Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Steps kuelekea ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Bukijo, Sep 16, 2010.

  1. B

    Bukijo Senior Member

    #1
    Sep 16, 2010
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 141
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wadau naombeni mnijuze steps zinazofaa unapoanza Mahusiano na mtu ambaye mmekutana katoka mikoa Tofauti,yaani mfano mmoja anatokea Mwanza na Wewe kwenu ni Arusha halafu mmekutana Dar Mkapendana!.Mnaanza upande gani kutambulishana?
    Pia ningependa ufafanuzi kidogo juu ya POSA,posa ni nini? Ni vitu gani vinawekwa kwenye posa na ni nani anaruhusiwa kupeleka Posa,maneno gani husemwa wakati wa kutoa posa?.
    Ntashukuru kwa maelezo yenu!
    Asanteni!
     
  2. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #2
    Sep 16, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    :confused2: Ngoja nisubirie wataalamu waje Asprin, Kaizer, Mkeshahoi, NN mko wapi
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Sep 16, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 160
    Mkuu Bukijo,

    Unataka kufahamu mambo mengi sana at a time, ambapo kila moja wapo linahitaji details sana!
    Lakini taratibu utafahamishwa, japokuwa najiuliza wewe unaishi sehemu gani ya dunia kiasi huelewi kabisa chochote!
     
  4. hope 2

    hope 2 Senior Member

    #4
    Sep 16, 2010
    Joined: Apr 28, 2010
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila kabila lina desturi zake tofauti.
     
  5. nyangoma

    nyangoma Member

    #5
    Sep 16, 2010
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mambo hayo yantofautiana kutokana na mila na tamaduni zetu.....
     
  6. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #6
    Sep 16, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    huko bado sijafikia, hebu mwelezeni nami nipate ujuzi kabisa, isije fika kipindi nami nikauliza, bora jamaa kauliza
     
  7. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #7
    Sep 16, 2010
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Yaani wewe unataka kuchumbia na then hujui mila zao? Kila kabila lina mila zake sasa nikikwambia za kwetu Mbulu utaelewa? Au kule kwetu Tarime lazima upeleke na mbegu za bangi ili ukubalike? We cha msingi uliza mila za kwao huyo mchumba wako then utajua nini kinatakiwa kufanyika.
     
  8. Da Womanizer

    Da Womanizer JF-Expert Member

    #8
    Sep 16, 2010
    Joined: May 24, 2010
    Messages: 1,559
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sasa unashangaa nini??!! Si ndiyo maana kaja hapa kuuliza mkuu
     
  9. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #9
    Sep 16, 2010
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0


    nijuavyo kwa wengi wanaanza kujitambulisha upande wa mwanamke, kama wewe ni mwanaume bac inatakiwa uende kwa mwanamke kujitambulisha, ukiambatana na mshenga wako ambae ndio ataenda kujua mambo ya posa yanasemaje kutokana na kabila hucka, posa na mahatri nadhani havina tofauti, posa ni kitu/vitu/pesa/pombe ya kimila/blanketi...nk unayotoa kwa familia ya mwanamke kwa kushukuru wazazi kwa kutunza binti yao vema(kabila langu)....maneno yanayosemwa kwenye posa hayakuhusu wewe, yanahusu wazee au(mshenga) utakaeongozana nae/nao.
     
  10. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #10
    Sep 16, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ina maana nyie wote wawili hamna ndugu walioko kwenye ndoa? kwa nini msiwapigie simu muwaulize walifanyaje? hii ilikuwa haina sababu ya kuulizwa hapa unless una maana nyingine...
     
  11. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #11
    Sep 16, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wakati ukifika, utajua yote! Subira yavuta heri!
     
  12. B

    Bukijo Senior Member

    #12
    Sep 16, 2010
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 141
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Sinamaana tofauti na hiyo ila ugumu wenyewe ni hivi-Ndugu wakaribu upande wangu wameoana kabila moja hivyo hapakua na complication, walisafiri kuelekea mkoa wao wakafunga ndoa bila shida yoyote!
    Kwa upande wangu ni hv mimi natokea Kigoma na mchumba wangu anatokea Manyara!.Hivyo tumeshindwa kuelewa tufuate desturi za wapi kwani kwa ufupi zinatofautiana mno!
     
  13. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #13
    Sep 16, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Basi hilo ndio lingekuwa swali? lakna ukiuliza general watu hatuelewi unataka nini kumbe mtu unajua hata kutofautisha kuwa mila zenu hazifanani? ushauri anza mila za binti ndo zije zako(ladies first)
     
  14. B

    Bukijo Senior Member

    #14
    Sep 16, 2010
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 141
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ni vigumu kufahamu bila kuuliza,Dena Amsi we ndo wakunisaidia kwani yeye nadhani nikabila lako-Mbulu.So plz niaambie huko inakuwaje,utamaduni wenu ukoje inapotokea kabila tofauti na lenu anataka kuoa kwenu!
     
  15. B

    Bukijo Senior Member

    #15
    Sep 16, 2010
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 141
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nashukuru sana,ngoja nianze kutafuta watu wa Huko(Manyara/Arusha) nadhani watanisaidia kwa hili!
     
  16. B

    Bukijo Senior Member

    #16
    Sep 16, 2010
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 141
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    :confused2:!
     
  17. chloe.obrain

    chloe.obrain JF-Expert Member

    #17
    Sep 16, 2010
    Joined: Feb 25, 2010
    Messages: 394
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    All the best!
     
  18. m

    mob JF-Expert Member

    #18
    Sep 16, 2010
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    bwananyie mnaleta complication za ajabu .kwetu sisi wachaga huwa tunamchukua mwamnamke tunamweka ndania asubuhi mzee anaamka na mbuzi anapeleka kwa wakwe ngomo inaishia hapo unakuwa tayari umeshaoa
     
  19. B

    Bukijo Senior Member

    #19
    Sep 16, 2010
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 141
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Du!! Mkuu hiyo sidhani kama inawezekana kwangu,Kwani nataka Ndoa ya kanisani!
     
  20. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #20
    Sep 16, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Yeye (mchumba) mwenyewe pia anaweza kukusaidia. akaulizie kwa ndugu jamaa na marafiki watamwelekeza mambo yanakuwaje kwa mila za kabila lao. na pia nadhani inatofautiana kati ya ukoo na ukoo. Mimi kwa mfano husband tunatoka kabila moja lakini mambo ya posa kwa ukoo wetu ni tofauti kidogo na kwao. so, mimi nilimwuliza bibi, akanitajia mtiririko wote, nikaenda kumdesesha
     
Loading...