Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Style hii ya migomo ni utoto

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by yusufummaka, Jul 31, 2012.

  1. y

    yusufummaka Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimakosa kutaka kuweka kitasa kipya kwenye mlango ulioliwa na mchwa (mbovu), kaa kitako, tafakari na amua kuchonga mlango mpya ili viendane na kitasa kipya unachotaka kuweka. Mlango umeoza kila kona kwanini unahangaika kutaka kuwekewa kitasa kipya? kitawekwa wapi?. Hata kama utagoma huwezi kupata mafanikio unayokusudia sanasana walimu mtawaumiza watoto wa kaka na dada zenu huku mitaani na vijijini, wale watoto wa wanaowapunja mishahara hawasomi shule mnazofundisha ninyi. Mgomo sahihi ni wa kuwaondoa wanaowapunja maslahi yenu, bassiii! sio kugomea kuwafundisha watoto wa walalahoi. Tabia hii itasababisha watoto wa watawala waendelee kutawala nchi hii, maana wao hawajui kama kuna mgomo wanajiandaa vema na kufanya mitihani ya NECTA. Acheni ushamba kazeni buti, wekeni akili zenu kwenye elimu ya watoto wa masikini ndio watakaolikomboa taifa hili.
     
  2. The Bleiz

    The Bleiz JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Jan 7, 2012
    Messages: 2,934
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    None- sense.
     
  3. M

    MI6 Senior Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumwita mwl alokufundisha hadi unajua kusoma ni mshamba ni LAANA YA HATARI AISEE.
    TUEWAACHE WAGOME WALA TUSIWAPUUZE WALIM WETU.
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,764
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo tubadili mlango na mchwa wako palepale........what a way of thinking!
     
  5. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Bun inanifuata!
     
  6. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    mtoto ni wewe ambaye hujui maana ya migomo!
    si umeshakunywa uji?? haya kakojoe ulale
     
  7. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Sijaona hoja eti mtu udhukuniwe usubiri hadi 2015 ambapo wana uhakika wa kuchakachua.

    Kama mbwai mbwai bwana acha kufikiri kwa kutumia jina la meya la jiji la D'Salaam.
     
  8. K

    Kipimbwe JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kiazi ni kiazi tu
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,124
    Likes Received: 5,315
    Trophy Points: 280
    Makundi ndani ya CCM yanafanya nchi isitawalike
     
  10. N

    NG'ONGOVE Senior Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 28, 2012
    Messages: 151
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Acha wagome ni haki yao ya kikatiba kueleza hisia zao kwa mwajili anaye watreat kama yatima
     
  11. s

    sekiabi New Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mwanzo wa harakati,mambo yatajipa mbele
     
  12. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nafikiri huyu jamaa alitaka waalimu wauwe mtu ndiyo ijulikane kuwa wanahaki wanayoidai. Nimeamini huwa kuna watu hawaelewi kabisa mambo yanayendelea hata kama yakielezwa magazetini na maredioni kwa mwaka mzima. Mtu anakurupuka na mfano ambao auhusiani kabisa, anafikiri utaweza kusaidia kupoteza malengo na madai ya walimu. Kuna watu wanamawazo ya kifisadi fisadi tu, hivyo huwa hawajui shida za watu kabisa.
     
  13. shegaboy

    shegaboy JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nafikiri umeshindwa kujua sheria wewe. kwanini kwenye sheria waliweka kipengele cha kugoma nafikiri serikali wamesahau kitu wasiseme liko mahakamani ila waseme kuanzia sasa hakuna kipengele cha kugoma katika sheria kwani walishazohea kusaini tu itapita kwani wao si wako wengi bungeni jamani pumbafuu wewe
     
  14. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ni aibu sana kuonyesha Udhaifu wako hapa JF.
     
  15. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Walimu walipwe malimbikizo ya mishahara yao, pesa za likizo na uhamisho. Hizi ni pesa walizozitolea jasho kwa makubaliano halali. Kutofanya hivyo ni dhuruma kubwa.
     
  16. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #16
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    siombei hilo lakini kuna siku isiyojulikana bado hii nchi itapasuka puuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuh tusubiri,kinachotunza usalama wa nchi hii ni woga au sijui nini lakini itafika siku ghafla tu bila hata ya organization yeyote harufu ya damu itaifunika hii nchi.nasisitiza siombei hali hiyo ila dalili naziona.moja tumeanza kuitumia vibaya mahakama kuliko kipindi chochote kile pili tumeanza kuzuiana kuyazungumzia matatizo hata ya kibinaadamu tatu tumeanza kuvifungia vyombo vya habari tusivyovipenda nne tumeanza kuwapora wananchi ardhi na kuwapa wageni tano hatujui lipi la kufanya kipindi gani yaani hatujui lipi baya,lipi zuri,lipi kubwa lipi dogo.kwa kifupi kama taifa hatuko sawia,nawasilisha.
     
  17. n

    nkisumuno JF-Expert Member

    #17
    Jul 31, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kweli nimeamini ujinga na umaskini wa watanzania ndiyo mtaji wa CCM, maana ungekuwa umeelimika usingewalaumu walimu bali serikali. Kugoma mbali ya kudai haki zetu pia kuna maana ya kuiamsha jamii isimame na kuiambia serikali fanya hivi kwa ajili ya watoto wetu lakini watanzania wanaanza kulaumu walimu. Tanzania lini mtaamka katika usingizi mzito.

    Juzi mmeambiwa mgao wa umeme ni usanii sijaskia mahali watu wakilaani hata kwa mandamano ufisadi huo. Lakini wakisikia Kikwete kahutubia utasikia kuunga mkono hotuba ya Rais hata kama atahutubia utumbo tu. Watanzania tuache unafiki tuikomboe nchi yetu kutoka katika udhalimu wa viongozi walafi na wabinafsi!
     
  18. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #18
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Na yeye anajiita msomi!!
     
  19. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #19
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Nchi imekwama hii,naisubiria kwa hamu tamko la JK la mwisho wa mwezi
     
  20. SaidSabke

    SaidSabke JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2012
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 1,625
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Watanzania ni watu wa ajabu hawajui wanachotaka na hii itaipeleka nchi kutawaliwa na watu wahuni.walimu wanagoma huku ikijulikana wazi utendaji kazi wao haustahili hata kiasi wanachopata sasa.
     
Loading...