Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Stop Zanzibar now or hell ( one government for all Tanzania)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Democracy999, Jul 1, 2012.

  1. Democracy999

    Democracy999 JF-Expert Member

    #1
    Jul 1, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 947
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyerere and Karume's target was to go to one Government slowly, je baada ya matatizo yalioanza ya serikali ya Zanzibar isiyotambulika nje ya mipaka ya Tanzania kuanza kufanya vitendo vya kigaidi na hatari kwa kisingizio kuwa hilo si swala la Muungano, Wandugu wa JF kwanini tusianze sisi kampeni ya kutaka wazo la Nyerere na Karume likamilike? Serikali moja tu nchi nzima!
     
  2. m

    mzaire JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Upumbavu wako na upuuzi wako...!!!! Ha..!!! ndio umejikaza kufiria hapo, ama weee ni kilaza cha kutupwa.

    Wee unadhani huko Z'bar ya leo ni ile ya Karuke na Nyerere.

    Nanukuu kutoka kwa Karume: "Koti likikubana utalivua, maanake huu muungano ni kama koti ukiwakaba watajitoa"

    According to Nyerere: "Wazanzibari wakiamua kujitoa ktk muungano sitowapiga mabomu"

    Kama huna la kuandika tafuta chupa unywe tuuu, uctuleteee pumba hapa.
     
  3. Democracy999

    Democracy999 JF-Expert Member

    #3
    Jul 1, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 947
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona unahamaki? Na je una uhakika kuwa Watanganyika walioifuta nchi yao kwa roho safi ya umoja leo waambiwe na Zanzibar kuwa walikuwa koti na sasa hatuwahitaji tena
     
  4. m

    mzaire JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama waliifuta kwa roho safi, na ikiwa kama Watanganyika walifanya hivo bac Nyerere alikosa kufikiri kwa kina na alitenda kosa kubwa sana, kwa7bu bado Watanganyika tunaihitaji Tanganyika na hatuwezi kumfuata Nyerere kila kitu.

    Suala la muungano si la kulazimishana, ikiwa Z'bar au Tanganyika mmoja wapo akiukataa bac mwengine hana uwezo wa kumlazimisha, hio ndio tafsiri ya Karume na Nyerere ktk hizo Nukuu zao.

    Kwa hio Wazanzibari kwa sasa hatuwezi kuwalazimisha kuendelea kubakia kwenye muungano kwa mtutu wa bunduki.
     
  5. BabuK

    BabuK JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2012
    Joined: Jul 30, 2008
    Messages: 1,841
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwa minajili ya kutunza historia ya uasisi wa mataifa haya mawili Tanganyika na Zanzibar pengine mfumo wa seikali mmoja unahitaji muda zaidi wa kurekebisha kasorro zilizopo kwa sasa kabla ya kudandia meli kubwa ya serikali moja,
     
  6. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Karume na Nyerere kwako wewe ni nani ? sasa hiyo slowly miaka 50 huoni kama hapo hakuna tena slowly ,usitegemee yai viza kupata kifaranga ,Muungano huu kuelekea huko serikali moja ni viza ,na sasa unataka kuvunjwa au kuzikwa kwani halufu ni mbaya na kumeanza kuwa hakukaliki kwa uoza ,au huusikii !!
     
  7. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #7
    Jul 2, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,460
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    Duniani kuna nchi 196 zinazotambulika na
    Zanzibar si mojawapo. U.N. kuna nchi 193
    zinazotambulika na Zanzibar si mojawapo. Afrika
    kuna nchi 54 zinazotambulika na Zanzibar si
    mojawapo... Find out what i mean...
     
Loading...