Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Stieglers Gorge Hydroelectric Project

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Game Theory, Nov 18, 2008.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Inasemakana kuwa huu mradi ulisimamishwa

    kulikoni?
     
  2. J

    JokaKuu Platinum Member

    #2
    Jun 29, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,783
    Likes Received: 987
    Trophy Points: 280
    GT,

    ..hata barabara ya kwenda kusini ilikuwa ipitishwe maeneo hayo.

    ..nilisikia kwamba ilikuwa wajenge bwawa pamoja na daraja.
     
  3. Insurgent

    Insurgent JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 469
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Stiglers Gorge iko Ndani ya Pori la akiba la Selous. Ni sehemu mito mitatu inapokutana na kujenga dam eneo hili kunahitaji Environmental Impact Assessment ya hali ya juu. Uwepo wa machine kubwa, wafanyakazi lukuki, nk katika eneo hili wakati wa ujenzi kunahitaji mipango ya hali ya juu ili kuzuia poaching nk.

    Ni mradi mzuri na naamini unahitaji kupewa "push". One complete the minimum amount of power that will be produced is 1500MW!
     
  4. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ulikuwa mradi kabambe mwishoni mwa miaka ya 70 wa umeme na umwagiliaji maji ktk Bonde la Mto Rufiji na kama ungekamilika tusingekuwa na matatizo ya umeme hapa nchini na pia kufilisiwa kutokana na mambo ya emergency power kama ilivyo sasa.

    Ulikuwa chini ya RUBADA (bado shirika hilo la Umma lipo) na ulikuwa unafadhiliwa na shirika la maendeleo la Norway - NORAD. Ulisimama wakati tuliamua kupigana na Idi Amin na inasemekana kuna fedha zilichotwa kutoka mradi huo na kupelekwa vitani.

    Kuna habari kuwa mradi huo unafufuliwa tena, lakini hii ni maneno zaidi ya wakubwa kuliko vitendo, kikubwa ni kwamba wakubwa hao watakosa asali itokanayo na miradi ya umeme wa dharura.
     
  5. Z

    Zungu Pule JF-Expert Member

    #5
    Jun 29, 2009
    Joined: Mar 7, 2008
    Messages: 1,550
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Stieglers Gorge (Stigo) ni maporomoko ya maji kwenye mto Rufiji. Maporomoko haya yapo eneo liitwalo Kibesa ndani ya Pori la Selous. Na sisehemu ambayo mito mitatu inakutana na kujenga dam........if there's a dam anyway
     
  6. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #6
    Jun 29, 2009
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Environmental Impact Assessment ilionyesha mradi huu una hasara kuliko faida. Na mimi nakubaliana nao.

    Amandla........
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Jun 29, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,129
    Likes Received: 16,075
    Trophy Points: 280
    Environmental Impact Assessment ni nini kwa Kiswahili?
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Jun 29, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Tathmini ya Athari kwa Mazingira
     
  9. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #9
    Jun 29, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hakuna maporomoko katika Stieger's Gorge. 'Gorge' siyo "Water Falls."
     
  10. Kipunguni

    Kipunguni Senior Member

    #10
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 20, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu Fundi Mchundo,

    Naomba ufafanuzi wa kauli yako hapo juu; tafadhali.
     
  11. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #11
    Jun 29, 2009
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mkuu Kipunguni,

    Mimi sio mtaalamu na wala sikuhusika na mradi huu lakini nilichosikia ni hiki:

    1. Bwawa lingefunika sehemu kubwa tu ya hifadhi ya Selous. Kwa kufanya hivyo tungepoteza utajiri mkubwa wa viumbe, mimea n.k. vinavyoshamiri humo.

    2. Kwa kuzuia flow ya mto Rufiji, mradi ungepunguza kwa kiasi kikubwa virutubwisho vinavyobebwa na mto kwenda kwenye Rufiji Delta. Hii ingekuwa na athari kubwa kwa mikoko, samaki na viumbe vingine vyote vinavyo shamiri kwenye delta hiyo.

    3. Maji yanayotoka katika Dam hiyo yangekuwa na temperature tofauti na ilivyo kawaida. Hii nayo ingeathiri uhai wa viumbe vinavyotegemea mto huo.

    4. Bwawa lingejaa tope kwa haraka kiasi kwamba baada ya muda si mrefu sana, uzalishaji wa umeme ungeathirika.

    5.Palikuwa na hisia kubwa kuwa mabwawa makubwa yanasababisha kuongezeka kwa matetemeko ya ardhi. hali hii imeanza kutokea China ambako walipuuzia ushauri na kujenga mabwawa makubwa.

    Yote haya ni irreversible. Tukishaharibu eco-system ya eneo hilo ndiyo basi. Kwa mtaji huo, mradi hauna tija kwa taifa letu na vizazi vitakavyotufuata.

    Amandla.........
     
  12. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #12
    Jun 29, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Usilete masuala ya kusikia mkuu; kama ni kusikia tu, hata mie nimesikia kuwa hiyo tathmini ya mazingira ilitolewa kisanii tu ... ili mradi usifanyike na wakubwa waendelee na mipango ya umeme wa dharura.
     
  13. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #13
    Jun 29, 2009
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mradi huu si wa jana au juzi. Mradi huu uliwekwa kapuni zaidi ya miaka ishirini iliyopita ( wengine wa humu walikuwa hawajazaliwa). Hiyo tathmini ilifanywa na serikali ya Norway. Wao walikuwa ndio waufadhili na wao ndio walijitoa. Hayo ya umeme wa dharura unaozungumzia hayakuweko.

    Badala ya kutafuta mchawi basi eleza kwa nini unadhani madhara niliyoyaelezea ni ya kusadikika!

    Nakuwekea hapa chini ripoti kuhusu matetemeko ya ardhi katika eneo hilo. Au nayo unadhani ni usanii tu wa mafisadi? Kweli sikio la kufa halisikii dawa!


    Amandla......
     
  14. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #14
    Jun 29, 2009
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hadithi nyingine za kusadikika hizo hapo juu.

    Zimetoka hapa Report of the Technical Consultation on the enhancement of small water body fisheries in southern Africa - Harare, Zimbabwe, 25-29 January, 1993

    Si kila kitu tunachoshauriwa ni kibaya. Mara nyingi adui yetu mkubwa ni sisi wenyewe. Hatuambiliki.

    Amandla........
     
  15. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #15
    Jun 29, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Fundi M:

    Tu-provie authenticity ya hiyo ripoti. Pili, karibu mabwawa yote ya umeme -- Kidatu, Mtera, Kihansi, Nyumba ya Mungu yamo katika hiyo EA Rift Valley System, na hivyo katika volcanic/erathquake activity region. Yanadunda hadi leo.
     
  16. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #16
    Jun 29, 2009
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Unajua maana ya scale? Installed capacity ya mabwawa yote nchini ni 561 MW. Kidatu 200MW na Mtera 80 MW. Stiegler wanazungumzia 900MW!

    Sina haja ya kukuthibitishia chochote. Hata ningetaka, nitafanyaje kwenye www? Ni uamuzi wako kuamini au kutoamini. Makes no difference kwangu.

    Amandla.......
     
  17. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #17
    Jun 29, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo twende NYUKI (Nuclear) tu.
     
  18. Insurgent

    Insurgent JF-Expert Member

    #18
    Jun 29, 2009
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 469
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Stieglers Gorge ni nini hasa?--Stieglers Gorge ni mpalio mwembaba unaopatikana kwenye bonde la mto Rufiji, kilomita 374 toka jijini Dar es salaam. Kwa utafiti uliowahi kufanyika mwishoni mwa miaka ya sabini na mwanzoni mwa miaka ya themanini [ 1978-1980] kwa ushirikiano wa RUBADA [Rufiji Basin Development Authority] na M/s Norplan/Hafslund, ilionekana kwamba mradi wa Stieglers Gorge una uwezo mkubwa wa kuzalisha umeme mwingi kwa njia ya maji [Hdro-power] zaidi ya umeme ambao Tanzania ilikuwa ikihitaji katika miaka hiyo.

    Matokeo ya utafiti huo pia yalionyesha kwamba, mpalio wa Stieglers una uwezo wa kuhimili mitambo mitatu mikubwa ya kuzalisha umeme [3 power stations]. Mtambo 'A' wenye uwezo wa kuzalisha megawati mia nne (400MW) ambao ungefungwa upande wa kaskazini mwa bwawa [dam]. Mtambo 'B' wenye uwezo wa kuzalisha megawati mia nane (800MW) ambao ungefungwa upande wa chini ya bwawa, na mtambo 'C' wenye uwezo wa kuzalisha megawati mia tisa (900MW) ambao ungefungwa upande wa kusini mwa bwawa. Jumla megawati elfu mbili mia moja [2100MW].


    [​IMG]
     

    Attached Files:

  19. F

    Fareed JF-Expert Member

    #19
    Dec 6, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kumbe tunateseka na joto lote hili na giza nene la mgao wa umeme kutokana na kazi ya mafisadi na viongozi wala rushwa? Wallahi nchi hii itakuwa masikini milele...

     
  20. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #20
    Dec 6, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    One Day yote yataisha haya InshaAllah.
     
Loading...