Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Studying Law: UDSM (4 years) while MZUMBE (3 years). why!!!!!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by DASA, Oct 30, 2011.

  1. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hi members. Kusoma sheria UDSM ni miaka 4, wakati MZUMBE ni miaka 3. kwanini ipo hivi!!. Au kuna kitu MZUMBE wanakosa ukilinganisha na UDSM!, Tofauti hasa ni nini kwenye Elimu inayopatikana. Maana kinachonishangaza zaidi ni kwamba atakayemaliza MZUMBE miaka mitatu na atakayemaliza UDSM miaka 4 watakuja kuanza wote LAW SCHOOL hapohapo UDSM, sasa mi naona kama kuna kauonevu hapa kwa wale wa UDSM, mwaka mmoja ni mkubwa sana. Inawezekana labda mi kuna kitu sielewi (mi sijasoma sheria). Wanaofahamu hii kitu vizuri hebu wasaidie kutoa utata huu.
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    We tumekushtukia,unataka kuanzsha mpambano wa vyuo humu tena na wakat tushakubaliana mabishano ya vyuo yakome.
     
  3. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ulikubaliana na nani?mbona hilo tangazo sijaliona?
     
  4. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    litafute humu utaliona tu.
     
  5. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2011
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,575
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Nimesoma chuo ambacho kilikuwa affiliated vyuo vikuu viwili: kimoja kilikuwa na programme ya miaka 3 na kingine miaka 4. Mtu akimaliza napata gamba lake bila kuonesha kama ni miaka 3 au 4. Kutokana na experience yangu ni jinsi chuo chenyewe kilivyojipanga ku'cover' syllabus yake kutokana na human and capital resources na pia aina ya courses zinazofundishwa kulingana na mahitaji ya soko. Pengine wengine wana mchango tofauti.
     
  6. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #6
    Oct 30, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sijaliona limefutwa nini?
     
  7. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwanza ndugu mbona wewe humu JF una siku 3 tatu. Hayo unayosema umeyasikia wapi!, usichanganye facebook na JF. Nway sina huo mpango unaofikilia, hilo ni swala ambalo lipo na linaendelea. na wapo wanafunzi wa UDSM wanaochoshwa na hiyo miaka 4, na kuna wakati UDSM walitaka kufanya miaka 5, lakini sijui ilisitishwa vipi.
     
  8. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #8
    Oct 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Achana na hako katoto. Akikua atakuwa na nidhamu.
     
  9. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #9
    Oct 30, 2011
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,575
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Kutokana na experience yangu, chuo ambacho kina programme ya miaka 4 au 5, wanafunzi wanasoma bila kufukuzana sana kuliko wa miaka 3. Ni rahisi kwa mwanachuo anayesoma miaka 4 au 5 kufanya vitu vingi zaidi (hata mazoezi) kwa vile atakuwa na nafasi ya kufanya hiki au kile kuliko wa miaka 3. Huyu muda wake unakuwa very tight na hana muda wa kufanya vitu vya ziada. Kwa umri, ambao mtu anajiunga na chuo miaka 4 au 5 ni kidogo sana na inapita as if ni miaka 3.
     
  10. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #10
    Oct 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    tafuta,kuna thread ilikua hapa jamvin juzi ikikataza ligi za vyuo.
     
  11. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #11
    Oct 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kwani kamefanya nin kibaya?
     
  12. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hiyo thread ilianzishwa na mods?
     
  13. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #13
    Oct 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Watu wengine kama ni wanaume mnaweza mkawa mashoga ndugu yangu. We ukisoma vizuri hiyo mada unaona ni ligi!. suala hapa kwanini ni 3 years, 4 years etc!!!, sio wapi bora wapi sio bora!!. mnatumiia masaburi yenu kusoma au!!. kama hauna la kuchangia pita kimya kimya. hujalazimishwa. sijui tusi gani linakufaa wewe!!, ungekuwa karibu yangu ningekung'atang'ata hayo masikio. Alaaaaaaaaaaah!!!!!!
     
  14. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #14
    Oct 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kama co utaahira unakusumbua.hapo me nimeongea nin kibaya?au ndo unataka watu wajue nawe una hasira?ovyo kweli
     
  15. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #15
    Oct 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kama huna la kuchangia ndugu yangu nakushauri upite kimya kimya.
     
  16. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #16
    Oct 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    me nilikua nadhan unataka ligi ya matusi tuianzshe,naona tena umekua mpole?
     
  17. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #17
    Oct 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Una umri gani!
     
  18. m

    mlimbwende Member

    #18
    Oct 30, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Acheni ulimbukeni, you are just criticizing without thinking. The guy has raised a very important and valid question. Kama hamna jibu kaeni kimya. Waache wataalamu wajibu. Hii sio mipasho ya taarabu. This question should go to TCU; why 4 not 3 years? or vice versa? kama kuna quality issue, it should be revealed. Inakuaje mwingine 3 mwingine 4 yrs mwisho wa siku wote wanapata shahada ya sheria. Na huo mtindo wa kutukana watu eti wameuliza maswali yanayohusu vyuo ukome; who are you to stop them? I don't mean to start another debate lakini nataka watu muwe makini na kurespect mawazo ya watu. Hii sio forum ya watu wasio taka kureason, kama ujajipanga kaa kimya, subiri mada unayoijua ujibu. Don't answer ili mradi tu. Heshimu jamii forumn watu wanaitegemea sana kupata taarifa muhimu na kuelimika.
     
  19. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #19
    Oct 30, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    hapa kuna kila dalili ya UWALAKINI wa siredi kitakachoishia hapa ni malumbano n nothing new.
     
  20. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #20
    Oct 30, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    labda walimu walishindwa mchakamchaka wa miaka mitatu! Kama nakumbuka vizuri hata udsm mwanzoni walikuwa wakisoma miaka 3. Wamebadilisha miaka ya karibuni tu (2000's). Bahati mbaya sikufuatilia sababu za kubadilisha.
     
Loading...