Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Strike by Tanzania Doctors, what should be done

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sun Tzu, Jan 31, 2012.

  1. Sun Tzu

    Sun Tzu Member

    #1
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Mwalimu used to say

    " Some of our citizens still have a large amounts of money spent on their education, while others have none"

    Today, the medical doctors who are striking and exercise a "go slow action" are not doing us (Citizens) justice.

    It is us we gave them the privelege of the University education.
    It is us we pay them salaries
    It is us we are dying in hospital for their action
    It is our brothers, sisters, sons daughters, mothers, fathers, uncles and aunties who suffers from their action and son on
    It is our money which educated them and they haven't finish paying us back
    It is our money and our life they are playing with
    It is their oaths, morals and integrity which is under serious scrutny before the eyes of ordinary people.
    It is the medical profession especially doctors from Tanzania who will loose respect of medical profession.

    Kama ningelikuwa serikali ningefanya yafuatayo:
    • Kuwasikiliza madai yao kama yanamsingi
    • Kama hayana msingi kuwalazimisha kurudi kazini
    Anayepinga kutimiza masharti hayo ningemwadhibu kama ifuatavyo:
    • Kumnyang'anya leseni ya Udaktari
    • Kumnyang'anya hati ya kusafiria
    • Kuwasiliana na nchi zote za SADC na Jumuiya ya Afrika Mashariki Mawaziri wa Afya na kuwapatia black list ya madaktari ambao wameshitakiwa kwa Manslaughter na kukiuka viapo vya udaktari pamoja na kuwafungulia mashtaka ya ya mauaji kwa kukusudia kwa viongozi wa Madaktari na manslaughter kwa wale walioendelea na mgomo baada ya tamko la serikali
    • kuwalazimisha wale wote ambao walisoma kwa fedha za wananchi aidha kwa mkopo au kwa scholarship za serikali, kuilipa serkali kabla ya kuruhusiwa kutoka nje ya nchi kwenda kutafuta kazi huko kama wameshindwa kufanya kazi hapa nchini.
    Mwisho kabisa kama serkali ingebidi kukaa chini na kutafakari nini cha kufanya ili kuepusha migogoro kama hii kwa siku za baadaye siyo kwa madaktari pekee bali kwa kada zote zilizopo kwenye Utumishi wa Umma.
     
  2. Mkasika

    Mkasika JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 393
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Just keep a low profile mate and thank god instead of being sacarstic on this forum. Go back and do your research!
     
  3. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nyambua pendekezo la kwanza, iwapo madai yao yapo sahihi utafanya nini?
     
  4. K

    Kaka deo Member

    #4
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakati huo wagonjwa wako pending, na kifo umekizuia.
     
  5. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    madaktari ni wananchi wanaolipa kodi,baba zao,mama zao,kaka zao,dada zao,ndugu zao na rafiki zao ni walipa kodi.madaktari hawa hawajatoka india bali ni wazalendo waliozalia na kukulia tanzania,pia wameonyesha uzalendo wao kwa kubaki na kufanya kazi tanzania kwa maslahi ya watanzania.kama wewe ni serikali basi wao ni wananchi walioridhia uwaongoze,huwaambii ni kipi sahihi kwa maisha yao bali wao wanajua ni kipi kinafaa kwa uhai wa taifa hili.kama hutaki kuwasikia kilio chao basi wakusanye uwapige bunduki wafe.
     
  6. Sun Tzu

    Sun Tzu Member

    #6
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Mkasika,

    You don't need research to know that Tanzanians are dying in hospitals because medical doctors are not willing to perform their professional duties. The reason is a raise on a pay check.

    There is a civilized way to deal with such problems, we as citizens we don't expect less from educated cadres like medical doctors.
     
  7. Sun Tzu

    Sun Tzu Member

    #7
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Petu Hapa,

    Kama madai yao yana msingi na uwezo wa kiuchum unaruhusu nitawatimizia mahitaji yao na siyo madaktari peke yao bali watumishi wote.
     
  8. Sun Tzu

    Sun Tzu Member

    #8
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    daktari toa huduma kwanza malipo baade. Okoa maisha!
     
  9. C

    Claxane Senior Member

    #9
    Jan 31, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hujui usemalo kaka angekuwa mwanao yote hayo yangekutoka.shz
     
  10. C

    Claxane Senior Member

    #10
    Jan 31, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Atakula nini asipolipwa mwisho wa siku atakuandikia dawa sizo kwa ajili ya mawazo na njaa
     
  11. Sun Tzu

    Sun Tzu Member

    #11
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Jackbauer

    kumbuka kwamba watanzania wanakufa kwasababu Wale waliopewa dhamani ya kuponya maisha yao hawataki kutoa huduma hiyo kwasababu wanadai pesa zaidi! Where are moral values? Huu ni ufisadi wa nafsi.
     
  12. Sun Tzu

    Sun Tzu Member

    #12
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Claxane

    Marekani katika kada zinazolipwa vizuri nitawatimizia madaktari na wanasheria, lakini sehemu kubwa wanafanya "Moonlight" kuongeza kipato, na daktari anapoona mgonjwa anataka kufa anaokoa maisha ya mgonjwa kwanza hata katika huduma binafsi malipo baade, Je inakuwaje madaktari wetu waswe na maadili na kuacha ndugu zetu wanakufa bure, kisa kuongeza ya mshahara. Where is professional ethics?
     
Loading...