Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

STARTV: Maamuzi ya NEC-CCM kuelekea 2015

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Uswe, May 20, 2012.

  1. U

    Uswe JF-Expert Member

    #1
    May 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    MADA: Maamuzi ya NEC - CCM kuelekea 2015

    Studio Mwanza yupo Yahya.

    Studio DSM yupo James Range

    Mgeni DSM: Nape Nnauye

    Karibuni kuchangia
     
  2. Yahya Mohamed

    Yahya Mohamed Verified User

    #2
    May 20, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Shukrani Mkuu, tuendelee na mjadala wanajamvi
     
  3. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #3
    May 20, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    *Kwa walio mbali na Tv *Nape anajaribu kufafanua yale maazimio 27 ua CC ya CCM*
     
  4. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nape ana roho ya chuma.
    Tuendelee wadau.
     
  5. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #5
    May 20, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Ngoja niende kwanza chachi. Nitarudi
     
  6. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    NAOMBA MUMKATAZE NAPE KUITA CHADEMA KUWA NI WATANI WA CCM.

    Kwenye ukombozi wa mali za uma hakuna utani watu wamedhamiria kutokomeza ufisadi na asifananishe wakati wa chama kimoja na sasa.
     
  7. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #7
    May 20, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Swali kwa Nape:

    Kikundi cha uamsho Zanzibar wanahubiri kuvunja muungano na hawautaki lakini CCM hamtaki kuwapa haki yao ya msingi kuamua juu ya taifa lao kama waendee na Muungano au la. Kwanini msiwape haki yao kama chama kinachotawala?

    La Pili; inaonekana sera za CCM zinalenga kuikomoa CHADEMA?

    Tatu; napenda kusema CCM inafanya siasa vyuoni mimi ni mwanachuo najua mnachokifanya, ni wazi mnavyowakataza wenzenu wakati nyie mnafanya sio haki

    Mwisho: Rais ni wa CCM na baraza la mawaziri ni la CCM iweje nyie viongozi wa CCM mtoe maamuzi huku mkiwa na nguo za kijani wakati huohuo wanaotoa maamuzi hayo ndo hao hao viongozi wa serikali nao wamevaa nguo za kijani?
     
  8. t

    thatha JF-Expert Member

    #8
    May 20, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Namuuliza Nape:

    1) Mh Nape amekuwa akishtumiwa na baadhi ya Makundi ndani ya CCM kwamba anaifanya ccm kama kampuni yake. Haya yaliwahi kuripotiwa na baadhi ya vyombo vya habari. Jee hili haliwezi kuiyumbisha CCM kuelekea 2015?

    2) CCM imebuni mpango wa kutumia vyuo vikuu kama sehemu ya kujijenga kuelekea 2015. Tayari serikali ilitamka wazi kwamba Vyuo vikuu visitumike kisiasa, Jee haoni CCM inaenda kinyume na serikali yake? Pia haoni kwamba mbinu hii mbinu hii inaweza kuleta vurugu vyuoni na kuifanya elimu yetu kushuka endapo kila Chama kitatumia vyuo vikuu kama matawi ya kisiasa?
     
  9. U

    Uswe JF-Expert Member

    #9
    May 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kumekua na mijadala kuhusu vyama kupewa ruzuku au hapana, wengine tumekua tukipinga vyama vya siasa kupewa ruzuku.

    Hoja yetu ni nyepesi, pesa wanazopewa vyama ni zetu kwa sababu zinatokana na kodi, kinachofanyika ni kwamba vyama vinapewa vingine pasipo ridhaa yetu, sasa kodi ifanye kazi za maendeleo, vyama vitoke, vije kwetu na hoja, tukiridhika tutavichangia tusiporidhika tutaviacha vife. hatuhitaji vyama 20 katika nchi!

    swali kwa Nape, nini msimamo wake/wao kuhusu ruzukuu kwa vyama vya siasa?
     
  10. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #10
    May 20, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kwa ufafanuzi wa Nape ni kuwa wanataka kuwapa vijana jukwaa la kusemea ndani ya CCM.

    Je, unaonaje kuwa ndani ya upinzani wanapewa madaraka? Mfano: Mkosamali, Zitto, Silinde, Mnyika, nk.

    Je, ni lini vijana wa chuo watapata nafasi ndani ya CCM kugombea ubunge na kuchaguliwa bila kutumia hela?
     
  11. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #11
    May 20, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,094
    Likes Received: 3,642
    Trophy Points: 280
    Muulize Nape,

    CCM inatoa mapendekezo kana kwamba haikujua hayo inayopendeza ni mazuri kiasi gani, kwa nini hawakufanya marekebisho ya katiba kuingiza hivyo vifungu wanavyopendekeza na walikuwa na wabunge wengi kipindi chote cha uhai wa taifa letu.
     
  12. C

    CHIEF MVUNGI Senior Member

    #12
    May 20, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani bw. Nape hapo anashindana na CHADEMA? Maana kila akisema anataja Chadema,Aache propaganda aongelee mada
     
  13. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #13
    May 20, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Namuuliza Nape: Kwanini anatumia sana huu msemo wa kudai wakikubali mgombea binafsi wapinzani ndio watakaoumia?

    Sisi hatutaki kujua ni vyama gani vitakavyofaidika sisi tunataka Tanzania iliyo na neema, inayojali wananchi wake.

    Yeye inaonyesha anaiogopa CHADEMA kuliko anavyoogopa mafisadi na wahujumu uchumi. Tunataka watu wanaosema Tanzania kwanza na si CHADEMA wala CCM.
     
  14. U

    Uswe JF-Expert Member

    #14
    May 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kuna vitu viwili inawezekana Nape hajui ki-ukweli au anafanya makusudi, CCM kimepoteza kabisa mvuto kama chama tawala, inawezekana hukai sana na watu wa kada ya kati na vijana wenzio, fungua macho Nape, huku mtaani mambo yamebadilika sana.
     
  15. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #15
    May 20, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Sasa kama suala la mgombea binafsi litawaumiza wapinzani kuliko CCM, nadhani CCM ingeliacha kwa wananchi ili ifaidike na maumivu hayo kwa wapinzani, kuliko kulitolea maoni na kuwekea tahadhari, vinginevyo itaonekana kuwa CCM ndio itapata pigo.
     
  16. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #16
    May 20, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    CCM kwa sasa ni sawa na meli inayojaribu kuendelea na safari jangwani.

    Kimsingi ni chama kilichoifikisha nchi hii katika umasikini mkubwa. Usimamizi mbovu wa rasilimali za nchi chini ya utawala wa chama hiki umesababisha mali nyingi ya nchi kupotea kwa mikataba mibovu. Tukiachana na usimamizi mbovu wa mali ya nchi,

    Swali dogo kwa Nape: Ni kwanini CCM imekuwa ikijipendekeza kwa muungano usio na faida yoyote?
     
  17. The Listener

    The Listener JF-Expert Member

    #17
    May 20, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 976
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Si kweli kwamba mgombea binafsi hatasaidia ama chama tawala au vile vya upinzani. Kuwa na mgombea binafsi ni dalili nzuri kwa ustawi wa demokrasia kwa nchi yetu.

    Mimi naomba mambo haya yasije yaka-influence maoni yatakayokusanywa na tume kwani mengi kati ya mambo haya yamo katika masuala ambayo kimsingi yatakuwa yakikusanywa na tume
     
  18. A

    Ashoboza Kabalim Member

    #18
    May 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wa SAUT Mwanza.
    Kwa nini suala la mfumo wa muungano linaminywa? CCM imetoa elimu gani juu ya unyeti wa misingi ya maazimio yao?
     
  19. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #19
    May 20, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    NAPE ni kwanini huwa unatumia propaganda chafu za kukiita CHADEMA ni chama cha kikanda? Hujui kama huo ni uongo kuna watu wengi ambao sio kanda ya kaskazin na wapo CDM, pia tunaomba Nape leo afafanue kwanini anasema CDM ni ya ukanda? Otoe hoja na sio maneno.
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    May 20, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    Namuliza Nape, kama CCM watashindwa na mgombea binafsi mtakuwa tayari kufanya nae kazi na kumpa ushirikiano.
     
Loading...