Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

STRANGE: CHUO CHA KATA vs VYUO BINAFSI

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Owosumbaku, Jan 26, 2011.

  1. O

    Owosumbaku Member

    #1
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa wiki kadhaa sasa kumekuwa na migomo na maamdamano kwa wanafunzi wa vyuo vyetu hapa nchini. Mwodoko huu wa migomo umesisiwa na CHUO CHETU CHA KATA-Dodoma ambacho ni kipenzi cha JK na serekali yake baada ya KUTEKELEZA ilani ya CHADEMA ya 2005-2010 kuhusu ujenzi wa DODODMA kama kituo cha elimu.

    Jana ilikuwa kwa zamu ya CHUO CHA MAKUMIRA ARUSHA. Tofauti na ilivyokuwa kwa CHUO CHA KATA ambapo serekali ikiongozwa na WAZIRI MKUU illihamia huko kujaribu kutuliza ili JINA la Phd YA mkulu lisiharibike, jana SEREKALI ilitupian lawama UONGOZI wa WANAFUNZI wa Makumira kuwa wao ndio waliosababisha pesa kuchelewa toka bodi ya mikopo. "Naye Waziri wa mikopo wa serikali ya wanachuo, Emmanuel Kaaya, alikanusha kuwepo kwa uzembe katika ofisi yake na kuthibitisha kuwa, hadi sasa kuna matatizo kwenye bodi ya mikopo(www.mwananchi.co.tz).

    My take: Kwa kuwa migomo yote CHANZO ni UCHELEWESHAJI au UZEMBE wa BODI YA MIKOPO, kwa nini uongozi wa serekali ya wananfunzi wa MAKUMIRA watupiwe lawama ilhali sote tunajua utendaji mbovu wa Bodi ya mikopo?

    Nawakilisha
     
  2. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,092
    Likes Received: 1,438
    Trophy Points: 280
    Sijapenda Heading ya habari yako, dharau mno ndugu yangu, wewe umesoma Havard!
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jan 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    ??? hata chenge kasoma huko so chuo sio issue kabisa jamaa yangu
     
  4. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Be careful with your take on Universities in the country, what they current do to our people and a lot in store that they can possibly do to our community tomorrow. Changes we see today were but such a big dream and CCM kept REAPING THE COUNTRY at the back of our ignorance.

    A Greater Thinker would a little be too hesitant at just hurling stones at institutions of learning without first toughly addressing what pushes them into expressing their disappointment through classroom go-slows and the very role that the brand of universities you singled out has since served in the development of our beloved nation and more so on change we want todate in Tanzania.

    In fact, UDOM just did us proud the other day after denying themselves the nicities of their meagre pocket moneys to contribute to berieved families of the Arusha heroes. This is the ONLY institution that has since recognised the most valuable blood spill inArusha.

    More still, those so-called private universities that you sympathetically seemed to be pouring scorns on has augemented the feeble goverment capabilities to provide quality and more accessible education than any realistic mind around can imagine.

    To me, you really sound more of a CCM sell-out who has since sense a People's Power purnishment around the corner. Please, do consider cleaning up your mind.
     
  5. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2011
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Ndugu Owosumbaku; nashindwa kukuelewa unavoĆ­ita Udom chuo cha kata unatumia vigezo gani. Ungetuwekea vigezo ungetusaidia wengi. Nahofu isijekuwa ni cha kata eti kwa sababu ya mwanzilishi utakuwa umekosea sana. Unapotuwekea tu conclusions bila ufafanuz tunakuwa pia na shaka na uwezo wako. Isijekuwa wewe ndo mwenye mawazo ya kata! Dont be too biased. Ni mbaya sana kwa ulimwengu wa leo, nukta
     
  6. Sinai

    Sinai JF-Expert Member

    #6
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 289
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wewe vipi bwana! Tangu lini UDOM kikawa chuo cha Kata? Hope huelewi maana ya Kata na ndo maana unachanganya madesa. Na shule za Kata si ajabu ukaziita shule za Taifa/ Tarafa / Wilaya au Mkoa!!!!!!!!!!!!!
     
  7. O

    Owosumbaku Member

    #7
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Critisims nazikubali, labda nikuteleza vidole lakini pia, mada hii ni muendelezo wa mada iliyopita ya tarehe 25 December, 2010

    Naweka machache...


    25th December 2010 11:46 AM #2

    The Dreamer
    [​IMG]
    JF Senior Expert Member [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] Join DateMon Feb 2009LocationSkyPosts1,303Thanks312Thanked 300 Times in 199 PostsRep Power24


    Did you find this post helpful? [​IMG] | [​IMG]
    [​IMG] Re: Wana jf ni halali kweli udom kuitwa chuo cha kata?
    Elimu siyo siasa!!!! Ni chuo cha kata na sababu hizi hapa

    1) Wanagraduate bila mafunzo ya vitendo
    2) Walimu wao wengi wana bachelor au masters degree (Kawaida hawa ni tutorial assistants)
    3) wanaoapply hapo wengi ni wasio na matumaini vyuo vizuri hapa TZ

    Labda wewe unafikiri chuo ni majengo! La hasha! Chuo ni elimu bora.

    Conclusion

    UDOM ni chuo cha kata mpaka hapo kitakapokuwa na walimu wenye sifa na wanafunzi bora
    No society can surely be flourishing and happy, of which the far greater part of the members are poor and miserable-ADAM SMITH (A pioneer Political economist)
     
Loading...