Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Stika za fire ni biashara au .....

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by bobliko, Feb 3, 2012.

  1. b

    bobliko New Member

    #1
    Feb 3, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani habari zenu wanajamii,
    Hivi jamani hizi stika za fire ni kwa ajili ya usalama wa magari au ni biashara?mbona magari ya serikali hayana stika na hayakaguliwi.Haya hayawezi kuungua moto?
    Pilli,wiki ya nenda kwa usalama mbona magari ya serikali hayana stika? lakini gari binafsi unaambiwa uweke stika za
    Bima,fire,road license,wiki ya nenda kwa usalama.
     
  2. Wizzo

    Wizzo JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    wa2 wamejenga nyumba stail hoho
     
  3. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 924
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Hizo ni biashara za wakubwa,yapo mengi ya ajabu yanayofanywa hapa Nchini ambayo ukijaaliwa kuyajua yote utakua Kichaa.
     
  4. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,408
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Unauliza vumbi stoo ?
     
  5. khayanda

    khayanda JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 249
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    bado ushuru wa kila tuingiapo kituo cha mafuta, maama serikali sasa inajiendesha kisanii, kila anyefikiria la kwake analipitisha bungeni halafu wanabariki, ili posho zao zipande kwa kila kikao. Ilianza kubadili plate numbe- ikazaa Road license tunayokamuliwa kila mwaka, ikaja fire extinguisher, stika zake bado tutadaiwa stika za triangle na spanner na jeki, ili ukibandika tunajua hivyo vitu unavyo kwenye gari.
    Kama sina fire extinguisher, gari likiripuka ni langu halimhusu mtu
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Acha majungu baba, hebu nunua stika! Wenzio hapo ndo wanapatia hela za safari zisizo kwenye bajet! Kwani stika ikiwekwa kwenye kioo inazuia moto?
     
  7. Nang'olo Ntela

    Nang'olo Ntela Member

    #7
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Maajabu! nyumba ndo zinazoungua kila uchao lakini hawafikirii kuchukua hatua. Labda mmoja, siku moja atazinduka akasema tubandike stika majumbani kuonyesha nyumba ina fire extinguisher.
     
  8. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2012
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Nilikuwa sijui kuna hii stika! Lakini stika ya nini ilhali tuna fire extinguishers na wanasumbua sana kama hatuna?
    Msururu huu hadi unachanganyikiwa hujui unatikiwa kuwa na nini! Windescreen itakuwa imejaa stika!
    Hebu tuorodhesheni:
    1. Stika ya nenda kwa usalama
    2.Stika ya Insurance
    3. Road licence
    ...endeleeeni..
     
  9. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #9
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 2,998
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    Hizi nazo zipo Njiani Kuja
    Stika ya Ewura

    Stika ya Dawasco

    Stika ya Kiyoyozi

    Stika ya Seat Belt

    Stika ya Parking System

    Stika ya Uraia

    Stika ya Wilaya unayotoka

    Stika ya Chama Unachoshabikia

    Hivi ile ya Pick up na Daladala kuandikwa jina la mwenye gari pembeni upande wa kulia mwa gari bado inaendelea?
     
  10. m

    mwabaluhi JF-Expert Member

    #10
    Feb 4, 2012
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni posho ya matrafiki: utakuwa na vyote mwisho atakuuliza wapi stika? Utajisachi na kumwachia chochote siku inatoka hiyo.
     
  11. zeus

    zeus JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    stika ya fire, ni cheti kuonyesha kuwa mtungi wako wa gesi ya kuzima moto (fire extinquisher) imekaguliwa na upo katika hali nzuri. wahusika wakishakagua (fire extinguisher inspection) na kuridhika kuwa ile gesi (carbon dioxide) ipo katika hali safi, sasa wewe unatakiwa ulipie huo ukaguzi(inspection fee). Ukilipia unatapata risiti na hiyo stika. Na ni muhimu kufanya huo ukaguzi kwa sababu hiyo gas (co2) inaweza kuganda ikikaa kwa muda mrefu bila kutikiswa. Ni muhimu pia kukagua fire extinguisher ili kujua kama pressure yake imepungua chini ya level inayotakiwa. Ni watalaam ndio wanaojua pressure levels ya huo mtungi. Pia wanakagua kuhakikisha kuwa hiyo gesi (amabyo inakuwa katika hali ya poda (powder) haigandi na kutuama chini ya mtungi na ndio maana unashauriwa kutingisha mtungi wako kidogo mara kwa mara. ni muhimu kukagua kama kuna kutu zimeota kwenye nozzle (tundu) ambayo gesi hupitia au kama kuna uharibifu. kwanza kumbuka gesi hiyo ya kuzima moto ni muhimu sana kuwa nayo na inaweza kuokoa maisha yako na wengineo pale moto utakapolipuka. Kwa hiyo suala zima la fire extinquisher na fire stickers linahusu usalama wako. cha msingi pata risiti ya serikali kuhakikisha serikali yetu inapata mapato. .....
     
Loading...