Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Suala la Uraia laingia CHADEMA

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by EMT, Aug 24, 2010.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Tovuti ya BBC Kiswahili inaripoti kuwa wakati kampeni za uchaguzi mkuu nchini Tanzania zikiwa zimeanza rasmi chama tawala nchini humo CCM kimezidi kuongeza idadi ya wabunge hata kabla ya uchaguzi wenyewe kufanyika.


    Hayo yametokea baada ya mmoja wa waliokuwa wakiwania ubunge kupitia chama cha upinzani CHADEMA Bw Ezekiah Wenje wa jimbo la Nyamagan a mkoani Mwanza kuenguliwa kuwania nafasi hiyo kwa madai kuwa si r aia wa Tanzania.


    Hatua hiyo inamfanya Bwana Lawrence Masha ambaye alikuwa anawania nafasi hiyo kupitia CCM , akipambana na Bwana Wenje kupita bila kupingwa na hivyo kusubiri kuapishwa hata ya u chaguzi wenyewe unaotarajiwa kufanyika mwishoni mwa mwezi Oktoba.


    BBC Swahili - Habari - CCM chaongeza idadi ya wabunge Tanzania
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Hivi wananchi wakimkataa mgombea pekee patakuwa na mbunge hapo ? Hawa BBC mbona wanataka kuwa presumptious na kuforce notion ya kwamba wananchi ni lazima wamchague "mgombea pekee" ?
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kwani kwetu inajalisha umepata kura za NDIO za zaidi ya asilimia 50%
     
  4. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #4
    Aug 24, 2010
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Lawrence Marsha ataingia Bunge lijalo kunatokana na Sheria ya Uchaguzi inayotamka sasa kwamba Mgombea asipopingwa na mgombea mwingine, anatamkwa kwamba ameshinda Uchaguzi.

    Kipengele hiki cha Sheria kinastahili kurekebeshwa ili Mgombea ambaye hapingwi na Mgombea mwingine, apigiwe kura na Wapiga kura kwa kusema "NDIYO" au "HAPANA". Hasa katika jamii inayothubutu kumteka au kumzuiya Mgombea ili asiwasilishe Fomu zake kwa Msimamizi wa Uchaguzi, ni lazima wapenda demokrasia tupiganie rekebesho hilo katika Sheria ya Uchaguzi.

    Kilasara:smile-big:
     
  5. R

    Ramos JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wanaojua sheria ya uchaguzi watujuze. Mimi nakumbuka kuwa endapo mgombea ni mmoja katika nafasi hiyo, basi uchaguzi wa ndiyo au siyo haufanyiki. 'Automatically' anakuwa mshindi...
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kwa maana hiyo jimbo la masha na wengine waliopita bila ya kupingwa hawatapigiwa kura? kura zitakuwa za Rais tu?
     
Loading...