Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Stori ya kamuzu Banda na Malkia Elizabeth wa Uingereza

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by silent lion, Jun 3, 2012.

  1. s

    silent lion JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 498
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Wadau kama mnavyojua leo ndio maadhimsho ya miaka 60 tangu Elizabeth II atawazwe kua malkia wa Uingereza.

    Sasa kuna kitu kimoja nimekikumbuka leo na naomba kwa mwenye kumbukumbu atujuze.

    Nilipokua mdogo nilikua nasikia eti yule Ex Rais wa malawi hayati Hasting Kamuzu Banda alikua ni daktari binafsi wa Malkia. Na kazi yake kubwa ilikua ni kutibu sehemu ya uzazi (nyeti) ya huyo Queen.

    Sasa Waingereza kwa kuhofia Dk Banda asije kula tunda, ikabidi wampe sharti la kuhasiwa. Na yeye akatoa sharti kwamba sawa ila apewe Urais wa Malawi. Wakakubaliana and the rest is history.

    Jee wenzangu habari hii ni ya kweli?
     
  2. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hii story nilishaisikia lakini ilikuwa tofauti kidogo.
    Inasemekana kuwa Malkia alikuwa ni mgonjwa na daktari pekee wa kumtibia alikuwa ni Banda.
    Ugonjwa ulikuwa sehemu 'mbaya' ndipo kwa kutomwamini daktari huyo mweusi wakapeana masharti ya kumwasi.
    Naona si kweli kwa sababu zingeweza kutumika njia nyingine za kumwepusha Banda kula tunda.
     
  3. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    sijui nani huwa anazitunga.....
     
  4. ALF

    ALF Senior Member

    #4
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    je hayo mambo yalifanyika lini? Sababu banda ana mtoto nafikiri anaishi Afrika Kusini. Au alihasiwa baada ya kuwa na mtoto?.
     
  5. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    That is a MYTH
     
  6. s

    silent lion JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 498
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Mkuu kumbuka Banda alizaliwa 1898 na elizabeth alitawazwa kua Malkia mwaka 1952 yaani Banda akiwa na miaka 54. So inawezekana ikawa kweli.
     
  7. MwalimuZawadi

    MwalimuZawadi JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2012
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wangekuwa walimkorokochoa miaka hii, mbegu zingewekwa kwenye friji. Wait a minute, walimkorokochoa ili iweje, maana kuna mambo mawili hapa; mbegu na kisafirisha mbegu. Walilenga nini zaidi?:behindsofa:
     
  8. s

    silent lion JF-Expert Member

    #8
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 498
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    May be both
     
  9. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #9
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hivi inawezekana kweli malkia augue kisha Dr. awe ni Banda, yaani Ulaya nzima akosekane aje kupatikana Afrika labda kama ni miti shamba.
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    Jun 4, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Uongo mtupu.
     
  11. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #11
    Jun 4, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Akili za mbayuwayu changanya na za kwako.......
     
  12. dizbap

    dizbap Senior Member

    #12
    Jun 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Lisemwalo Lipo! Si unajua tena maneno haya bwana.....!
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 572
    Trophy Points: 280
    Propaganda zile kama zile story za nyerere na kawawa funika kikombe!!
     
  14. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #14
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,755
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Hata mm nilishayasikia hayo, isipokuwa ni uzushi kwani mgonjwa hatibiwi na Dr mmoja bila ya nesi.
    Sasa wazungu watamwachaje Banda na Malkia :doh:
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Jun 4, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,773
    Trophy Points: 280
    ni uongo
     
  16. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #16
    Jun 4, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,199
    Likes Received: 627
    Trophy Points: 280
    hata mi nlisikia
     
  17. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #17
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Kwa miaka ile uvumi huu ulivyoenea ilikuwa ni kweli kabisa, kwa sababu huo ndio ulikuwa mwisho wa uwezo wetu wa kufikiri............
     
  18. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #18
    Jun 4, 2012
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hizi habari zina dalili zote kuwa ni za kutunga na kuunganisha unganisha, kwa hiyo ni za uongo na uzushi tu
     
  19. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #19
    Jun 4, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,553
    Likes Received: 6,180
    Trophy Points: 280
    Habari hizi zinaweza kuwa ni za kutungwa ili zilikuwepo. Watungaji sio sisi.

    Nilichosikia mimi ni hivyo hivyo kuwa Hastings alikuwa the best gyno na ndie alikuwa gyno wa qeen.

    Kabla haja muatend alikuwa akipigwa nusu kaputi ili kutunza usalama wa malkia. Sasa kuna siku kiwango kilizidi hivyo kumfanya jamaa akawa importent.

    Ili kumpooza ndipo Malkia akampa zawadi koloni lake la malawi. Ndipo akatafuta jina la Kiafrika la Kamuzu Banda! na kujiita rais wa maisha.

    Hakuzaliwa Malawi, hakuwa Mmalawi, hakuzungumza lugha yoyote ya kiasili ya Malawi zaidi ya Kiingereza, alikuwa na mke zuga ila hakuwa na mtoto. Hakuna kumbukumbu zozote za kihistoria kuonyesha Hasting alizaliwa wapi na asili yake ni wapi bali alikuwa mtoto wa familia ya waliokuwa watumwa huru.

    Mimi niliwahi kutembelea kaburi lake liko nje kidogo ya jiji la Lilongwe!.

    Ukiondoa Jo Burg na Cape Town, Lilongwe ndio mji uliojengeka kwa modern planning kuliko mji mwingine wiwote barani Africa South of Equator,
     
  20. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #20
    Jun 4, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kipindi nipo darasa la 5 mwaka 96 kuna jamaa alikuwa muongo sana pale shule ya msingi vingunguti 'A ndo alitushushiaga uzi huu. Dah yule jamaa sitamsahau
     
Loading...