Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Stop Foreign Aid to Tanzania Campaign!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Nov 19, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Nov 19, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Jana katika "press briefs" ambazo zinaingia KLHN kila siku nilipata ujumbe toka Ubalozi wa Marekani kuelezea mradi wa kliniki iliyofunguliwa Mpwapwa leo. Sehemu ya ujumbe huo (kama note kwa Wahariri) ilidokeza vipi (maneno ya mabano ya kwangu):

    Leo nikiwa na "mind my own dann business" nikapata briefs nyingine toka Ubalozi wa Uingereza (check habari kwenye mwanakijiji.com) na sehemu yake inasema hivi:



    My Take:
    Taifa lililodekwa halijalii matumizi ya vitu vyake kwani linajua wajomba wataendelea kulimwagia vitu vingine zaidi. Tuanzishe kampeni ya kusitisha misaada ili kuwalazimisha watawala wetu kuanza kupanga na kusimamia kidogo walichonacho? Haya ni mataifa mawili tu, sijaingia kwenye Ujerumani, Japani, Ufaransa, na Scandinavia!!!!

    Katika mazingira haya, mnaweza kweli kuona athari ya upotevu wa karibu dola bilioni 1 toka Benki Kuu in the past 10 years? Of course not!
     
    Last edited by a moderator: Nov 21, 2008
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Nov 19, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,186
    Trophy Points: 280
    Hihihihihihihihiiiii.....anayebisha na abishe...sisi Ndivyo Tulivyo
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Nov 20, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Hivi tukianza kukampeni wasitishe misaada ya kigeni tutakuwa tunagusa kitu ambacho kinaweza kuamsha hasira zao?
     
  4. M

    Mama JF-Expert Member

    #4
    Nov 20, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    wanashindania bid ya koloni mamboleo.
     
  5. G

    Ghwakukajha Senior Member

    #5
    Nov 20, 2008
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mmh,nafikiri kama ghafla wakasitisha hiyo misaada hali itakuwa mbaya zaidi!Suala ni misaada hiyo inapitia kwenye mikono ya akina nani!?Je tuna udhibiti wa kutosha katika hizo fedha kutoka kwa wafadhili??Naona wanazidi kuweka bidhaa katika kapu lililotoboka.Tukizuia mianya ya 'wajanja' wachache kuzifuja fedha hizo kitakuwa kitu cha msingi.Lakini hii misaada ni mpaka lini?Mtazamo wangu ni kuwa mpaka pale Tanzania itakapopata viongozi walio commited and they are clean!
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Nov 20, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Kwanini wakisitisha misaada hali iwe "mbaya"? Ina maana pasipo hii misaada Watanzania hawawezi kuishi?
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Nov 20, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,186
    Trophy Points: 280
    Ndo hapo mimi nashindwa kuelewa....yaani kuna watu wanadhani misaada ikisitishwa ndio itakuwa mwisho wa Tanzania. Mimi sidhani hivyo. Nadhani ikisitishwa itatufanya kama taifa tuwe na nidhamu (disciplined) katika matumizi na kupangilia vipaumbele vyetu. I dunno...I could be wrong....
     
  8. Mrembo

    Mrembo JF-Expert Member

    #8
    Nov 20, 2008
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 391
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ivi hii ni misaada au mikopo? nauliza tu
     
  9. G

    Ghwakukajha Senior Member

    #9
    Nov 20, 2008
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni busara kabla ya kusitisha hiyo misaada pakawa na sera zilizo wazi na zinazotekelezeka reasonably za ni kwa vipi tutasimama sisi kama sisi.Je,zipo?Au tukishasitisha ndo tutaanza ku_iformulate.Ila nakubaliana kuwa in the long-run we need to say no,enough is enough.
     
  10. Gosheni

    Gosheni Senior Member

    #10
    Nov 20, 2008
    Joined: Oct 28, 2008
    Messages: 154
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Mzee Mwanakijiji mimi ninakubakiana nawe kabisa, hii misaada tunayopokea ndio ambayo inatufanya tusiendelee mbele, akili zetu hatuzishughulishi ipasavyo tukijua kuwa tutasaidiwa, na msaada tunaopewa ni kidogo ambayo haikizi haja ya mahataji yetu
     
  11. N

    Nsaji Mpoki JF-Expert Member

    #11
    Nov 20, 2008
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Wanajf,
    Nawapa pongezi kwa mijadala yenu inayozidi kuiamsha jamii ya kitz kila siku zinavyokwenda. Hii mijadala yenu imesaidia sana watz kuamka,hali hii nimejionea mwenyewe nilipokuwa kyela na mbeya mjini week 3 zilizopita.Naandaa andiko langu kuunga mkono ule waraka wa mchungaji.Kwenye hilo andiko nitaonyesha ni wapi pana hitilafu katika dhana nzima ya mchakato wa maendeleo vijijini na wadau wa maendeleo(donors). Naomba sana msikate tamaa kazi na michango yenu imeanza kuamsha jamii ya vijijini.
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Nov 20, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Hiyo ni misaada tu, yaani fedha ya bure!
     
  13. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #13
    Nov 21, 2008
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,779
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Sehemu kubwa ya misaada hiyo inarudi kwao! hii inatokana watekelezaji wa miradi hiyo ni raia wa nchi hizo zinazotoa misaada. Sidhani kama ni misaada kama tunavyotakiwa kuamini, ni namna nyingine ya wamerekani na waingereza kutengeneza masoko ya bidhaa zao na kuongeza ajira kwa watu wao.

    Wamerekani wana sheria inaitwa BAA (Buy American Act), sheria inalazimisha manunuzi yafanyike kutoka kwao hata kama ni gharama. Tutaendelea kusoma figure kubwa billions or millions of dollar za misaada wakati mwananchi ataambulia sanasana condom au chandarua tena kwa bei nafuu wakati hela ya maan inarudi back home state.

    Labda ningalikuwa mwandishi nisngeishia katika ukasuku wa kuchukua kilichosemwa na huyo mzungu bali ningalimuuliza adadavue kidogo huo msaada ni wanamna gani na tender wanapewa wa kinanani. Kuliko kuendelea kutoa walinzi na madereva wakati wataalamu wetu wako katika migomo na kuendelea kukosa sifa za kupiga hela za hawa jamaa.
     
  14. F2S

    F2S JF-Expert Member

    #14
    Nov 21, 2008
    Joined: Feb 16, 2008
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukimsaidia sanaaaaaa baba wmenyenyumba ambaye hajali watoto wala mke msaada huo ni bure kwani hatapeleka watoto shule kupitia huo msaada, hataingiza maji safi na umeme nyumbani kumsaidia mama na watoto, hatapelekawatoto hospitali kama wanaumwa, hatajenga kanjia kazuri kakumfanya mama na watoto wapite vizuri kuelekea sehemu nyingine. Hii misaada inatumiwa vibaya Selikarini kwa wachache kujineemesha na kusahau madhumuni waliyoambiwa na mfadhili husika. Nchi zile zimejiwekea mafungu mbalimbali kutoka kwa walipa kodi wao na kusaidia nchi masikini kama bongo lakini wachache hata hawaogopi wanatumia asilimia kubwa ya pesa hizo kwa matumizi yao binafsi mwisho wa siku jamii iliyokusudiwa kupata unafuu kupitia mikopo hiyo haipati bali ugumu wa maisha unazidi siku hadi siku tubadilike.

    Kuna wahusika wengine wamo humuhumu JF wanashiriki ipasavyo kutafuna pesa za misaada hiyo jamani tuanze kubadilika humuhumu jf na tukemee wale wanaotaka kutushirikisha ktk utafunaji huu haramu.

    Nini kifanyika, kuanzishwe ufatiliaji wa kila shilingi inayokusanya huko bongo na zile za kutoka kwa wahisani, tupange matumizi vizuri na kufatilia mwenendo wa pesa na kuhakikisha kila pesa ina documents za halali na pesa imetumika kihalali linawezekana hili tubadilike hata nchi za wenzetu wanatushangaa.

    Tuache milolongo isiyo ya lazima na kusaidia misaada kuwafikia walengwa bila kuchelewa kwa kusubiri sahihi ya fisadi mmoja ambaye hata hajui mtu wa kawaida anahangaika vipi mitaani inauma sana.

    Tuache ukabila tuangalie utendaji wa kazi na usawa tutafika tu otherwise pesa za wahisani(vijisenti) zitzendelea kujenga majumba ufukweni na zingine kuozea kwenye account za nje.

    Eti kuna walimu nawafanyakazi waliokwenda mbele za haki lakini wajanja wanaendelea kuwithdraw mishahara yao. How this is happening?

    Eti kuna cheti kimoja kinatumika ktk wizara mbalimbali na watu wawili tofauti how how why why when when naenda kutapika ntarudi

    Mungu tusaidie
     
  15. Piemu Esquire

    Piemu Esquire Member

    #15
    Nov 21, 2008
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maisha tegemezi ni jadi ya Watanzania,Kwani hata JK anaona misaada ni ujiko,Wanancjhi hata wasomi wanaona kusaidiwa ndiyo ajira.Unadhani katika hali ya kawaida wataelewa unaongea kitu gani?
    Hakuna zawadi ya bure duniani,Kila akupae kitu ana lengo lake.Yamkini waingereza na Marekani siyo kwamba wana mapenzi mema sana nasi>LA HASHA,Wafadhili wote wana agenda ya sisi tuendelee kuchapa usingizi tuu,Kwa kuambiwa kufadhiliwa.Leo hii hata mtoto mdogo huko Meatu au Nkasi anakwambia bila ufadhili wa hili na lile serikali haina uweo!Jamani tutafika kweli?
     
  16. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #16
    Nov 21, 2008
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ndo watawala wetu wanaamini hivyo!
     
  17. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #17
    Nov 21, 2008
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,859
    Likes Received: 3,089
    Trophy Points: 280
    Misaada ambayo Tanzania imewahi kupewa tangu uhuru kama ingetumika vizuri nchi ingekuwa mbali sana inavyoelekea nchi hii haina vipaumbele{priority}.Tatizo linaloikabili nchi yetu pia ni ukosefu wa uwazi katika matumizi ya fedha za misaada tunazopewa na nchi wahisani.Fedha nyingi tunazopewa kwaajili ya miradi ya maendeleo zinatumika kwenye semina,kongamano,warsha & nk,tuchukue mfano wa mradi umwagiliaji.Asilimia 50% ya fedha zitatumika kwenye semina,20% usafiri {L / Cruiser VX & GX,Prado,mafuta & vipuli},20% technical {wataalamu kutoka nchi iliyotoa msaada}& 10% zitawafikia wananchi.Mara nyingi ninaposikia Tanzania imepata msaada wa mabilioni kutoka nchi wahisani picha ya semina na makongamano kwa wigi inanijia kichwani.
    Misaada pia imetulemaza kwa kiasi kikubwa.sina figures kamili lakini waziri wetu wa fedha anaposoma budget nadhani kuna mahali anatamka bila aibu kabisa kwamba budget hii ina nakisi ya 40 % ambayo nchi wahisani wanategemewa kuchangia nakisi halafu nchi ambazo zimetoa ahadi ya kuchangia pengo la budget zinatajwa moja baada ya nyingine waheshimiwa wabunge nao hawako nyuma kushangilia kwa kupiga meza!.Mahali ninapoishiwa nguvu kabisa ni pale serekali inapoagiza magari ya kifahari kwa mawaziri,wakuu wa mikoa,makatibu wakuu,wakurugenzi & makamishna.Land Cruiser moja thamani yake ni zaidi ya Tsh 100 milioni kwa mikoa 22 ni sawa Tsh 2.2 bilioni hii ni hesabu ya wakuu wa mikoa tu bado makatibu tawala wa mikoa nao wako 22 tena siku hizi wamezalisha cheo cha katibu tawala msaidizi wote hawa wanastahili kutumia magari ya kifahari.Sijui kuna tatizo gani kama mkuu wa mkoa au waziri atatumia Suzuki,Land Rover au Land Cruiser hardtop.Nimezungumzia kipengele kimoja cha matumizi ya magari tukienda katika kila kipengele utagundua Tanzania hatuna haja ya kuomba misaada.Fedha za manunuzi ya magari ya kifahari pekee yake kama zikielekezwa kwenye miradi ya maendeleo kama ujenzi wa shule za sekondari hakuna mtanzania atakayelazimishwa kuchangia ujenzi wa hizi shule za kata.
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Nov 21, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Lakini tunaweza kuishi bila misaada ya namna hii kweli?
     
  19. M

    Mama JF-Expert Member

    #19
    Nov 21, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Lazima tuweze kuishi bila kusaidiwa, tupende tusipende. Na hii recession...unadhani watatusaidia waache kusaidia watu wao kwanza.
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Nov 21, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,186
    Trophy Points: 280
    Nani aliwasaidia Wamarekani na Waingereza?
     
Loading...