Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Stress! Stress! Jamani watanzania je huu sio uonevu.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by mdida, Jul 21, 2012.

  1. mdida

    mdida JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145


    UFAFANUZI KUHUS FAO LA KUJITOA KATIKA MAREKEBISHO YA SHERIA ZA MIFUKO YA HIFADHI YA JAMII.
    [FONT=Arial,Arial][FONT=Arial,Arial]Ufuatao ni ufafanuzi mfupi kuhusu marekebisho ya Sheria za Mifuko hasa kuhusu fao la kujitoa.
    1. Kama mtakumbuka Sheria za Mifuko ya Hifadhi ya Jamii pamoja na Sheria ya Mamlaka zimefanyiwa marekebisho na kupitishwa na Bunge tarehe 13 Aprili, 2012. Sheria hiyo tayari imeshasaininiwa na Mheshimiwa Rais na imeanza kutumika rasmi. Marekebisho haya yanawahusu wafanyakazi wote nchini mwetu bila kubagua sekta yoyote ile.
    2. Kwa mujibu wa marekebisho hayo fao la kujitoa (withdrawal benefits) yamefutwa na kuanzia sasa hayatakuwepo. Mafao hayo yalikuwa yanatolewa pale mwanachama alipokuwa anaacha kazi. Sasa mwanachama wa Mfuko atapata mafao yake pale atakopfikisha umri wa kustaafu kwa hiari (miaka 55) au kwa lazima (miaka 60) au pale anapopata ulemavu wa kudumu.
    3. Kwa kuzuia fao la kujitoa mwanachama anapata fursa ya kupata mikopo ya nyumba kwa kutumia dhamana ya michango yake kama ilivyoelezwa kwenye Sheria ya SSRA kipengele cha 38.
    4. Marekebisho hayo kuhusu kuzuia mafao ya kujitoa yamefanyika ili kutimiza lengo na madhumuni ya hifadhi ya jamii ambayo ni kuhakikisha kuwa mwanachama anapostaafu anapata mafao bora yatakayomwezesha kumudu maisha ya uzeeni wakati ambapo nguvu ya kufanya kazi tayari imeshamwishia. Mafao ya kujitoa yanapunguza na hata kuondoa kabisa kinga ya mfanyakazi pale anapoumia kazini au anapofika uzeeni.
    5. Tunawaomba muwaelimishe wafanyakazi umuhimu na madhumuni ya mafao ya hifadhi ya jamii. Hifadhi ya jamii ni nyenzo mahususi iliyowekwa kuwasaidia
    [/FONT]
    [/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]2
    [/FONT]
    [/FONT][FONT=Arial,Arial][FONT=Arial,Arial]wafanyakazi kuendesha maisha yao wakati wanapokuwa wameishastaafu tayari. Umasikini wa kipato wakati wa uzee ni mojawapo ya changamoto ngumu kukabiliana nazo kwa mtu mmoja mmoja na taifa kwa ujumla. Tunawasihi tena muelimishe wafanyakazi kuhusu jambo hili. Tafadhali msisite kuwasiliana na Mamlaka pale ufafanuzi zaidi utakapohitajika
    6. Kwa kuwa marekebisho hayo yamesainiwa na kuanza kutumika rasmi kama sheria, mafao ya kujitoa hayawezi kutolewa tena na wafanyakazi watakaoacha kazi kwa sababu ya marekebisho ya kipengele hicho watakuwa hawajaijitendea haki wao wenyewe na pia itakuwa ni kunyume cha Sheria. Mamlaka inaandaa kanuni za mafao ambayo lengo lake ni kuboresha maslahi ya wanachama, kanuni hizo zitajadiliwa na wadau wakiwemo vyama vya wafanyakazi na waajiri ili kupata maoni yao.
    7. Tafadhali muwaelimishe wafanyakazi kwamba pamoja na kuzuia fao la kujitoa, mafao mengine ambayo ni muhimu kwa sekta ya Madini yataendelea kutolewa kama kawaida. Mafao hayo ni Kama vile kuumia kazini pamoja na fao la ulemavu
    8. Tumesikia kwamba tayari kuna hofu imejijenga kwa wanachama kuhusiana na fao la kujitoa. Ikumbukwe kwamba baadhi ya Mifuko ilikuwa inatoa fao hilo kinyume cha Sheria kwani katika Sheria zao hakuna fao la kujitoa. Tunapenda kusisitiza kwamba wanachama wawe watulivu wakisubiri miongozo.
    9. Tunapenda kuwahakikishia kwamba katika hili maslahi ya wanachama yatalindwa na hakuna mwanachama atakayepunjika kutokana na utaratibu huo. Mamlaka imepanga kutembelea wafanyakazi wa sekta ya madini katika juma la kwanza la mwezi Agosti 2012 ili kutoa ufafanuzi zaidi kwa wanachama wote.
    Tunatanguliza shukrani za dhati kwa ushirikiano.
    Wenu.
    [/FONT]
    [/FONT]Mamlaka ya Usimamizi na Udhibiti wa Hifadhi ya Jamii
    [FONT=Arial,Arial][FONT=Arial,Arial]Irene Isaka
    [/FONT]
    [/FONT]MKURUGENZI MKUU
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    sijaelewa
     
  3. mdida

    mdida JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    kaka the boss ina maana kuwa kama wewe unafanya kazi either kiwandani au mgodini, kama ukiacha kazi may be unamaliza miezi sita unachukua mafao yako, sasa hiyo hakuna mpaka ufikishe miaka 55 au 60.
     
  4. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    its a dumb decision. wrong forum too, put this in the law section

    EDIT: ukifukuzwa kazi jee? utalipwa mafao au hadi 55/60
     
  5. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,693
    Likes Received: 1,282
    Trophy Points: 280
    Katokea wapi huyu? Kwanza title haiendani na alichokiandika. Pili hapa si mahali pake! Mod. Ondoa hii kitu haraka sana!
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    inauma sana...
    acha niende chit chat kablsa sijatukana nikalimwa ban....
     
  7. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #7
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Iyo pesa ya kwao ama ya mfanyakazi siwaelewi:sleepy::sleepy:
     
  8. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,817
    Likes Received: 5,142
    Trophy Points: 280
    Hayo nayo ni mapenzi? Situnataka kupumzika bhana hapa si mahali pake peleka hizo habari sebureni huku tumelala.

    Lakini irene nimependa mwandiko wako!
     
  9. T

    The Infamous JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2012
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 719
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    hawa wa...nini nani ana garantee ya kuishi miaka 50/60 kwa maisha ya sasa au ndo wameamua kutuibia pesa zetu kwa nguvu, hopeless decision yaliyojaa na wizi mtupu,
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    waseme yooooote, mradi nikicha kazi pesa yangu wanipe yote.
     
  11. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #11
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Ndio hivyo huipati tena! Duh, yaani nilishaanza kuipangia na project kabisa.

    Sawa nitakopa nyumba na kuiuza if that is the case. Very stressful indeed!
     
  12. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #12
    Jul 21, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Twenzetu mama
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Jul 21, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Yaani Kaunga, nimepanga acha kazi mwezi wa tisa
    Nitumia NSSF kwa mambo yangu leo waichukue??

    Am too old kuajiriwa now na mshahara wa laki na nusu.

     
  14. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #14
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Yaani mwenyewe nilijipa mwisho Dec, kama ni kweli wametuweza. Itabidi niongeze Mwaka mmoja while saving like chizi!
     
  15. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #15
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Na Maforeigner je?
     
  16. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #16
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Maforeigner si wana mifuko yao huko watokako!
     
  17. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #17
    Jul 21, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    huyo aliyesign this, masaburi yake!
     
  18. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #18
    Jul 22, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    no wanakatwa na zinapelekwa kwenye mifuko yetu.
     
  19. Laigwanan76

    Laigwanan76 JF-Expert Member

    #19
    Jul 22, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 537
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Duh,nilitegemea kale kahela kwenda kupatia MBA......kwisha habari yangu
     
Loading...