Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Suala la kurekebisha katiba halihitaji dharura hii inayoonyeshwa na serikali

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Ntemi Kazwile, Apr 7, 2011.

  1. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #1
    Apr 7, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwa mara nyingine tena tunashuhudia jinsi serikali yetu isivyo na vipaumbele, suala la katiba ni suala la haraka lakini siyo kwa namna ya dharura ya serikali.

    Muswada ambao tunatakiwa tuujadili tarehe 7 & 8 April ndio utatufikisha kwenye katiba mpya ajabu ni kwamba ni Dodoma na Dar es Salaam tu ndio wamepewa fursa ya kutoa maoni yao, na kibaya zaidi kwa kipindi kifupi sana (leo kuna taarifa kuwa Dodoma kuna vurugu kwa sababu watu ni wengi kuliko ukumbi uliotengwa).

    Kwa nini maeneo mengine hayajasikilizwa? Kila eneo lina changamoto za aina yake na kwa muswada wenye uzito wa aina hii ulipaswa usiwe wa dharura kiasi hiki na wadau wote angalau wapate muda wa angalau mwezi mmoja kuujadili na kutoa mapendekezo yao, siyo siku moja.. ina maana watanzania wanaoishi Kigoma, Musoma, Lindi, Wete, Namanga, kwa mfano hawana haki ya kusikilizwa. Au watanzania wanaoishi vijijini (zaidi ya 80% ya watanzania) hawana umuhimu kwenye huu mchakato wa katiba?

    Napendekeza wabunge wakatae dharura ya aina hii ili wadau wapewe angalau mwezi mmoja kuchangia mawazo yao.....
     
  2. F

    Froida JF-Expert Member

    #2
    Apr 7, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka waziri kombani aliwahi kusema kuwa,wafadhali wanataka kuona serikali inasikiliza kilio cha wananchi kuhusu katiba labda ndio sababu wanataka wasije wakaktwa panga kwenye budget ijayo,kwa sababu siwezi kuamini kwamba wameshindwa kuwatuliza wanachi mpaka wawalipulie mabomu kwa nini hakuahirisha na kutafuta eneo linalo faa,hii ndio serikali na bunge wasiojali wananchi wake wakati wenyewe waliwaita
     
  3. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #3
    Apr 7, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,095
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kwa mimi hapa nailaumu sana chadema, they are coz of all these, how? they do believe that katiba ikibadilishwa haraka kabla ya uchaguzi ujao kuwa watashinda, which is never.

    Nawalaum CDM kwa sababu suala la katiba wanataka kulipeleka kisiasa zaidi. Na kwa sababu hiyo ccm na chadema wanacheza na akili za watanzania walio wengi ambao hawajawashitukia interest zao za kisiasa kuwa ndio ziko juu kuliko uhalisia. Mie nilitarajia jopo la wanaharaki toka taasisi na dini zote wateuwe wawakilishi watao simamia kazi ya kukusanya maoni ya wananchi nchi nzima kwa kupita mijini na vijijini, kisha wacompile na kuchambua maoni yote kisha watoe pre katiba igawiwe kwa wananchi waisome kisha wapite tena kusikiliza wananchi wamekosoa wapi kisha kufanyiwa marekebisho na kamati.

    Kwahiyo itachukua muda na siyo kama chadema wanavyotaka, wanakosea sana.
     
  4. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #4
    Apr 7, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    lakini walipanga mda wa kusikiliza hayo maoni sio chadema,na walie andaa mswada pia sio chadema ni serikali iliyopo madarakani ikiongozwa na chama kilichoshinda nafasi ya Uraisi

    kwa hiyo wakulaumu hapo ni waziri husika na wabunge kwa ujumla waliokubaliana na ratiba nzima ya ukusanyaji maoni
     
  5. N

    Nonda JF-Expert Member

    #5
    Apr 7, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,864
    Likes Received: 1,178
    Trophy Points: 280
    "Wadanganyika " wenzangu...CCM will never ever make the process fair, neither will they dig their own grave....

    Hii katiba ijayo ndiyo itakayoleta nchi moja, serikali moja chini ya CCM.

    Siku nyingi sana tumesema lakini watu wao wameamini CDM makini, wakasahau CCM ni master wa kumanipulate kila kitu.

    If still people believe there will be a peoples Katiba, we may well wake up now!
    If people believe we will get independent Electoral commission, I am not one of those.
    If people belive CCM led gvt will do anything to lay fair ground for political parties to operate....then that person should go to "kupata kikombe" kwa Babu.

    Tulisema CCM wameshateka nyara mjadala wa katiba and the end product even if they promise a new katiba ,will be a newly fashioned to favor CCM Katiba.
    Now you start seeing and understand.

    Yet some people were saying, CCM will soon be gone!!! Do we realise how difficult it is now to get rid of CCM?
    Yet opposition prefer to be / stay divided.
     
  6. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #6
    Apr 7, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kinachofanyika sasa ni usanii mtupu; muswanda huu kama ulivyokaa haupashwi kujadiliwa na wananchi. Kama tungelikuwa na bunge makini ungelikataliwa na kurejeshwa serikalini katika ngazi ya kamati ya sheria.
     
Loading...