26, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 1,567
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kama hapo saa saba itabaki hivyo walivyopitisha mwanzo, basi nasisitiza kuwa na wao Wabunge mafao yao ya baada ya miaka mitano yaingizwe katika mifumo ya mifuko ya PENSHENI ya UZEENI wasilipwe mkupuo!.
     
  18. S

    Stanley. JF-Expert Member

    #18
    Jul 26, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 469
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    wabunge wa CCM hawakumzomea Lissu kwa vile hoja ilipitishwa na bunge! Walichowaza ni kama vile mh Lissu anataka kuiteka hoja yao ambayo imetolewa na mh Jaffo mbunge wa kisarawe.
     
  19. Ston Merchant

    Ston Merchant JF-Expert Member

    #19
    Jul 26, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 391
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mh: Jaffu aliomba muongozo wa spika kupitia kwa Jenista Mhagama na kuomba swala la mifuko ya jamii lijadiliwe bungeni kama jambo la dharura kwasababu wananchi wengi wanalalamikia mabadiliko ya sheria ya kupata mafao pale mwanachama atakapo fikia umri wa miaka 55.

    Jenista Mhagama akakubaliana nae kisha akamuagiza akapange hoja yake vizuri in details aiwakilishe bungeni saa saba mchana ili ijadiliwe na wabunge.
     
  20. Ston Merchant

    Ston Merchant JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 391
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35

    ........
     
Loading...